Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chia sẽ cách giúp tóc mau dài và giảm rụng tóc.

Nhật ký chăm sóc tóc mau dài:
    Sau khi đam mê cắt tóc tôi đã phải chịu cảnh tóc ngắn như boy và thế là tôi phải đau khổ với mái tóc tôi rất yêu thương. Không cam chịu tôi quyết tâm tìm ra giải pháp giúp tóc mau dài. Sau đó tôi tìm kiếm trên mạng suốt 3 ngày trời và thật may tôi đã chọn được giải pháp cho mình. Như các bạn cũng biết trên mạng vô số cách, nào là: uống thuốc tây, thuốc kích thích mọc tọc, trộn hỗn hợp thiên nhiên gồm nhiều tinh dầu, chai xịt tinh dầu bưởi, dầu gội kích thích mọc tóc,… cuối cùng tôi chọn cho mình giải pháp của 1 bạn trên mạng chia sẻ dùng dầu olive. Vì tôi khá bận và không có đủ nguyên liệu để làm những hỗn hợp công phu để ủ tóc nên tôi nhận thấy dầu olive sẽ giúp tôi tiết kiệm thời gian và chi phí. Tôi chạy ra siêu thị và tìm mua cho mình 1 chai dầu olive, nhưng khi đứng trước kệ dầu olive tôi mới té ngửa vì không biết nên chọn loại nào nên tôi cũng muốn chia sẽ cho các bạn về các loại dầu olive để các bạn khỏi mất công tìm trên mạng. Theo tôi thấy trong siêu thị có bạn các loại dầu sau:
    - Extra virgin( cực kỳ tinh khiết) : là dầu từ lần ép đầu tiên của quả ôliu nên được xem là tốt nhất,ít qua xử lý nhất nên mùi olive nặng và được khuyến cáo dùng làm đẹp.
    - Virgin(tinh khiết): cũng rất tốt, chỉ thua Extra Virgin.
    - Pure: là dầu đã qua một số công đoạn xử lý, chẳng hạn như lọc và tinh chế nên mùi sẽ nhẹ hơn Extra virginVirgin.
    - Extra light hoặc Pomace: đã qua chế biến , chỉ còn lại ít tinh dầu nguyên chất nên mùi nhẹ nhất.
    Thật ra thì trên mạng đều khuyến cáo bạn dùng loại nguyên chất nhất của dầu olive nhưng theo cá nhân tôi thì thấy bạn chọn lựa loại nào cũng được. Vì tôi lỡ mua chai Pomace dùng lần đầu nhưng thấy cũng tốt, mùi nhẹ dễ chịu hơn, và giá thành hợp lý (mua khuyến mãi còn 47k chai 250ml). tiếp theo là cách sử dụng dầu olive ủ tóc nhanh gọn và cực kỳ đơn giản:
    B1: bạn xả nước cho tóc ướt (giống bạn đi hấp dầu ngoài salon) và vắt ráo nước
    B2: bạn chiết dầu ra chén (tóc mình ngắn như tomboy nên mình dùng 3 muỗng cà phê là đủ) vừa đủ cho tóc và bôi lên bằng đầu ngón tay, đừng dùng móng tay nhé như thế sẽ không tốt cho dầu đặc biệt là các bạn da đầu nhạy cảm. Trong quá trình bôi dầu bạn dùng tay massage dau đầu để giúp máu lưu thông tốt tóc mau mọc. bạn phải đảm bảo bôi từ chân tóc đến ngọn tóc nha. ở đây mình có 1 lưu ý nhỏ: khi bạn bôi dầu tóc bạn sẽ rụng nhiều, tôi rụng khoảng 10-20 cọng tóc nhưng bạn đừng lo khi bạn gội sạch đầu lại bạn sẽ thấy sự kì diệu là tóc không rụng 1 cọng nào.
    B3: sau khi bôi hết dầu olive lên tóc bạn sẽ lấy mũ chụm lại cho kín để ủ. Lưu ý các bạn mua mũ tắm loại lớn cho dễ làm vì tôi mua phải mũ ở chợ có 10k nhưng nó hơi nhỏ lên ủ tóc hơi cực. cái này bạn có thể vào siêu thị mua thì mình sẽ tha hồ lựa. bạn ủ từ 2,5 tiếng trở lên nha (tôi toàn ủ 3,5 tiếng) như vậy tóc bạn mới đủ thời gian thấm chứ ủ như trên mạng nói có 30p thì không có kết quả đâu nha.
    B4: bạn mở mũ tắm ra cho tóc nguội 10p rồi đi gội đầu lại thật sạch bằng nước lạnh, gội 2 lần thì tóc sẽ sạch (gội loại nào cũng được miễn bạn thích, tôi gội dầu clear mà tóc cũng mượt lắm)và không nên dùng dầu xả nha như vậy sẽ mất hết tác dụng của olive. Dùng khăn bóp tóc khô chứ đừng chà tóc sẽ làm tóc mất dinh dưỡng. không nên chải đầu bằng lược nhiều rang khi tóc còn ướt, bạn có thể dùng tay vuốt tóc hoặc dùng lược răng to chải. sau khi tóc khô bạn sẽ thấy tóc bóng mượt, cọng tóc chắc khỏe, tóc phồng tự nhiên mà không cần sấy tóm lại là rất tuyệt ,quan trọng là sau 1 tuần làm liên tục hàng ngày tóc tôi đã dài hơn ban đầu và không rụng cọng tóc nào trong ngày. Lưu ý: vì tôi cần tóc ra nhanh nên hàng ngày ủ còn bạn nào cần dưỡng tóc không rụng thì khoảng 2-3 lần/ tuần ủ là được.
    Hi vọng bài viết sẽ giúp ích cho các bạn trong việc mọc tóc và chống rụng tóc. Nếu có bạn nào không hợp thì hãy comment lại cho tôi biết nha. Lần đầu sử dụng olive cảm thấy rất tuyệt nên chắc là do quá hợp với olive.
    Chúc các bạn có mái tóc như ý.

Dầu olive nghe nói tốt thật, nhưng mình mới chỉ dùng massage thôi chứ chưa xài cho tóc bao giờ. Ngày xưa tóc mình cũng rụng và thưa lắm. Từ ngày nghe nói về dầu dừa, mình tự làm và gội - ủ tóc bằng dầu dừa thấy không chỉ đỡ rụng tóc, tóc còn mau dài, dày hơn mà lại còn sạch gàu nữa mới thích chứ. ngày trước cách ngày phải gội 1 lần, ko gội ngứa hem chịu đc, giờ ko bị ngứa, đôi khi bận quá làm biếng để 3-4 ngày chả có mùi cũng chả ngứa, chỉ mỗi tội hơi bết bết xíu. khoái lắm luôn á

mình cũng đang thử nghiệm dầu dừa mà mới dùng nên chỉ biết nó mượt thôi còn chưa biết khi nào tóc mọc dài

ai dùng tinh dầu bưởi chưa?

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn bảo dưỡng hệ thống chiếu sáng sân bóng
    Bởi haithuphuong91 trong diễn đàn Nội Ngoại Thất
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-11-2015, 10:17 AM
  2. Tập hợp kênh tạo kiểu tóc đẹp em mới phát hiện chia sẻ cho các mẹ
    Bởi vemaybayduyduc trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-22-2015, 07:36 AM
  3. Chia sẻ mẹo hay dưỡng và tạo kiểu tóc
    Bởi thanhcong7602 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang