Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

Xin ý kiến về bộ dưỡng tóc DESSANGE

tình hình là tóc em hiện tại theo đánh giá của mọi người là... không khác gì bó rơm khô
    Có bà chị gái gửi cho em 1 bộ : 1 gội, 1 xả, 1 ủ lạnh Dessange nhưng thú thật là... em chưa thấy ở VN bh. Tóc yếu sẵn nên phân vân quá k biết có nên chuột bạch không...
    Có mẹ nào biết về dầu này không tư vấn cho em với ạ

đã hỏi được chưa mẹ nó ơi!!! còn nếu ko thì cứu tinh đến đây^^. Đùa mẹ nó tí.
    Mình đang ở P, thì hãng Dessange rất ok nhé bạn, nếu là loại bán trong siêu thị bt thì cũng thuộc dạng giá vừa phải (ko đắt ko rẻ) nhưng hơn l'Oréal loại bt, và Garnier, Fructis...là cái chắc. Mấy người mình biết toàn mua loại này về vn dùng mà.ở vn ko có là điều đương nhiên, và bạn ko phải lăn tăn đâu (nếu như là hàng chính hãng mua ở P, mình đảm bảo ok lắm) mình cũng dùng rồi, nó thơm (bám lâu), và rất mượt tóc (mình dùng loại chai màu vàng, và trắng) nhưng bên này nhiều lựa chọn lắm, nên mình chuyển lung tung luôn. Nó có cả loại trong salon nữa hay sao ấy, nhưng loại bt đã cho cảm giác như vừa đi salon về rồi (cảm giác cá nhân thôi nhé).
    bạn có thể tìm hiều thêm, xem lọ của bạn là loại nào trong trang này nè:http://secrets-dessange.com/programmes-de-soins.html

Cảm ơn mẹ nó nhé! Hình như các mẹ khác không dùng loại này. Em dùng loại chai nắp vàng thân trắng mẹ nó ạ. Thơm và rất mềm tóc. Nhưng không biết có liên quan gì đến khí hậu không mà hình như... em bị gầu nhiều hơn bình thường??? Mẹ nó có biết về vụ này không????

Hic, mình ko biết loại nắp vàng thân trắng, và cũng ko thấy ở trên site mình đưa.Hay ý bạn nói là cái loại hầu như trắng hết, có vài vệt vàng: trên nắp và 1 góc trên thân, vậy thì là loại dành cho tóc khô, nuôi dưỡng. Hầu như các sp của dessange rất giàu "dinh dưỡng" cho tóc sao đó, mình thấy nó dưỡng "quá" nên có thể ở vùng khí hậu nắng nóng, bụi bặm, sẽ nhanh bẩn...Mình thì ko thấy đó là trở ngại của mình, vì mình da đầu dầu, và tóc khô, mình gội thường xuyên (nếu ko sẽ bị bết chân, và khô ngọn) cứ 1 ngày/1 lần, hoặc cách ngày 1 lần, nhưng mình ko có gàu gì cả nên ok. Còn bạn bị gàu thì phải chọn loại dành cho da đầu gàu thôi, hoặc ko thì gội đầu thường xuyên hơn, dessange ko có loại dành cho tóc có gàu, và hầu hết các loại dưỡng cũng ko có cho tóc gầu, bạn muốn thì phải quay về với H&S, hoặc L'oréal, garnier...cũng có cho da đầu gàu.

Em check lại rồi. Chắc em không hợp loại này chị ạ. Vì ngoài gàu em còn bị rụng tóc nữa. Thôi ngậm ngùi tìm loại khác vậy. Cảm ơn chị nhiều nhé ^_^

Mình thích mùi Dessange dã man mà gội cũng bị ngứa điên đảo, lâu không dùng, chắc giờ dùng lại ủ quá, mê mệt mùi hương ý