Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 3 của 3

Bí quyết dưỡng tóc cho tóc làm nhiều hóa chất bị xơ, chẻ ngọn, dễ gãy rụng

Đối với chị em phụ nữ chúng ta, Cái răng cái tóc là góc con người hay còn có câu nữa là Nhất dáng nhì da thứ 3 khuôn mặt. Mái tóc làn da là thứ rất quan trọng với chị em chúng mình. Nên chúng mình thi thoảng muốn làm mới, chán ghét hình ảnh hiện tại của bản thân. Tự nhiên chúng mình muốn thay đổi kiểu tóc, nhuộm chút màu sắc vào mái tóc của mình để cảm thấy cuộc sống của mình thêm chút màu sắc, thêm chút tự tin thêm chút mới mẻ.
    Vậy là đang tóc thẳng chúng mình lại thích tóc xoăn vậy là ta đi làm xoăn. Thích là mình làm thôi, mình cần yêu quý bản thân mình nhất cơ mà. Và tóc chúng mình xoăn sau từ 6 đến 10 tiếng ngồi ở tiệm làm tóc. Và chúng ta cảm thấy thật hài lòng thật mới mẻ.
    Và sau một quá trình làm mới mình như thế, tóc chúng mình ngày càng khô, không còn bóng đẹp như lúc đầu nữa thế là ta lại thích đổi kiểu khác. Và càng ngày mái tóc càng trở nên bức bách khó chịu vì chúng mình cứ bắt tóc gồng lên chịu sự ép buộc của hóa chất mà k cho tóc nghỉ ngơi tận hưởng. Mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm dưỡng tóc của mình nhé. Chúng mình có thể ra tiệm hấp tóc 1 tháng 2 lần hoặc cứ tại gia cho khỏe người lại an toàn. Mình hay dùng dầu dừa để ủ tóc. Cách làm như sau:
    B1: Làm ướt tóc, có thể gội qua dầu gội cho sạch tóc
    B2: Bôi dầu dừa lên tóc. Chúng mình nhớ mua loại dầu nguyên chất không bị ô xy hóa nhé. Dầu đã bị ô xy hóa hay chứa tạp chất sẽ không hữu dung đâu
    B2: Nhúng một chiếc khăn to chuyên để ủ tóc vào chậu nước nóng vừa đun. Sau đó vắt nước và quấn lên tóc. Nhớ quấn toàn bộ đầu và tóc nhé
    B4: Lấy mũ chụp tóc chụp lên đầu. Để khoảng 15' hết nóng thì ta bỏ ra gội đầu với dầu gội đầu nhé
    Chúng mình làm thử xem, tóc được dưỡng rất tốt lại còn da đầu và chân tóc cũng được dưỡng, tóc sẽ mọc ra nhanh hơn, bóng hơn khỏe hơn nữa. Và hiện tượng gãy rụng và chẻ ngọn sẽ giảm đáng kể.
    Thôi giờ em cũng phải đi gội đầu dưỡng tóc đây. Tiếp theo mình sẽ nói kinh nghiệm làm đẹp tóc bằng tinh dầu vỏ bưởi và tinh dầu cam ngọt nhé. Nếu ai thấy hữu ích thì ủng hộ thanks cho mình nhé để làm động lực viết tiếp. Dùng kêt hợp các loại tinh dầu và các loại dầu nguyên chất sẽ cho một tác dụng tuyệt vời. Chúc cả nhà một buổi tối vui vẻ ^^

