Dear các chị thông thái,
Tóc em mỏng, da dầu nhưng em không để tóc ngắn được ạ! Hiện tóc em đã dài đến áo ngực (sau lưng), em cắt tóc layer và để mái bằng.
Dạo gần đây em đổi dầu gội sang l'oreal cho da dầu, tình trạng có cải thiện tí. Tóc mới gội đầu thì phồng lên, đẹp, nhưng đến cuối ngày thì đâu lại vào đấy, xẹp và thưa lắm ợ!
Em khá ưng ý với kiểu tóc hiện tại, chỉ muốn tóc phồng lên như lúc mới gội đầu là OK rồi! Vì vậy em đang tính Tết này đi bấm phồng chân tóc 1 lớp.
Qua tham khảo thì thấy có dịch vụ bấm phồng tóc bằng thuốc uốn lạnh, giữ được 3 tháng và không hư tóc. Em đọc được quảng cáo tại fb của beauty salon Hoàng Anh CMT8, khoảng 230k - 300k. Em chưa làm tóc ở đây bao giờ, nhưng qua cmt của một vài chị ở topic Tiệm cắt, uốn, làm tóc ở TpHCM, thì tiệm Hoàng Anh này cũng ko tốt lắm!
Có chị nào ở TpHCM biết salon nào có làm dịch vụ này mà tốt ko ạ? Share cho em với nhé!
Em còn lăn tăn giữa bấm phồng tóc bằng thuốc uốn lạnh này với làm phồng tóc bằng cách thắt bím. Các chị nào rành cái này thì cho em ý kiến với ạ!
Em cám ơn các chị nhiều lắm ^^ !