Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Mình thấy loại này ko phù hợp cho người VN lắm.

Vậy thì nên dùng loại nào hả chị? Thanks chị nhé

Trích dẫn Gửi bởi taihoaanhtu2002
    Vậy thì nên dùng loại nào hả chị? Thanks chị nhé
    ban tim mua bo tri rung cua alfapaf cua Ý nhé. Mot gom co dau goi va huyet thanh dac tri. Chi minh sau sinh rung nhieu lam, goi den lan hai thi giam han rung. Trc minh nho ban mua o thegioitoc.vn nhung bay gio no ko ban le nua roi ma phai qua salon mua. Ban goi dien den do ho se chi dan cho ban cho mua.

oh mình dùng dầu gội của Klorane hơn 2 năm nay rồi, đồ này cực tốt. Tóc mình mỏng, rụng nhiều + thêm làm xoan rồi ép tóc bị chẻ ngọn ghê lắm. Sau 1 thời gian dùng thì tóc mình bớt rụng và có vẻ dày lên, nhìn tóc cũng bóng và khoẻ hơn nữa, hết bị chẻ. Có điều cái loại này là thảo dược k có hoá chất nên cực kỳ ít bọt lắm, lúc đầu tóc hư thì lúc gội hơi bị tốn dầu và gội nó hơi rít rít khó chịu. Nhưng mình kiên trì gội 1 thời gian thì chỉ dùng ít dầu và k còn phải dùng kèm xả nữa. Mỗi tội dầu gội của bọn này đắt, ở bên Pháp chỉ có dân có tiền mới dám dùng, với dân Nhật, Hàn quốc hay sang mua.

Tóc e dạo này cũng rụng wá choy ko hiểu vì sao nữa Em đang dùng gội Stubaki nhưng xã là của hãng khác.ko biết do e ko dùng chung 1 bộ nên bị rụng ?

Trích dẫn Gửi bởi kaori_nguyen
    oh mình dùng dầu gội của Klorane hơn 2 năm nay rồi, đồ này cực tốt. Tóc mình mỏng, rụng nhiều + thêm làm xoan rồi ép tóc bị chẻ ngọn ghê lắm. Sau 1 thời gian dùng thì tóc mình bớt rụng và có vẻ dày lên, nhìn tóc cũng bóng và khoẻ hơn nữa, hết bị chẻ. Có điều cái loại này là thảo dược k có hoá chất nên cực kỳ ít bọt lắm, lúc đầu tóc hư thì lúc gội hơi bị tốn dầu và gội nó hơi rít rít khó chịu. Nhưng mình kiên trì gội 1 thời gian thì chỉ dùng ít dầu và k còn phải dùng kèm xả nữa. Mỗi tội dầu gội của bọn này đắt, ở bên Pháp chỉ có dân có tiền mới dám dùng, với dân Nhật, Hàn quốc hay sang mua.

Mình cũng đánh giá Klorane là hãng dầu gội đặc trị No 1, phải mỗi cái tội giá hơi mắc, nhưng đúng là "đắt xắt ra miếng". Mẹ nào có điều kiện thì nên dùng vì nó là hãng mỹ phẩm sạch, không hóa chất.

mình cũng đang xài 2 bộ là hết được 70%. bây giờ thì mỗi tuần gội 2 lần để duy trì. thấy ok. nhưng giá mắc. mình mua ở trigau.com ah

có mùi thơm dễ chịu k nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi kaori_nguyen
    ...nữa. Mỗi tội dầu gội của bọn này đắt, ở bên Pháp chỉ có dân có tiền mới dám dùng, với dân Nhật, Hàn quốc hay sang mua.
    Đính chính phần này chút, mình thấy giá của Klorane giống như hầu hết các marque khác được bán trong hiệu thuốc (siêu thị thuốc) là cao hơn so với sp bình thường được bán trong siêu thị.Nhưng giá của Klorane là đã vào loại rẻ trong siêu thị thuốc rồi bạn nhé, ko hề đắt, đến nỗi chỉ dân có tiền mới dám dùng đâu (Còn có thể có vấn đề về giá tùy từng hiệu thuốc họ bán,như mình chả lắm tiền gì nhưng thượng hạ gì mình thử hầu hết rồi). Giờ các bà các cô trẻ (trừ nghèo quá) cũng mua dùng, nhất là khi tóc có vấn đề về rụng, nếu nhiều khi họ ko mua vì họ ko quan tâm đến (chứ ko phải vì tiền) bởi dầu gội bt nhiều khi cũng rất tốt .Chứ nhiều khi, chưa hẳn các sp được bán trong siêu thị thuốc là tốt hết, và ko có chứa các tp hóa học. Ví dụ thêm cho bạn vài loại bán trong parapharmacie có giá hơn, và cũng có loại dùng cho tóc rụng: như Phyto (loại mình từng dùng thì rất thơm mùi hoa bưởi hay cam gì đó), ducray , rené furterer (dùng loại dưỡng tóc thì cũng thơm thảo dược) , la roche posay , nutrisanté (loại này rẻ nhất thì phải, đã từng dùng từ rất lâu, thơm mùi lúa mạch).
    Trích dẫn Gửi bởi chupachup

Mình cũng đánh giá Klorane là hãng dầu gội đặc trị No 1, phải mỗi cái tội giá hơi mắc, nhưng đúng là "đắt xắt ra miếng". Mẹ nào có điều kiện thì nên dùng vì nó là hãng mỹ phẩm sạch, không hóa chất.
    Klorane hay các sp trong hiệu thuốc, mình đều thích, và thường đốt thời gian đi ngắm nghía và mua.Nhưng nói về No1 thì chưa chắc, còn có nhiều loại lắm, và còn tùy hợp người hợp thuốc, và chưa hẳn là mp sạch sành sanh, ko hóa chất đâu bạn nhé.Tùy bạn muốn tránh loại hóa chất nào! nhưng nói chung mình rất hài lòng vì thuốc và mỹ phẩm bên này, có thể tìm đc bất kì thứ gì dùng cho bất kì loại gì, giá cả "rẻ".