Em đang ủ tóc cũng tranh thủ viết thêm một chút cho mọi người sử dụng kết hợp sẽ hiệu quả hơn rất nhiều đấy ạ. Dùng kết hợp ủ tóc với dầu dừa sau đó sử dụng tinh dầu vỏ bưởi sẽ khôgn những giúp mượt tóc mà còn kích thích tóc mọc dài hơn nhanh hơn chắc khỏe hơn và bóng khỏe hơn. Các mẹ bầu sau khi sinh con xong tóc sẽ rụng rất nhiều dùng tinh dầu bưởi sẽ giảm lượng tóc rụng rất nhiều. Cách sử dụng như sau ạ
    Cách 1: Cách phổ thông dân gian vẫn thường dùng là sử dụng nước gội đầu bồ kết và vỏ bưởi, chúng ta có thể thay vỏ bưởi bằng tinh dầu chiết xuất từ vỏ Bưởi. Lấy quả bồ kết sao hoặc đốt lên cháy sém ngâm với nước nóng nhỏ thêm vài giọt tinh dầu để làm nước gội đầu. Sẽ rất thơm và mang nét rất truyền thống. Thi thoảng mình vẫn mua dầu gội dược liệu gội đầu vì nhớ mùi hương truyền thống ấy. Nhưng gội dược liệu tóc mình bị bết k được mượt tóc. Dùng tinh dầu bưởi mượt tóc lắm luôn. Mà mọi người nhớ mua tinh dầu vỏ bưởi nhé tác dụng tốt hơn là tinh dầu hoa bưởi đó
    Cách 2: Thực hiện mỗi tuần 3 lần. Sử dụng hỗn hợp massage da đầu và vùng tóc rụng bằng 6ml Tinh dầu Bưởi + 3ml Tinh dầu Hương nhu + 15ml Dầu dừa. Bạn có thể thấm ướt da đầu và sử dụng hỗn hợp trên để massage trong vòng 20 – 30 phút sau đó gội sạch bằng dầu gội. Sau thời gian 30 phút massage các thành phần tinh dầu đã thấm vào nang tóc nên không sợ dầu gội sẽ cuốn tinh dầu.
    Cách 3: Sử dụng xịt trực tiếp hỗn hợp Tinh dầu Bười và Dầu dừa hoặc Tinh dầu bưởi với nước ấm. Đầu tiên bạn cần gội đầu bằng nước sạch sau đó lau khô. Rẽ ngôi tóc thành hai bên để có thể xịt trực tiếp tinh dầu vào da đầu. Pha tinh dầu bưởi với nước ấm hoặc Dầu dừa xịt trực tiếp lên da đầu, dùng ngón tay massage cho đến khi khô và xịt lại lần hai. Sau 30 phút gội lại bằng dầu gội.
    Cách 4: Dùng tinh dầu bưởi thay dầu xả. Sau khi gội đầu xong nhỏ 5 – 6 giọt tinh dầu bưởi vào 30ml nước ấm sử dụng thay dầu xả.
    Cách 5: Sau khi gội đầu hoặc vào mỗi buổi sáng thức dậy nhỏ 1-2 giọt tinh dầu bưởi ra lòng bàn tay và xoa lên khu vực cần kích thích mọc tóc, massage trong 5 – 10 phút. Muốn tóc mượt và dưỡng tóc thì mọi người massage toàn bộ vùng chân tóc sau đó vuốt xuống chân tóc. Cách này mọi người k cần gội lại. Mình đại lười nên mình thích cách này nhất. Tóc mượt, bóng khỏe và giảm tối đa tóc gãy rụng.
    Mọi người kêt hợp dùng vài lần sẽ thấy hiệu quả rõ rệt đó. Nhưng cần phải kiên trì vì đây là phương pháp hướng thiên nhiên nên mình dùng tự nhiên như việc hít thở hàng ngày vậy. Mọi người nên mua tinh dầu vỏ bưởi nguyên chất không pha tạp chất nhé.
    Chúc mọi người luôn giữ được mái tóc bóng khỏe mà vẫn luôn làm mới được bản thân mình Mình sẽ trở lại với cách dưỡng tóc với tinh dầu cam ngọt và tinh dầu argan cơn sốt mấy năm trở lại đây trên đất Mỹ. Đọc review của các chị em trên amazon và vài tạp chí mà thấy nếu chị em mình không biết để giữ vẻ đẹp cho mình thì thật là uổng phí. Mọi người đọc thấy hay và hữu dụng thì ủng hộ mình nhé. Mọi người thử và viết review nữa nhé!!!

E mới làm xoăn chỉ ủ tóc với dầu dừa đc ko chị. Hay là phải kết hợp với j nữa ạ
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của milk-tra

Các Chủ đề tương tự

1. Du lịch Côn Đảo - quần đảo quyến rũ
    Bởi canhchimviet.2015 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-09-2015, 07:39 AM
  2. Bí quyết chọn kiểu tóc phù hợp gương mặt
    Bởi anhnhat313 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-19-2015, 03:55 PM
  3. Bí quyết trị gàu và rụng tóc trong 2 tuần hoàn toàn từ tự nhiên
    Bởi linhkiendientuso1 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang