Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    e vừa nhận đc Small talk tối qa, mùi thơm như kẹo lun, xoa lên tóc rất mềm, e đang cuốn lô, mai tháo ra xem sóng sánh tnào, có giữ đc lâu ko, rùi e sẽ báo lại c e nhé

Tớ cũng uốn khá lâu và gần như thử hết tất tầ tật các loại keo, giữ nếp, dưỡng... Trong các loại gel thì
    Tigi small talk (300k/200ml): mùi thơm rất yêu, cảm giác đầu tiên của tớ là thích ngay từ mùi thơm. Dùng tigi lúc tóc chưa quá khô và chỉ khoảng 1 hạt đậu, sóng đã lên nhiều, giữ nếp tốt. Nhưng nhược điểm là làm tóc khô, nhiều lúc muốn đưa tay lên vuốt nhẹ mà cũng ngại vì tóc hơi cứng, nói chung nhìn ngoài vào thấy đẹp vậy thôi chứ hơi khô.
    Paul michell táo (khoảng 400k/200ml): trái ngược với Tigi, em Táo này thơm nhẹ nhàng quyến rũ, bôi lên sau khi ngồi hóng khô tóc, tóc mềm dã man, cảm giác như tóc mình là tóc tơ vậy. Về khoản giữ nếp khá lâu, làm bóng tóc lun. Nhược điểm là dành cho bạn nào muốn giữ nếp nhẹ thôi, nếu muốn xoăn như búp bê thì chắc bôi 1 chai cũng chịu.
    Loreal chai màu cam (200k/30ml): em đầu tiên tớ dùng, nghĩ lại thì vẫn ưng ý nhất vì chưa chai nào dùng hết cả. Mùi thơm nhẹ, giữ nếp tốt nhưng cũng nhẹ thôi.
    Johnny Andrean (40k/250g): được bác cắt tóc tư vấn, rẻ nhưng mà xài tương đối okie. Vừa dưỡng, vừa tạo nếp luôn.
    Ấy xem loại nào hợp thì dùng, cái nào cũng có ưu nhược điểm. Tớ mới cắt cái đoạn xoăn lê thê rồi nên khỏe cả người...hihi. Chai small talk còn nhìu quá nên nếu ấy muốn tớ thanh lý rẻ lại cho. Hihi.

Mình cũng dùng khá nhiều rồi, Tigi small talk cũng có cảm giác giống bạn everyday3987, ghét nhất là khi sờ vào gáy vẫn bị dính dính chứ k khô ráo như gel khác dù mùi rất thơm.Defining của Daviness thì khi dùng phải cho tay ướt đi rồi mới đổ gel vào (làm loãng gel ra) thì đỡ cứng hơn, Invisible styling của Davines thì chỉ dùng cho tóc ai mượt mà sẵn thôi, chứ sợi tóc to, khô như của mình thì k lên được. Ngoài ra là Raresys, Mugent....cũng không hợp. Bây giờ sau khi sấy tóc cho se se,mình xịt 1 chút dưỡng của Daviness lên tóc và sau đó bôi cái xả khô siêu mượt của Goldwell thôi, tóc mình nhìn cũng chán lắm í nhưng dùng cái này thì mượt mà hơn và thích nhất là không bị cứng và k bị dính nữa( nhược điểm : chả thơm tẹo nào.:Sad

Tớ cũng đã dùng hết tất cả các sản phẩm trên rồi, nhưng giờ chuyển sang joico vì thấy cái gel đó mềm, khô nhanh, không dính bết và đặc biệt là không mùi nữa. Tóc mềm mại, lên sóng tóc đều mặc dù tớ để xoăn ngắn nhé

Trích dẫn Gửi bởi tiramisu229
    chihtsais tốt. con bạn e mới làm xoăn toàn xài, nhìn tóc mềm, vào lọn như xoăn giả ý ạ. nhìn tóc nó e kết, định mát mẻ tí đi làm xoăn cho thay đổi luôn. hình như ở liên thắng bán 250k thì phải
    công nhận dùng chihtsais thích vì nó mềm lắm, vuốt gel từ sáng đến trưa, chiều là nó mềm ra như mình ko vuốt ji mà tóc vẫn giữ đc lọn, mùi cũng nhẹ nhàng nữa. Nhưng vuốt hơi quá tay là sẽ cứng đơ, chạm tay vào tóc như cái rễ cây í.

Trích dẫn Gửi bởi mehiendai
    Tớ cũng đã dùng hết tất cả các sản phẩm trên rồi, nhưng giờ chuyển sang joico vì thấy cái gel đó mềm, khô nhanh, không dính bết và đặc biệt là không mùi nữa. Tóc mềm mại, lên sóng tóc đều mặc dù tớ để xoăn ngắn nhé
    mẹ này tín đố shopping thì phải, avatar toàn túi mua hàng...aka aka... :Battin ey:

Trích dẫn Gửi bởi everyday3987
    Tớ cũng uốn khá lâu và gần như thử hết tất tầ tật các loại keo, giữ nếp, dưỡng... Trong các loại gel thì
    Tigi small talk (300k/200ml): mùi thơm rất yêu, cảm giác đầu tiên của tớ là thích ngay từ mùi thơm. Dùng tigi lúc tóc chưa quá khô và chỉ khoảng 1 hạt đậu, sóng đã lên nhiều, giữ nếp tốt. Nhưng nhược điểm là làm tóc khô, nhiều lúc muốn đưa tay lên vuốt nhẹ mà cũng ngại vì tóc hơi cứng, nói chung nhìn ngoài vào thấy đẹp vậy thôi chứ hơi khô.
    Paul michell táo (khoảng 400k/200ml): trái ngược với Tigi, em Táo này thơm nhẹ nhàng quyến rũ, bôi lên sau khi ngồi hóng khô tóc, tóc mềm dã man, cảm giác như tóc mình là tóc tơ vậy. Về khoản giữ nếp khá lâu, làm bóng tóc lun. Nhược điểm là dành cho bạn nào muốn giữ nếp nhẹ thôi, nếu muốn xoăn như búp bê thì chắc bôi 1 chai cũng chịu.
    Loreal chai màu cam (200k/30ml): em đầu tiên tớ dùng, nghĩ lại thì vẫn ưng ý nhất vì chưa chai nào dùng hết cả. Mùi thơm nhẹ, giữ nếp tốt nhưng cũng nhẹ thôi.
    Johnny Andrean (40k/250g): được bác cắt tóc tư vấn, rẻ nhưng mà xài tương đối okie. Vừa dưỡng, vừa tạo nếp luôn.
    Ấy xem loại nào hợp thì dùng, cái nào cũng có ưu nhược điểm. Tớ mới cắt cái đoạn xoăn lê thê rồi nên khỏe cả người...hihi. Chai small talk còn nhìu quá nên nếu ấy muốn tớ thanh lý rẻ lại cho. Hihi.
    Bạn này có cái review dài nhưng mà đầy đủ quá, cảm ơn bạn. Tớ cũng đã dùng Davines, Tigi small talk và tuần vừa rồi mới rước em Paul Mitchell về. Tớ làm xoăn nhẹ và cũng muốn giữ nếp nhẹ nhàng thì thấy Paul Mitchell dùng là ổn nhất, cơ bản là mọi người nhìn đều nói tóc đẹp hơn. Tigi small talk thì đúng như bạn này nói, cảm giác cứng và mùi hơi nồng quá, tối dùng rồi đi ngủ thì thôi rồi, tớ không ngủ nổi luôn. Davines dạng sáp nhiều nhà tạo mốt tóc chuyên nghiệp khuyên dùng, nhưng em gội đầu gần nhà lại không bôi đều được nên tớ cũng đầu hàng :Laughing:

sau 1 ngày dùng tigi thì e thấy khá ok đấy chứ ạ !
    tóc e là tóc nối, vống đã khó tạo lọn rùi, mà e lại làm khi tóc khô, vuốt gel, cuốn lô, để 1 ngày, lọn liếc đệp như đúng í e, ko quá xoăn, ko quá duỗi, to vừa, kiểu trẻ trung.
    Có điều, cái tội e dại dột, dùng rõ lắm gel, nên nó hơi cứng, còn đoạn nào ít gel thì mềm lắm ạ. Mỗi tội khá là nhanh duỗi khi e đi xe máy
    Tips mà e nhận ra đc là: nên dùng gel khi tóc còn ẩm, cuốn lô, thì sẽ lâu duỗi hơn

Cũng có 1 tg (có 1 tuần thôi ạ), tối tối gội đầu thơm tho xong thì chăm chỉ ngồi hóng tóc > xài Michell táo cho tóc mềm ra > bôi Tigi giữ nếp. Kết wa là tóc xoăn đẹp như uốn giả và sáng ra dậy thì ... hết xoăn. Lúc ấy nhìn thảm lắm, tóc đơ đơ chỗ xoăn chỗ thắng, thế là lại bóp nước làm lại từ đầu. Nên tớ cũng làm dc 1 tuần sau đó thì lười như cũ.
    Kinh nghiệm là nếu dùng Tigi thì dùng phải nhiều cho nó giữ nếp cứng, nếu ko sáng ra dậy tóc duỗi sạch banh. Cách khác là cuốn lô (bỏ mút ra dùng phần lõi thôi ạ cho đỡ cộm và xoăn tự nhiên chứ ko bị xoăn xít lại) --> cuốn nhẹ 1 hoặc 2 lọn, sáng ra dậy bôi gel làm bóng nhìn ổn nhất. Cách này đơn giản mà đẹp nhất. Ah! Tigi mẹ nào dùng khi tóc khô thì ko nên đâu ạ, tóc nhanh bết và nhìn xơ lắm.

cho mình hỏi Paul michell táo joico các bạn mua ở đâu thế

Các Chủ đề tương tự

1. Uốn lô tóc xoăn giả nên chọn keo xịt tóc nào ?
    Bởi hackerwin03 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-28-2015, 06:34 PM
  2. Làm tóc xoăn ngắn- Mọi người cho em xin tí ý kiến với ạ.
    Bởi greenbiotech trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-21-2015, 06:33 PM
  3. chính chủ làm ,cẩn thận ,tỷ mỉ ,tóc xoăn mềm mượt.hn nhé các mẹ
    Bởi seocuchuoi trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 03-18-2015, 09:21 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-29-2015, 03:26 AM
  5. Hà Nội thì làm tóc xoăn ở đâu đẹp? Xin chỉ giúp.
    Bởi ngocsandaiviet trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-16-2010, 06:18 AM