Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

Hỏi về thuốc mọc tóc Minoxidil 2% - Gấp gấp

Khoảng 4 tháng gần đây em bị rụng tóc kinh quá, rụng chủ yếu là sau khi gội đầu và buổi sáng ngủ dậy, tóc em lại mỏng sẵn nên chả mấy chốc mà trơ cả da đỉnh đầu và đường rẽ ngôi của tóc :Crying: Tóc em là tóc tơ nên mềm và yếu. Phải nói là em stress nặng về vụ này các mẹ ạ, hôm nào cũng lẩn thẩn ngồi đếm từng sợi tóc rụng, huhuhu, :Crying::Crying:
    Hôm trc em đi khám ở Viện da liễu TW thì bác sĩ bảo ko rõ nguyên nhân rồi kê cho thuốc Minoxidil 2% của Pháp về bôi lên đầu, 2 lần 1 ngày.
    Em có tra thông tin trên mạng thì thấy chủ yếu toàn là tài liệu y dược về thuốc này chứ chưa có ai dùng thực tế rồi nhận xét cả.
    Có ai dùng thuốc này mà có tác dụng chưa ạ, cho em xin ít kinh nghiệm với. EM đã mua về rồi mà chưa dám bôi .

Trích dẫn Gửi bởi sunf123
    Khoảng 4 tháng gần đây em bị rụng tóc kinh quá, rụng chủ yếu là sau khi gội đầu và buổi sáng ngủ dậy, tóc em lại mỏng sẵn nên chả mấy chốc mà trơ cả da đỉnh đầu và đường rẽ ngôi của tóc :Crying: Tóc em là tóc tơ nên mềm và yếu. Phải nói là em stress nặng về vụ này các mẹ ạ, hôm nào cũng lẩn thẩn ngồi đếm từng sợi tóc rụng, huhuhu, :Crying::Crying:
    Hôm trc em đi khám ở Viện da liễu TW thì bác sĩ bảo ko rõ nguyên nhân rồi kê cho thuốc Minoxidil 2% của Pháp về bôi lên đầu, 2 lần 1 ngày.
    Em có tra thông tin trên mạng thì thấy chủ yếu toàn là tài liệu y dược về thuốc này chứ chưa có ai dùng thực tế rồi nhận xét cả.
    Có ai dùng thuốc này mà có tác dụng chưa ạ, cho em xin ít kinh nghiệm với. EM đã mua về rồi mà chưa dám bôi .
    Mình đã từng kê loại này cho 2 ông bạn bị hói dùng rồi. Minoxidil 2% có loại của Pháp và của Thái, có định lượng, dùng để bôi ngoài. Không biết bác sĩ kê đơn cho bạn thế nào còn bình thường là phải uống kèm Vitamin B5 (Bepanthen) và H (Biotin), L-Cystine liều 2 viên/ngày nữa đấy. Có hiệu quả nhưng phải kiên trì, ít nhất phải dùng trong 2 tháng mới được. Như 2 ông bạn mình dùng 2 – 3 đợt mới thấy tóc mọc nhiều ra. Bạn cũng nên kiểm tra lại dầu gội cũng như chế độ sinh hoạt, ăn uống nghỉ ngơi nhé. Stress cũng làm tóc bị rụng đấy.

Bạn mua tinh dầu bưởi về xoa chân tóc và da đầu ấy, hiệu quả lắm. Tất nhiên nên uống kèm cả vit B5, L-cystein nữa.
    0908 520 288

Trích dẫn Gửi bởi mekhanhduy
    Mình đã từng kê loại này cho 2 ông bạn bị hói dùng rồi. Minoxidil 2% có loại của Pháp và của Thái, có định lượng, dùng để bôi ngoài. Không biết bác sĩ kê đơn cho bạn thế nào còn bình thường là phải uống kèm Vitamin B5 (Bepanthen) và H (Biotin), L-Cystine liều 2 viên/ngày nữa đấy. Có hiệu quả nhưng phải kiên trì, ít nhất phải dùng trong 2 tháng mới được. Như 2 ông bạn mình dùng 2 – 3 đợt mới thấy tóc mọc nhiều ra. Bạn cũng nên kiểm tra lại dầu gội cũng như chế độ sinh hoạt, ăn uống nghỉ ngơi nhé. Stress cũng làm tóc bị rụng đấy.
    Bác sĩ kê cho em Biotin và Crasbel liều 2 viên 1 ngày, Minoxidil 2% của Pháp bôi lên da đầu 2 lần 1 ngày, sau 1 tháng khám lại. Thế 2 anh bạn của chị bôi thì có hết hói ko ah :Sigh:
    Em có tra thêm một số tài liệu trên mạng thì thấy có tài liệu nói là bôi Minoxidil thì tóc mọc nhưng sau khi ngừng bôi thì tóc rụng còn nhiều hơn trước khi bôi, huhuhu, :Crying: e chưa dám bôi. Có ai dùng thực tế nữa rồi thì lên tiếng cho em yên tâm với.

