Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Hỏi cách nhuộm tóc tại nhà?

Các mẹ ơi, chuyện là mình được cô bạn tặng cho 1 lọ thuốc nhuộm Davine có kèm theo 1 chai nhỏ nhỏ nước màu trắng để trộn cùng thuốc nhuộm. Nó bảo nó mua ở Xuân Thủy đấy ạ. Mình cũng muốn nhuộm để thay đổi 1 tí, hihi, nhưng tình hình là mình không biết cách nhuộm thế nào các mẹ ạ. Các mẹ vui lòng chỉ giúp mình cách pha thuốc và cách nhuộm nhé. (tỉ lệ giữa thuốc nhuộm trộn với cái nước trắng trắng là bao nhiêu, áng chừng thế nào. Bôi lên tóc để bao lâu...). Nói chung có quy trình từ A đến Z thế nào các mẹ chỉ giúp mình với.
    Mình đã định mang ra hàng nhưng cái con bé ở cửa hàng gội đầu nó kênh kiệu, bảo nhuộm bằng thuốc của mình mà nó nói không phải thuốc ở cửa hàng em nên em ko chịu trách nhiệm nếu ko lên màu đâu nhé. Ôi nói thế thì mình thà về từ nhuộm còn hơn. Các mẹ giỏi làm đẹp chỉ giúp mình với nhé. À, tóc mình khá đen, ko dầy lắm. Hồi xưa chưa sinh con mình cũng đi nhuộm 1 lần rồi, em nhuộm cho mình em ấy bảo tóc chị khó lên màu. Các mẹ ai từng nhuộm ở nhà rồi thì hướng dẫn mình với nhé. Mình tính tự đạo diễn xem sao, vì thấy cũng nhiều người tự nhuộm ở nhà mà màu vẫn lên đều và đẹp lắm.
    Cảm ơn các mẹ nhé :Rose:

Mình cũng đã từng thử nhuộm ở nhà rồi, thuốc xịn. Nhưng sao nó không lên mà như mình ra tiệm nhuộm đâu. Mình cũng không hiểu tại sao:Sigh:. Theo mình thì nếu có nhu cầu nhuộm tóc thì phải ra tiệm thôi:Battin ey:

Hic thật thế hả menhim06? Mình cũng nghĩ là nếu nhuộm ở nhà chắc ko được như ở ngoài, mà xách ra hàng thì người ta có vẻ khó chịu vì ko dùng thuốc của người ta nên mình cũng chẳng biết làm sao nữa. Có mẹ nào có bí quyết gì tự nhuộm ở nhà được ko chỉ mình với. Nếu ko thì mình chắc đem cho người khác hộp thuốc này thôi, vì nhuộm mà ko lên thì tiếc lắm, thà ko nhuộm còn hơn. các mẹ nhỉ :RaisedEye

Bạn vào Carings mua một cái máy nhuộm tóc nhé, nó sẽ giúp bạn pha màu và chải thuốc lên tóc đều hơn, màu lên sẽ như ý hơn là tự dùng chổi chải thuốc.

Trích dẫn Gửi bởi mẹ bống mũn
    Các mẹ ơi, chuyện là mình được cô bạn tặng cho 1 lọ thuốc nhuộm Davine có kèm theo 1 chai nhỏ nhỏ nước màu trắng để trộn cùng thuốc nhuộm. Nó bảo nó mua ở Xuân Thủy đấy ạ. Mình cũng muốn nhuộm để thay đổi 1 tí, hihi, nhưng tình hình là mình không biết cách nhuộm thế nào các mẹ ạ. Các mẹ vui lòng chỉ giúp mình cách pha thuốc và cách nhuộm nhé. (tỉ lệ giữa thuốc nhuộm trộn với cái nước trắng trắng là bao nhiêu, áng chừng thế nào. Bôi lên tóc để bao lâu...). Nói chung có quy trình từ A đến Z thế nào các mẹ chỉ giúp mình với.
    Mình đã định mang ra hàng nhưng cái con bé ở cửa hàng gội đầu nó kênh kiệu, bảo nhuộm bằng thuốc của mình mà nó nói không phải thuốc ở cửa hàng em nên em ko chịu trách nhiệm nếu ko lên màu đâu nhé. Ôi nói thế thì mình thà về từ nhuộm còn hơn. Các mẹ giỏi làm đẹp chỉ giúp mình với nhé. À, tóc mình khá đen, ko dầy lắm. Hồi xưa chưa sinh con mình cũng đi nhuộm 1 lần rồi, em nhuộm cho mình em ấy bảo tóc chị khó lên màu. Các mẹ ai từng nhuộm ở nhà rồi thì hướng dẫn mình với nhé. Mình tính tự đạo diễn xem sao, vì thấy cũng nhiều người tự nhuộm ở nhà mà màu vẫn lên đều và đẹp lắm.
    Cảm ơn các mẹ nhé :Rose:
    trời ơi, tớ chuyên gia tự nhuôm đây, bạn chỉ việc đổ chai có màu vào trong chai trắng và lắc đều lên, cho hêt tất cả vào, sau đó bạn lấy lược khít hoặc kiếm cái bàn chải đánh răng í, nhúng thuốc và bôi lên tóc, nhuộm bắt đầu từ đằng sau gáy, phần phía mái đằng trước nhuộm sau cùng vì đó là nơi nhanh lên màu nhất, chúc bạn thành công

Trong hộp thuốc nhuộm ko có hướng dẫn hả chị? Thế thì theo em, tốt nhất là chị ko nên dùng vì thời gian để bao lâu thì mỗi hãng một khác. Để nhuộm lên màu, tốt nhất là tuân thủ theo đúng hướng dẫn. Mấy lần về VN chơi, em mang thuốc ra hàng nhuộm, chị làm đầu toàn sấy khô rồi mới nhuộm và để thuốc tận hơn 1h trong khi hướng dẫn nói rõ ràng là nhuộm trên tóc ướt và để 30' thôi. Cuối cùng chẳng lên màu gì cả mà tóc khô như rơm. Sang bên này, em toàn tự nhuộm ở nhà, lên màu ngon lành, tóc mềm mượt, cứ làm theo nó hướng dẫn là được. Mà cùng là 1 hãng L'oreal nhé, loại thì nhuộm trên tóc khô, loại thì tóc ướt, chị nhớ chú ý xem hướng dẫn.

