Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Uh bạn mình mua ở hiệu thuốc Tây, ko biết giờ còn bán ko vì cũng lâu lâu rồi. Mình chưa uống bao giờ nên ko phát biểu cảm tưởng đc, chỉ thấy bạn mình từng là "vật thí nghiệm" thôi

Bạn nên gội đầu bằng dầu gội Hà thủ ô ,không có hoá chất lại kích thích mọc tóc .

Chào mọi người Blooming có tác dụng hay không thì mình không dám chắc lắm.Nhưng ai yếu bụng thì không nên uống vì trong thành phần của thuốc có sâm, mình uống 1 vỉ bị đau bụng vì lạnh bụng, nên phải dừng lại( phí mất 2 vỉ còn lại, vì phải mua cả hộp). Mình cũng bị rụng tóc rất nhiều, sau khi tham khảo ý kiến của các mẹ trên này, mình đã mua 1 chai dầu gội tỏi và 1 chai tinh dầu bưởi của Thorakao, mới dùng lần thứ 2 nhưng mình thấy tóc cũng đỡ rụng nhiều, chắc phải gôi hết 1 chai thì mới hết hẳn, từ trước tới giờ mình toàn dùng dầu gội đắt tiền nhưng thấy không có tác rụng bằng loại này, cả dầu gội và tinh dầu hết có 100k. Mọi người nên tham khảo dầu gội này rồi hẵng uống thuốc nhé, vì sản phẩm của hãng này ko có hóa chất nên dùng có vẻ yên tâm hơn(nhưng mùi dầu gội tỏi thì kinh khủng lắm)
    Chúc mọi người tìm lại được mái tóc dày khỏe óng ả như ý

em còn chai gội tỏi, ai cần PM em free cho ạ, còn đến hơn 1/2 chai cơ vì em xài mới 3 lần nhưng không chịu được mùi tỏi & không hết rụng tóc nên không xài nữa... tinh dầu bưởi của Tho em vẫn xài, cũng không thấy hết rụng tóc nhưng mùi thơm nhẹ nhàng thanh khiết quá nên giờ vẫn xài... đồ Tho không phải ai xài cũng hợp ah!!!

Chị ơi, em có mấy mẹo nho nhỏ này chị áp dụng thử xem:
    - Dùng lược tròn (loại cho tóc xoăn ấy) vì lược tròn sẽ khiến tóc bồng bềnh --> tạo cảm giác tóc dầy hơn.
    - Khi tóc còn ẩm (vừa gội đầu xong), chị chịu khó quấn tóc lại thành 1 cục tròn, dùng buộc tóc vải mềm cố định lại, tóc sẽ bồng bềnh tự nhiên đấy. (đỡ tốn tiền đi uốn. hihi)
    - Ăn uống nhiều, đủ chất. Cái này là kinh nghiệp của em, vì thời gian vừa qua em ở nhà nghỉ dưỡng gần 2 tháng. Cắt tóc hôm 11/6 mà giờ mọc dài đến hơn 6cm, hĩ, với em vậy là "thành tích lắm rồi", mà lại dầy nữa chị ạ. Tóc cũng rụng nhiều nhưng không ăn thua so với tốc độ mọc. Nên em nghĩ có khi do chế độ ăn uống, sức khỏe cũng ảnh hưởng nữa.

ah, lưu ý là chỉ quấn tóc khoảng 30 - 40 phút thôi chị nhé, nếu không tóc bị "hầm" ^ ^

E nghi la an nhieu hoa quala duoc

Uống viên thảo dược Thanh Xuân bạn nhé. Uống thường xuyên sẽ chống rụng tóc tốt lắm. Mình uống được 4 lọ rồi, thấy tóc giảm rụng hẳn mỗi lần gội đầu (nhìn cái nắp cống là biết à, hihi) và tóc rụng trong phòng cũng ít hẳn. Cái này là thuốc nam nên ko có tác dụng phụ. Giá khoảng 50k một hộp 60 viên.
    Nhưng em ngừng uống thuốc là 1 thời gian sau tóc em lại rụng tiếp, hic hic, chắc tại uống chưa đủ liều đã ngừng rồi.

toc em cung mong lam, dao nay thoi tiet thay doi cung hay rung lam, vuot toc thoi cung rung 1 nam luon:Crying: nhung sau do ban em mach dung dừa de goi dau. chi can mua 1 mieng dua khoang 2-3k ve, gia nho ra, hoac xay nho ra, them 1 it nuoc am am, goi dau voi nuoc do, sau do dung khan nong u trong 10 phut, bo khan ra cho toc kho di, luc nao thich goi lai thi goi bang dau goi nhu binh thuong. em da lam va thay hieu qua ngay lap tuc. sau khi goi toc mem va chac lam. em chi goi 1 lan ma het rung luon, chai toc ko thay rung soi nao nua. em ap dung cach nay may nam nay roi, re lai hieu qua, chang phai di mua dau duong hay gi het. neu thay hien tuong rung toc thi chi can goi 2 lan la tit luon
    dau dừa rat tot cho da, toc.

em còn nhỏ nên ko bít vụ rụng tóc này lắm, nhưng mẹ em ( U60 rồi) thì rụng tóc te tua và trên đỉnh đầu có mấy chỗ rắng trắng luôn. lúc sau này dùng dầu gội Patene của Nhật thấy đỡ rụng lắm . Patene của Nhật nhé, đồ Việt Nam tệ lắm. cái đó em mua chỗ chị Hà trên chợ Ban Cờ ấy (em chỉ chia sẻ với mấy chị thui chứ ko quảng cáo đâu, mod đừng kick em tội nghiệp a). gần đây mẹ em đang làm bài thuốc gội vỏ bưởi người ta chỉ :
    vò bửi chỉ cắt lát lấy phần xanh ở ngoài thôi (bỏ hết phần ruột trắng nhé), thái mỏng ra để dành. mỗi lần gội đầu thì lấy 1 chút nấu ra, rồi lấy cái nước nấu đó, sau khi gội đầu xong thì thoa lên đầu. mẹ em mới dùng chừng 2 tuần à, chưa bít kết quả sao đây. mà mấy chị nhớ là nấu nhé, nấu xong lấy nước đó thoa đầu thì nó ko bị rít đầu.
    còn về các chị mới sinh em bé, thì hồi đó, dì em ở bên Pháp, sau khi sinh em bé xong rụng tóc nên được bác sỹ chích cái thuốc tên là Bépanthène , tóc mọc như rừng luôn:Silly:. ko biết ở Việt Nam có thuốc đó ko nữa. các chị thử đi hỏi bác sỹ xem. mà nó chỉ tác dụng trong giai đoạn vài tháng sau khi sinh thôi nhé, nghe nói lúc đó sản phụ đang thay da, thay máu gì đó (chưa chồng con nên ko hiểu ạ).