Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Uốn tóc ở đâu thì đẹp

Cho mình hỏi là uốn tóc ở đâu thì đẹp ạ? Mình ở Thái Thịnh, nếu gần khu vực này thì càng tốt. Mây cả các bạn có KN thì chia sẻ : nghe nói uốn điện thì đỡ hại tóc hơn uốn thuốc phải không a? Nhưng có nhanh bị duỗi không?
    P/S : nếu vừa đẹp, tốt mà giá lại không đắt quá thì cửa hàng nào không nhỉ? " Thượng đế " này khó tính - vừa thích đẹp lại vừa muốn k tốn tiền

Trích dẫn Gửi bởi cuon_theo_chieu_gio
    Cho mình hỏi là uốn tóc ở đâu thì đẹp ạ? Mình ở Thái Thịnh, nếu gần khu vực này thì càng tốt. Mây cả các bạn có KN thì chia sẻ : nghe nói uốn điện thì đỡ hại tóc hơn uốn thuốc phải không a? Nhưng có nhanh bị duỗi không?
    P/S : nếu vừa đẹp, tốt mà giá lại không đắt quá thì cửa hàng nào không nhỉ? " Thượng đế " này khó tính - vừa thích đẹp lại vừa muốn k tốn tiền
    Mình cũng ở Thái thịnh đây, mình hay uốn của em Nguyệt trong ngõ Trung liệt , em này trước làm ở Mr.shin. Nhưng sau mấy lần uốn máy ở đó mình thấy thế này : em ý uốn đẹp, nhưng nhanh duỗi lắm, mà làm máy minh nghĩ còn hại hơn cả làm tay vì nó còn bị kích nóng nữa hay sao ý, tóc mình sơ nhanh lắm.
    Hôm vừa rồi nghe một bạn cũng trên WTT mách mình sang Hoàng Ngọc Phách cắt thử của Đại Đồng, mình thấy cũng được, cắt đẹp hơn em Nguyệt, nhưng mình chưa uốn vì đang chờ tóc phục hồi lại. Bạn tham khảo thử xem nhé.

Cả mẹ và e gái e đều làm xoăn máy ở chị Nguyệt, 75 trung liệt rồi. Thấy tóc k bị xơ, và lọn tóc jữ được khá lâu. Chỉ có điều chị ấy cứ thấy hợp tn thì khăng khăng hướng khách theo ý mình thôi (nhưng chị ấy nói ngọt lắm), nên có lần cũng khiến mẹ e k hài lòng, nhưng về căn bản thì e thấy chị ấy làm xoăn đẹp, nhất là đầu ngang vai, làm lọn bồng bềnh ôm nhẹ vào mặt nhìn thik lắm.Giá khoảng 400k -1triệu.
    Đại đồng ở Hoàng Ngọc phách làm xoăn xog e phải cắt xoẹt tóc đi, từ tóc chấm lưng quần thành tóc qua vai (đấy là e làm từ hồi sviên, cách đây 2năm, h k biết tn ạ). Mà tóc e thuộc dạng khá khoẻ, có lần còn đc a ấy mời làm mẫu cho a ấy tạo kiểu.Hjx.Nhưng hôm đấy có thể do chị làm đầu cho e canh giờ k đúng chăng?
    Chúc chị có đc mái tóc đẹp.

Thế là mình uốn tóc được hai mùa rồi. Nhờ những thông tin bổ ích của các mẹ trên diễn đàn mình đã tìm đến và có những trải nghiệm riêng. Mình định join vào mục làm tóc xoăn nhưng đề tài đấy đã bị khóa. Vậy, mình xin chia sẻ lại với các mẹ ở đây vậy:
    1. Năm 2009 mình tìm hiểu và đến Minh Phương ở Trần Quốc Toản làm tóc xoăn. Cảm nhận sau cùng: chuyên nghiệp, đẹp tự nhiên (rất biết lựa mặt khách và tư vấn phù hợp), chăm sóc khách hàng rất tốt nhưng đắt không bền lắm, chỉ giữ được đẹp trong khoảng 3 tháng (Mình vẫn muốn quay lại đây nhưng giá mắc quá, thấp nhất là 1400!!hic hic)
    2. Cùng năm đó mình đi nhuộm ở Loreal tại tầng 1 Big C. Cảm nhận sau cùng: nhân viên không đoàn kết, sếp kg bảo được nhân viên, vì vậy hậm hực trút lên đầu khách. Mình không hài lòng, màu lên không vừa ý, lại còn đắt.
    3. Năm nay mình tìm đến Hòa Ân làm tóc xoăn. Vừa làm được hai hôm nay. Cảm nhận sau cùng: lộn xộn như cái chợ, chỉ có khâu cắt tóc là chuyên nghiệp, còn khâu làm đầu lại do các mẹ như bán hàng rong ngoài đường thực hiện. Chị chủ tiệm, Hòa Ân, kg được tập trung và chuyên môn lắm, đăng ký làm chị ấy kg có gì khác biệt mà lại đắt hơn các thợ khác trong tiệm. Được cái giá cả ở đây cũng phải chăng (Từ 600-800). Mới làm chưa biết có bền đẹp kg. Nhưng hiện nay thì trông hơi khú, chẳng ai khen như hồi mình lằm ở Minh Phương.

Sao ko thấy chị nào share kinh nghiệm làm xoăn ở tp hcm nhỉ?????

Trích dẫn Gửi bởi huyvunguyet
    Sao ko thấy chị nào share kinh nghiệm làm xoăn ở tp hcm nhỉ?????
    chào các mẹ! làm tóc y như thiết kế cái áo, cái đầm vậy nó hợp với người này nhưng không hợp với người khác, mặt dù 2 người đó bạn rất thân ,nếu 1 người thợ làm hợp và đẹp hết tất cả mội người, thi đâu có cần phải cạnh tranh nữa, mình khuyên các mẹ muôn đến 1 salon nào đó bấy kỳ dù nổi tiên hay không, nên nói rỏ mình muốn gì, công việt, tính cách, sở thích... để người thợ biết mà tạo kiểu hợp với mình. thân!!

Mình cũng đã từng cắt tóc ở Đại Đồng, mình khuyên mọi người nên suy nghĩ kỹ hơn trước khi quyết định cắt ở đây vì lần trước khi mình bước vào thi tóc vẫn còn mượt mà sau khi được anh ấy trình diễn màn múa kéo nghe đến là vui tai thì tóc mình lơ thơ tơi tả. Nói vui tí nhưng theo mình nhìn nhận thì anh này tỉa mạnh tay lắm, thiên về trình diễn, mình có cảm giác thợ không giữ gìn và xót tóc của khách hàng, toàn dùng loại kéo có lưỡi dao bào tóc làm cho tóc mỏng và sơ đi, lúc mình tỉa thì họ là tóc rồi tỉa, khi ra khỏi cửa hàng, đi xe về đến công ty thì tóc trông xác xơ khủng khiếp. hậu quả mình phải cắt phần đuôi tóc dài đi thành đầu vuông đấy, mình bảo tỉa kiểu hiền hiền nhè nhẹ thôi thế mà tỉa như teen 17 ấy, chả hiểu tâm lý khách hàng gì cả. Vài ý kiến chia sẻ nhé!

Em cũng không dám khen Đại Đồng câu nào, vì quả thật là đến 1 lần thì ko đến lần thứ 2. Vào cửa hàng muốn cắt tóc là nhất định phải gội đầu, dù mình không muốn vì vừa gội ở nhà xong nhưng vẫn được các em nhân viên tra tấn với màn mài móng tay xước hết cả da đầu. kế đến tiết mục cắt của anh chủ tiệm Đại Đồng, chỉ cần 2 phút múa kéo là mái tóc của bạn đi tong, không cần biết bạn bao nhiêu tuổi, bạn vẫn có một mái tóc teen hết chỗ nói đấy là nếu bạn may mắn không bị tỉa cho tóc mỏng dính và xơ xác. Ôi tóc tôi.

chỗ Đại Đồng cắt chán lắm mẹ ạ,bà đồng nghiệp e cắt ở đấy về xấu mù,nhuộm thì chẳng hỉu ntn mà như đống rơm,xơ xác hết,đã thế lại còn ngồi chờ rõ lâu.Mấy cái chỗ cây kéo vàng,cây kéo bạc toàn là mua giải hết chứ không phải thực lực thật đâu ạ.mẹ cũng tránh xa Thanh Monaco,Chiến ra nhé.còn mấy cái voucher trên muachung,nhommua... toàn treo đầu dê bán thịt chó,đến nó lại tính thêm tiền này tiền kia mua bực vào ng`.

Em đang không biết nên chọn cửa hàng nào để uốn tóc. Phân vân giữa Y-Not, Trần Hùng và Thanh Monaco.