Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Thuốc nhuộm đen tóc nào tốt?

Chào các chị/cô, hiện tại mẹ cháu đã lớn tuổi và tóc đã bắt đầu bạc nhiều (bạc khoảng 1/3 đến 1/2 sợi tóc). Mẹ cháu muốn tìm 1 loại thuốc nhuộm tốt tốt một xíu để mỗi lần nhuộm thì tóc lâu bạc lại. Hôm trước cháu có xem tivi và thấy giới thiệu 1 loại thuốc nhuộm đen: dùng lược vuốt thì đen tóc, khá nhanh và tiện lợi. Vậy cháu muốn hỏi: + Loại thuốc đó là loại gì? (Cháu nhớ là giới thiệu trên tivi khá lâu, trong chương trình shopping nào đó, có giới thiêu mà bỏ con cá vào hồ nước có chứa thuốc nhuộm mà cá vẫn bơi được ấy ạ) . + Loại thuốc đó xài có ổn không ạ? Nếu chị/cô không biết loại trên thì có thể giới thiệu cho cháu một loại thuốc tốt mà các chị/cô hay dùng được không ạ? Vì cháu search trên mạng, những loại thuốc nhuộm tóc đa số là hóa chất ko tốt cho lắm, nên tìm đc loại nào càng ít gây hại càng tốt ạ. Cháu cảm ơn nhiều, hi vọng được giúp đỡ..

Bạn ơi tóc lâu bạc lại là sao . Nó bị bay mầu lân trước nhuộm hay là sao.
    Tóc phủ bạc thì đa số là khi nào mọc mới thì nó lên bạc thi bạn phải nhuộm lại là đúng rồi,
    Bạn có thể mua mấy dòng nhuộm phủ bạc Bigen cũng đc lắm ( nó là loại tốt rồi đây). nó có màu hơi nâu hoặc đen hẳn cho bạn chọn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi rohanhn1
    Bạn ơi tóc lâu bạc lại là sao . Nó bị bay mầu lân trước nhuộm hay là sao. Tóc phủ bạc thì đa số là khi nào mọc mới thì nó lên bạc thi bạn phải nhuộm lại là đúng rồi,Bạn có thể mua mấy dòng nhuộm phủ bạc Bigen cũng đc lắm ( nó là loại tốt rồi đây). nó có màu hơi nâu hoặc đen hẳn cho bạn chọn nhé.
    Đúng rồi bạn, vì cũng giống như các bà các mẹ khác, lớn tuổi rồi nên chỉ cần nhuộm cho đen tí mỗi khi đi đám/tiệc con cháu, ..., chứ không mong tóc đen lại ^_^, nên tìm thuốc tốt tốt để lâu bay, chứ cũng đâu rảnh rỗi nhiều mà 1-2 tuần lại đi nhuộm lại.Mình thấy cái thuốc nhuộm được quảng cáo kia, nghe có vẻ tốn ít thời gian nhuộm, định tìm mua thử thế nào, nhưng mình ít xem tivi nên không nhớ cái nhãn hiệu thuốc để search. Còn kiến thức biết về cái vụ nhuộm tóc này thì chả có bao nhiêu ~_~.Mong các bạn giúp.

chào bạn! hiện thị trường có loại dầu gội nhuộm tóc thảo dược, dễ sử dụng và tóc khỏe hơn ko như thuốc nhuộm ngoài tiệm đâu. mình dùng dầu gội màu nâu cafe đã được 4 lần rồi.càng gội thì càng lên màu đẹp .loại đó là dầu gội nhuộm tóc sobol, có bán nhiều trên các web deal .bạn tra gg nha

ra salon người rta tư vấn cho bạn chọn

Tóc bạc k nhuộm giống các loại thuốc nhuộm dành cho tóc thường dc nhé, vì nó k phủ được các sợi bạc. Bạn có thể vao siêu thị mua Bigen gì như bạn trên nói hoặc vào hachi, trong đó bán vài loại nhuộm chuyên dành cho tóc bạc như Biore Blaune... Thuộc nhuộm của Nhật rất tốt, đùng vào salon vì họ chỉ dành cho nhuộm thời trang là chính thôi

Oh cảm ơn các chị, các cô nhiều lắm, sẽ thử tìm các loại mà mọi người tư vấn. Ai dùng loại nào tốt nữa thì giúp với ạ, sau khi mẹ em sử dụng, em sẽ đánh giá lại sản phẩm trên này cho mọi người khác biết luôn ^^

em chả bao giờ dám nhuộm tóc cả

Mình cũg đang định hỏi về thuốc này. N' qảng cáo là dùng xong tóc mọc lên có màu đen và k pải nhuộm lại nữa. Mà giá có 220k. K biết có thật k. Nếu thật thì tìm trên mạng cũng pải có thông tin. Đằng này chả có tí thông tin j về n' cả

Trích dẫn Gửi bởi jundaik
    Mình cũg đang định hỏi về thuốc này. N' qảng cáo là dùng xong tóc mọc lên có màu đen và k pải nhuộm lại nữa. Mà giá có 220k. K biết có thật k. Nếu thật thì tìm trên mạng cũng pải có thông tin. Đằng này chả có tí thông tin j về n' cả
    Thông tin này thì phải kiểm chứng mới biết được, chắc phải mua xài thử thôi.
    Mình quan tâm nhất ở cái này là sử dụng nhanh (lướt vài cái là có thể nhuộm tốc hành), phù hợp khi mẹ mình đi gặp gỡ mọi người có thể tự mình nhuộm nhanh được. Vì lâu lâu mới gặp gỡ mọi người nên có sản phẩm nào tiện 1 tí là được.
    Xem ra sản phẩm kia ít được mọi người xài rồi, hoặc là chưa ai dám thử, tại vì em không có xem tivi thường xuyên, lần trước xem mà quên ghi lại cái tên sp mất rồi

Các Chủ đề tương tự

1. Có thể trộn 2 màu thuốc nhuộm tóc không???
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-28-2015, 04:41 AM
  2. Em đã tìm ra thuốc nhuộm tóc cho người dị ứng thuốc nhuộm tóc!!!!
    Bởi giangcute trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-12-2015, 08:18 PM
  3. Dính thuốc nhuộm trên da đầu,phải làm sao ạ?
    Bởi nonfedora80k trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-27-2015, 12:30 AM
  4. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-10-2015, 12:35 AM
  5. Loại thuốc nhuộm tóc nào tốt các mẹ nhỉ?
    Bởi thaonhi12 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-03-2008, 04:15 PM