Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

tư vấn chọn thuốc nhuộm tóc, mong cả nhà nhiệt tình giúp đỡ e ^^

Chào các chị e trong nhà làm đẹp^^
    Hiện tại e có một vấn đề cần tư vấn, mong nhận được sự trợ giúp nhiệt tình của mọi người ạh. Là thế này, mẹ e do bệnh nghệ nghiệp, hay đi làm ca và thức khuya, tóc bạc nhiều rồi, h mẹ e thường xuyên nhuộm theo kiểu chấm chân để che phần bạc đi, nhưng cái loại double rich việt nam quá lởm, bay màu quá nhanh nên tháng nào cũng phải làm. Như thế rất hại tóc và cũng lích kích nữa. Hiện tại e muốn xin ý kiên mọi người nên dùng thuốc nhuộm loại nào để có thể bền màu, dãn thời gian nhuộm ra tầm 2 tháng/lần để đỡ xơ xác tóc. Sau khi dạo 1 loạt các thể loại 4rum, e đang có 2 ứng cử viên
    1. l'oreal
    2. ganier
    E xét trên tiêu chí bền màu và không làm xơ tóc ạh
    Các chị tự vấn cho e dùng hãng nào và dòng nào trong hãng ạh, chọn màu nào cho nó nhìn tự nhiên, ko bị xanh rì ra ấy. Đây là link drugstore của 2 ẻm (xin mod đừng mã hóa ạh, e cần sự tư vấn thoai): http://www.drugstore.com/beauty/all-...183846-28e2ac8 http://www.drugstore.com/beauty/all-...183846-28fdb15
    thank cả nhà nhiều lắm

Trích dẫn Gửi bởi rosenguyen_92
    Chào các chị e trong nhà làm đẹp^^
    Hiện tại e có một vấn đề cần tư vấn, mong nhận được sự trợ giúp nhiệt tình của mọi người ạh. Là thế này, mẹ e do bệnh nghệ nghiệp, hay đi làm ca và thức khuya, tóc bạc nhiều rồi, h mẹ e thường xuyên nhuộm theo kiểu chấm chân để che phần bạc đi, nhưng cái loại double rich việt nam quá lởm, bay màu quá nhanh nên tháng nào cũng phải làm. Như thế rất hại tóc và cũng lích kích nữa. Hiện tại e muốn xin ý kiên mọi người nên dùng thuốc nhuộm loại nào để có thể bền màu, dãn thời gian nhuộm ra tầm 2 tháng/lần để đỡ xơ xác tóc. Sau khi dạo 1 loạt các thể loại 4rum, e đang có 2 ứng cử viên
    1. l'oreal
    2. ganier
    E xét trên tiêu chí bền màu và không làm xơ tóc ạh
    Các chị tự vấn cho e dùng hãng nào và dòng nào trong hãng ạh, chọn màu nào cho nó nhìn tự nhiên, ko bị xanh rì ra ấy. Đây là link drugstore của 2 ẻm (xin mod đừng mã hóa ạh, e cần sự tư vấn thoai): http://www.drugstore.com/beauty/all-...183846-28e2ac8 http://www.drugstore.com/beauty/all-...183846-28fdb15
    thank cả nhà nhiều lắm
    Mình xài L'oreal thấy ổn. Bạn nên mua thêm dầu gội + dưỡng chuyên cho tóc nhuộm sẽ giữ được màu và hạn chế hư tóc. Garnier mình chưa xài nên ko có ý kiến.

Chị dùng Bigen ấy ạ, loại này của Nhật sx tại Thái, chị lấy loại chuyên dùng cho tóc bạc í, do chiết xuất thiên nhiên nên rất mượt tóc, mẹ e dùng loại này suốt, k hại tóc và hôi mùi thuốc như các loại khác

sory hơi lạc đề, m cũng mua bigen nhuộm cho mẹ, nên m giới thiệu bigen cho b, vì bigen nhuộm nhanh lắm, mấy phút thôi là ngấm rồi, DR thì ngày xưa m có xài qua nên bít , thuốc ngấm lâu quá mới lên màu. b sợ bay màu thì mua thêm dầu gội,xà , ủ tóc, xịt tóc dành cho tóc nhuộm , cái đó thì có 3 hãng có thôi, sunsilk chai màu đỏ, loreal chai màu đỏ, và rosance chai màu đỏ lun

b nhớ lấy bigen loại cho tóc bạc nha, hình trên hộp là hình vẽ 1 nam 1 nữ là loại dành cho tóc bạc đó b

Ngày xưa mình cũng làm tóc ^^ kể cả thuốc xịn như L'oreal hay Davines nhưng quan trọng là thuốc có hợp với chất tóc của người dùng ko. Mình thì thích nhất Davines nên cũng toàn làm cho khách bằng Davines ^^ và tư vấn khách dùng thêm dầu gội giữ màu của Davines luôn.
    Đúng là Bigen phủ bạc rất tốt. Nhưng ko biết mẹ bạn muốn nhuộm đen với nâu phủ bạc hay nhuộm thời trang???

Thank các sis tư vấn, cái bigen đó, lần trước mẹ e cũng xài thử rồi, nhưng nó lên màu kiểu xanh rì, nhìn nó không thật tóc lắm. Mẹ e nhuộm màu nâu đen thì nó lên màu nhìn tự nhiên hơn. Cái đó thì thời gian giữ đc lâu hơn, để e xem tn mua thử cái l'oreal đặt hàng nc ngoài vậy. Àh, e thấy có dòng thuốc nhuộm nó ghi free amonia, như thế đỡ hại tóc hơn hay là thế nào nhỉ. E cũng tính mua luôn cái dầu gội cho tóc nhuộm, hi

Em lạc đề tý. Ba em cũng nhuộm tóc bằng Bigen...mỗi lần sắp đi tiệc là ba lại lôi ra đưa em nhuộm. Mọi bữa em cứ lôi ra xịt mỗi ống 1 xíu rồi lấy tăm quạy xong dùng lược chải lên chổ tóc bạc. Nhưng mà hôm bữa em đọc HDSD thấy nó ghi xịt mỗi ống ra mỗi bên lược rồi trét lên tóc luôn. Thế là em bắt chước làm theo, ba em hỏi sao ko xịt ra rồi trộn lại, em nói sách hướng dẫn vậy mà. Ai dè chải lên tóc đc tý xíu là hết trơn thuốc rồi nhưng em ko dám lấy thêm thuốc vì nếu lấy thêm ba chửi em tài lanh sao. Kết quả là nó chỉ đen đc đằng trước, đằng sau thì vẫn bạc,nhưng làm sao ba bik đc vì nó ở phía sau mà

Trích dẫn Gửi bởi akimoyo
    Em lạc đề tý. Ba em cũng nhuộm tóc bằng Bigen...mỗi lần sắp đi tiệc là ba lại lôi ra đưa em nhuộm. Mọi bữa em cứ lôi ra xịt mỗi ống 1 xíu rồi lấy tăm quạy xong dùng lược chải lên chổ tóc bạc. Nhưng mà hôm bữa em đọc HDSD thấy nó ghi xịt mỗi ống ra mỗi bên lược rồi trét lên tóc luôn. Thế là em bắt chước làm theo, ba em hỏi sao ko xịt ra rồi trộn lại, em nói sách hướng dẫn vậy mà. Ai dè chải lên tóc đc tý xíu là hết trơn thuốc rồi nhưng em ko dám lấy thêm thuốc vì nếu lấy thêm ba chửi em tài lanh sao. Kết quả là nó chỉ đen đc đằng trước, đằng sau thì vẫn bạc,nhưng làm sao ba bik đc vì nó ở phía sau mà
    hahaha. đọc comment của bạn này mà cười chết đi được =))

Em tưởng big ben chỉ dùng cho Nam. hoa ra dùng cho cả nữ ạ, hihi

Các Chủ đề tương tự

1. Tại sao nên chọn mobiistar prime x và htc desire 626G
    Bởi nhatnguyen trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-15-2015, 04:55 PM
  2. Có thể trộn 2 màu thuốc nhuộm tóc không???
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-28-2015, 04:41 AM
  3. Em đã tìm ra thuốc nhuộm tóc cho người dị ứng thuốc nhuộm tóc!!!!
    Bởi giangcute trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-12-2015, 08:18 PM
  4. Thuốc nhuộm đen tóc nào tốt?
    Bởi namcodien trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-25-2014, 07:58 PM
  5. Loại thuốc nhuộm tóc nào tốt các mẹ nhỉ?
    Bởi thaonhi12 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-03-2008, 04:15 PM