Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Cách để mái thẳng cho tóc xoăn tự nhiên

Mình đang để tóc mái, chừng 1 tháng rồi. Lần đầu để dc lâu vậy luôn, trước toàn dc 2 hôm nóng quá lại kẹp hết cả lên. Mà tóc mình là loại cực khó nếu muốn để tóc mái ngang, vì tóc xoăn tự nhiên lại còn dầu, lúc nào cũng bết bết mặc dù mới gội hqua. Nên lúc đầu cứ cong cong ko ra mái ngang, bực lắm.
    Đến đây thì chắc có bạn hỏi thích ngang sao ko đi duỗi tóc? Tình hình là mấy năm trước mình cũng từng ép tóc rồi duỗi phồng, sấy cúp các thứ, nhưng chỉ ra khỏi salon là lại cong vẹo đâu vào đấy (dù mình duỗi thật, ko phải làm tạm thời để đi tiệc, gội cái là ra đâu). Mình từng nghĩ là mình mà muốn để mái chỉ có mái xéo thôi, ko bao giờ để dc mái bằng. Nhưng giờ, nhờ vài mẹo nhỏ bạn chỉ mà mình đã để được kiểu tóc này. Vài bí quyết nhỏ của tụi mình nè:
    - Để mái mỏng: đầu tiên tóc xoăn tự nhiên mà muốn để kiểu này thì nói với mấy salon là lấy mái mỏng thôi, chừng 2 cm từ chổ trán tiếp giáp với tóc. Mái càng dày càng dễ bị bết tóc và cong nha. - Gội mái mỗi ngày: không hề mất công như bạn nghĩ đâu. Phần mái ngắn & mỏng mình gội khoảng 10 giây, tự khô trong 5p không cần sấy đâu. Đây là điều quan trọng nhất nè, vì tóc khô, không bị bết thì mới không bị cong nên việc gội mái mỗi ngày là rất cần thiết.
    - Dùng lược răng dày để chải: nhất là khi gội xong, lược răng dày sẽ tách tóc đều và tơi ra. Loại lược du lịch trong KS dài 1 gang tay ấy, hoặc lược...chải chí (răng siêu dày) càng tốt

- Khi tóc bắt đầu hơi cong về 1 hướng thì bạn chải tóc xéo qua theo chiều ngược lại. 1 lúc sau chỗ đó sẽ bớt cong.
    - Ngoài ra hạn chế dùng sp dưỡng hay tạo dáng tóc để tránh tóc bị nặng, bết, nhất là người tóc dầu như mình nha. Với lại bôi trét lên tóc mái còn làm cho phần trán nổi mụn nữa đó.
    - Đừng quá cầu toàn: với ng tóc xoăn tự nhiên như mình, để dc mái thẳng 80-90% là mừng lắm rồi, đôi khi cũng hơi cong chút xíu xiu nhưng mình thấy vậy thì tự nhiên hơn. Bạn cũng đừng kỳ vọng tóc phải thẳng đơ nha.
    Còn đây là tóc mái của mình, mình áp dụng mấy điều trên chứ không duỗi hay sấp phồng, cúp gì hết đó.
    <a rel="nofollow" href="http://www.webtretho.com/forum/links.php?url=http://postimage.org/" onclick="ga('send','event', 'LinkOutTrack','http://www.webtretho.com/forum/f3269/cach-de-mai-thang-cho-toc-xoan-tu-nhien-1980459/', 'http://www.webtretho.com/forum/links.php?url=http://postimage.org/');" target="_blank"></a>
    Để hôm nào mình chụp hình tóc bết lên mọi người sẽ thấy bình thường thì nó cong như nào

Em cũng như chị nè, tóc xoăn tự nhiên, mà còn bị trán dồ, mà đễ mái ngang vẫn xinh xắn như ai hihi, chị lấy mái vòng thì dễ dơ, bết lắm. Có 1 thời gian em lấy mái vòng giống c thì nhìn vừa mỏng vừa mau dơ, vừa không che đc cái trán dồ huyền thoại, sau này chẻ mái theo hình tam giác ( c lấy tóc mái cao tý khoảng 3cm rồi chẻ tam giác xuống 2 bên, phần đuôi mái cắt bình thường ) thì không còn bết nữa ( ít nhất là ít bết hơn chẻ vòng )mà vừa dễ thương trẻ trung hơn hihi. Giờ em đang muốn để mái dài chẻ 4-6 mà vì cái trán dồ mà không để được huhu

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    Hihi cảm ơn bạn nha, giờ mình mới biết vụ vái vòng với mái tam giác luôn Nói chung mình thấy thẳng đơ ra kiểu này nhìn cũng đẹp đấy nhưng hoàn hảo quá hóa kém tự nhiên, với nóng trán mà phải tốn xiền nữa hehe
    Mình thích tự nhiên vầy thôi nè

Trích dẫn Gửi bởi triennhan
    Hihi cảm ơn bạn nha, giờ mình mới biết vụ vái vòng với mái tam giác luôn Nói chung mình thấy thẳng đơ ra kiểu này nhìn cũng đẹp đấy nhưng hoàn hảo quá hóa kém tự nhiên, với nóng trán mà phải tốn xiền nữa hehe
    Mình thích tự nhiên vầy thôi nè
    2 kiểu này là chẻ tam giác hết đó chị, kiểu trên là mái ngang dày, kiểu dưới là mái thưa nha

Mình cũng có đặc điểm y như bạn: trán dô cá tính, hí, tóc dễ bị bết, mái nhanh dài. Nhưng đã để mái ngang thành thương hiệu mấy năm nay rùi. Kinh nghiệm xin được góp:
    Tóc Mái thường k sợ hư nên nếu mái đã được duỗi, uốn, hoặc nhuộm thì sẽ hạn chế được dầu mà mái lại nhìn style hơn. Các bạn teen thì mái ngang bầu, còn mình chỉ ưa mái ngang dựt (2 bên ngắn hơn ở giữa) nhìn mặt thanh thoát và cá tính hơn. Lần đầu tiên chia sẻ trên ưtt, khả năng hành văn hơi hạn chế mong mọi người đọc k chê, he he.
    Cho mình hỏi thêm tý: mình đăng nhập bằng Iphon thì làm thế nào nếu mún khoe cái ảnh nhỉ?

E cũng là bị y chang như chị chủ topic vậy...hôm trời nóng là tóc mái e ghê nhất vừa bết còn cong sang bên nữa...e làm theo c chỉ là kéo ngược lại những cũng k ăn thua, nhiều lúc muốn để mái dài rồi chẻ 4/6 mà k tài nào để đc hết cứ chấm mắt là e thấy khó chịu r
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Sock_xink

Nhìn mấy mái tự nhiên bóng mượt nhìn thích quá! Mà khổ nỗi trán e cao quá để sợ k hợp hu hu

Trích dẫn Gửi bởi Sock_xink
    .e làm theo c chỉ là kéo ngược lại những cũng k ăn thua, nhiều lúc muốn để mái dài rồi chẻ 4/6 mà k tài nào để đc hết cứ chấm mắt là e thấy khó chịu r
    Mình áp dụng hết mấy cách trên mới duy trì độ thẳng vừa phải như hình thôi đó bạn, làm 1 cách ko xi nhê Quan trọng nhất vẫn là gội mái hàng ngày hoặc khi bắt đầu bết nha. Muốn để mái dài thì dùng kẹp tóc hoặc băng đô, dài thêm xíu là vén qua tai được rồi, kiên nhẫn lên hehe
    Trích dẫn Gửi bởi Something_someone
    Nhìn mấy mái tự nhiên bóng mượt nhìn thích quá! Mà khổ nỗi trán e cao quá để sợ k hợp hu hu
    Trán cao vẫn để mái ngang được mà, bạn lấy mái mỏng sát phần tiếp giáp giữa trán và tóc thôi.

Cảm ơn bạn. Tớ đã áp dụng cách của chị và thấy rất hiệu quả. Tóc tớ giờ ít bị bết như trước. Giờ tơi ra, đẹp mà tớ ko cần ép tóc luôn. Feedback cho bạn này ^^

Mình thấy tóc như bạn đẹp mà nhưng mà hình như hơi ngắn, đề dài một tí tí nữa chạm chân mày sẽ đẹp hơn đấy ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Tiệm làm tóc xoăn gợn sóng ở HCM
    Bởi tuyendangdinh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-28-2015, 11:58 PM
  2. Làm tóc xoăn ngắn- Mọi người cho em xin tí ý kiến với ạ.
    Bởi greenbiotech trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-21-2015, 06:33 PM
  3. Tóc xoăn tự nhiên
    Bởi vietnamvisa trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 03-04-2015, 10:11 PM
  4. Hà Nội thì làm tóc xoăn ở đâu đẹp? Xin chỉ giúp.
    Bởi ngocsandaiviet trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-16-2010, 06:18 AM
  5. Mẹ nào tóc xoăn tự nhiên thì vào đây
    Bởi mebetom trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-10-2009, 11:10 PM