Trích dẫn Gửi bởi sunf123
    Bác sĩ kê cho em Biotin và Crasbel liều 2 viên 1 ngày, Minoxidil 2% của Pháp bôi lên da đầu 2 lần 1 ngày, sau 1 tháng khám lại. Thế 2 anh bạn của chị bôi thì có hết hói ko ah :Sigh:
    Em có tra thêm một số tài liệu trên mạng thì thấy có tài liệu nói là bôi Minoxidil thì tóc mọc nhưng sau khi ngừng bôi thì tóc rụng còn nhiều hơn trước khi bôi, huhuhu, :Crying: e chưa dám bôi. Có ai dùng thực tế nữa rồi thì lên tiếng cho em yên tâm với.
    Tóc có mọc nhưng không dày được như hồi chưa hói mà sợi cũng mỏng manh hơn. Theo mình thì bạn cứ thử điều chỉnh chế độ ăn uống, nghỉ ngơi và chăm sóc tóc theo phương pháp cổ truyền 1 thời gian (gội bồ kết + lá lẩu) xem tóc có bị rụng thêm ko. Nếu không rụng thêm thì đừng dùng thuốc, dần dần tóc sẽ mọc lại mà, còn nếu tình trạng vẫn thế hãy dùng thuốc Tây.

thanks thông tin của chị nha, em cũng vừa được bs kê thuốc này, đơn thuốc y như bạn kể luôn, sẽ cố gắng kiên trì để tóc mọc lại ^-^

CHị ơi chị có thể nói rõ hơn về đơn thuốc và liều lượng dùng như thế nào được không ạ. Em năm nay 24tuoi, bị rụng tóc vùng nhẹ ạ.

Mình cũng y như bạn và đã được kê uống Vitamin B5 (Bepanthen) và H (Biotin), L-Cystine 3 viên/ ngày sau ăn. Mình uống được 1 tháng nay rồi và kết hợp với dầu gội Thorakao (Dầu gội tỏi) thấy tóc khỏe hơn và bớt rụng hơn nhiều. Chỉ có điều ngày nào cũng phải gội đầu kể cả trời lạnh như thế này. Vì tóc mình yếu sẵn, da đầu nhờn. Cứ để tóc bẩn và ra mồ hôi nhiều là y nhưng rằng rụng nhiều. Mình mà để cách nhật mới gội đầu là số lượng tóc rụng sẽ gấp đôi so với số tóc rụng 2 ngày của 2 lần gội liên tiếp. Ưu điểm là thấy sợi tóc khỏe, cảm giác nó mượt và bồng bềnh hơn nhiều. Trước mình dùng Thái Dương 3 cả năm không thấy đỡ, mà tóc vẫn rụng nhiều, khô tóc nên các bạn tham khảo xem.
    Gội bằng vỏ bưởi thì không có bọt, cảm giác tóc bết và không sạch. Dầu tỏi lúc gội hơi có mùi khó chịu nhưng gội xong thì thấy thích.

rụng tóc b đừng để bị street càng rụng thêm đấy, dùng tinh dầu bưởi cũng tốt lắm, mình dùng r

Nói chung bạn nào bị rụng nhiều nên đi khám nang tóc và nguyên nhân gây rụng rồi hẵn chữa. Vì mỗi người cơ địa khác nhau, da khác nhau nên cũng không thể tóm gọn vào cùng 1 loại rụng tóc được. Đi khám để đỡ mất công chữa trong thời gian dài rồi lại phải quay lại theo hướng khác. Mình dùng các loại tinh dầu, dầu gội Thái Dương cả năm trời mà tóc vẫn khô và rụng đấy thôi trong khi nhiều người lại bảo hợp. Nên các bạn đi khám là tốt nhất ah.

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi điạ chỉ mua Minoxidil 5% tốt ?
    Bởi pepong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 03-27-2015, 06:52 PM
  2. Mua thuốc mọc tóc minoxidil 5% lẻ
    Bởi tuthanden749 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-07-2015, 03:09 AM