Mình vừa tựnhuộm tóc tại nhà vẫn lên màu như bình thường nhé. Mình nhuộm tóc rất nhiều lần rồi, Davines, Kadus, L oreal mình đều đã dùng qua nhưng theo cảm nhận của mình thì L oreal là mượt nhất, Davines khô tóc lắm. Nếu trong hộp thuốc nhuộm của bạn có 02 lọ một lọ có dung dịch màu trắng, còn cái kia là tuýp thuốc nhuộm thì bạn đổ tất cả 02 lọ đó vào nhau dùng bàn chải đánh răng trộn kỹ. Khi nhuộm nhớ nhuộm từ dưới lên đỉnh đầu nhé vì đỉnh đầu bắt sáng hơn nên nhuộm sau, bôi kỹ từ chân tóc tới ngọn tóc (lấy chính bàn chải đánh răng bôi cũng được). Sau khi bôi thuốc hết cả đầu nhớ lấy hai tay bóp toàn bộ tóc khoảng 10 phút cho thuốc dàn đều để đảm bảo chỗ nào cũng có thuốc, sau đó chụp mũ nhựa (mũ dùng để tắm cho đỡ ướt tóc ý) để khoảng 30 - 40 phút, nếu tóc đen quá thì để hơn khoản 10 phút. Cách xem thuốc ăn màu chưa thì các bạn nên ra chỗ sáng có ánh mặt trời nhìn chỗ mai tóc ý chỗ đấy nhanh lên màu lắm. Sau khi thấy được rồi thì gọi sạch đi và ủ tóc bằng xả,nếu trong hộp nhuộm có xả thì dùng chính xả đó mà ủ, sau đó gội sạch là được.
    Trước khi nhuộm gọi đầu đừng kỹ quá để tránh làm xước da đầu gây xót khi nhuộm tóc. Nếu bạn nào tóc ngắn thì chỉ pha nửa tuýp thuốc với nửa chỗ nước trắng thôi nhé để phần còn lại lần sau nhuộm tiếp nhé. Chúc các bạn tự nhuộm thành công (tự nhuộm rẻ được ít nhất 100K đấy):Rose:

Trích dẫn Gửi bởi MeDuyBach
    Mình vừa tựnhuộm tóc tại nhà vẫn lên màu như bình thường nhé. Mình nhuộm tóc rất nhiều lần rồi, Davines, Kadus, L oreal mình đều đã dùng qua nhưng theo cảm nhận của mình thì L oreal là mượt nhất, Davines khô tóc lắm. Nếu trong hộp thuốc nhuộm của bạn có 02 lọ một lọ có dung dịch màu trắng, còn cái kia là tuýp thuốc nhuộm thì bạn đổ tất cả 02 lọ đó vào nhau dùng bàn chải đánh răng trộn kỹ.
    Trước khi nhuộm gọi đầu đừng kỹ quá để tránh làm xước da đầu gây xót khi nhuộm tóc. Nếu bạn nào tóc ngắn thì chỉ pha nửa tuýp thuốc với nửa chỗ nước trắng thôi nhé để phần còn lại lần sau nhuộm tiếp nhé. Chúc các bạn tự nhuộm thành công (tự nhuộm rẻ được ít nhất 100K đấy):Rose:
    Ôi, cảm ơn các mẹ đã chỉ cho mình. Mấy hôm nay đi chơi hôm nay mới ngó được topic. Mẹ phuongvi và MẹDuyBach sáng tạo ghê, dùng bàn chải đánh răng, hihi. Công nhận mình chẳng biết thay thế cái lược ngoài hàng dùng bằng lược gì của mình cả. Mình sẽ ghi nhớ điều này, hihi. Mẹ Duybach ơi, thuốc Davines thì nhuộm tóc khi để khô hay là nhuộm khi tóc ướt hả mẹ nó. Có ai nhuộm Davines rồi chỉ mình với, không biết nhuộm khi tóc khô hay tóc ướt nhỉ. Thank các mẹ nhiều nhé :Kiss:

Mình thấy thuốc nhuộm nào hình như cũng nhuộm khi tóc khô. Nếu bạn gội đầu trước khi nhuộm thì phải sấy khô đi nhé.

Tết rùi, thay đổi màu tóc một chút, refesh lại bản thân.
    Mua thuốc ở ngòai tầm 60-80k thui nhé mấy sis. Mua 1 hộp thuốc nhuộm sẽ có tất tần tật kem dưỡng tóc trước khi nhuộm + dầu xả sau khi nhuộm lun http://www.youtube.com/watch?v=GgpyY1bdyy0
    Em tòan tự nhuộm ở nhà, rẻ mà vẫn đẹp, Đẹp cũng gần bằng cái chuyên gia Rita Hazan gì đó
    hjhj