Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Các tiệm làm tóc ~~ không bằng lòng :D

Tình hình trên diễn đàn có rất nhiều topic về tiệm làm tóc đẹp. Em xin lập topic về tiệm khiến mình không bằng lòng, để các chị em mà tránh xa
    Em đọc review trên diễn đàn, em đành đấm bụng tới tiệm anh Tâm trên lý chính thắng để làm tóc! Em chỉ tính cắt và duỗi cúp thôi.
    Tới đó, em được anh Tâm nói tóc em rất yếu, nếu thế thì phải làm nếp ? Em hỏi làm nếp thế nào? ảnh cứ nói là cũng làm tóc em cúp cúp vô nhưng mượt hơn nhiều
    Em kiu có đảm bảo không ?
    Ảnh không trả lời, hỏi em ai giới thiệu?
    Em bảo là đọc trên đây ạh
    Ảnh bảo vậy thì em yên tâm, chẳng phải mấy chị trên đó (trên webtretho này íh ạh ) khen anh sao ? @-)
    Rồi, em đành đấm bụng làm
    Em cứ đinh ninh rằng tóc em sẽ cúp cúp vô thật
    Ai dè họ quấn cái máy mà lọn lọn lên đầu em
    Em hỏi lại " chị ơi, em làm cúp vô thôi mà,, cần gì lọn " , chị ấy bảo em yên tâm tí cúp vô liền
    Rồi, em cũng ngồi đợi màphấp phỏm lo âu
    XOng xuôi, tóc em xoăn tít lên
    Em mắng vốn thì các chị ấy bảo (lúc này anh Tâm đi đâu rồi ợ )từ từ sẽ cúp vô
    Mà tóc em nó xoăn tít lên ợh ...Haizzz.
    Buồn gì đâu. Em chỉ thích tóc thẳng tự nhiên cúp vô thôi, thế là giờ tóc em nó xoăn lên, già chát em mới 20t thôi ợh
    Đã thế, em ngồi làm tóc mà cứ bị dụ mua 2 lọ dưởng tóc. Em bảo nhà em có rồi, các chị ấy cứ hỏi, lọ các chị ấy đưa mới thật sự tốt. Em cũng cà chớn, cãi, nhà em cũng có lọ y như thế (xạo thôi ạh ) . Tưởng là thôi luôn, các chị ấy bảo, hàng trôi nổi không chắc chắn bằng hàng trong tiệm đâu
    Em thật sự không bằng lòng, vì giống như nằng nặc dụ em mua thì phải .
    Mà hôm em vào tiệm làm
    Anh Tâm chỉ đảm nhiệm việc xem tóc khách hàng, rồi cắt thôi ạh
    Các khâu còn lại, bôi thuốc, lênmáy hay sao sao đó ! . Em chẵng thấy anh ấy đoái hoài gì
    Đã thế lúc em xong xuôi, em muốn mắng vốn ảnh 1 trận, mà lúc đấy anh đi đâu mất rồi
    Ai khen tiệm Tâm ý , chớ em cạch
    Em không biết xử lí cái tõ xoăn xoăn của em thế nào đây

Nghe b nói vậy m cũng ko dám đến tiệm Tâm đó đâu, lúc nào đi qua cũng thấy đông khách quá trời, tưởng làm tốt lắm. mà thường những tiệm dc khen, rồi dc giới thiệu trên web, nh người đến làm thì tự nhiên lại phục vụ tệ đi, ko biết họ nghĩ kiểu j nữa...haiz....

Đang ở
    Thanh Hóa
    Trích dẫn Gửi bởi pink.hippopotamus
    Tình hình trên diễn đàn có rất nhiều topic về tiệm làm tóc đẹp. Em xin lập topic về tiệm khiến mình không bằng lòng, để các chị em mà tránh xa
    Em đọc review trên diễn đàn, em đành đấm bụng tới tiệm anh Tâm trên lý chính thắng để làm tóc! Em chỉ tính cắt và duỗi cúp thôi.
    Tới đó, em được anh Tâm nói tóc em rất yếu, nếu thế thì phải làm nếp ? Em hỏi làm nếp thế nào? ảnh cứ nói là cũng làm tóc em cúp cúp vô nhưng mượt hơn nhiều
    Ảnh bảo vậy thì em yên tâm, chẳng phải mấy chị trên đó (trên webtretho này íh ạh ) khen anh sao ? @-)
    Em hỏi lại " chị ơi, em làm cúp vô thôi mà,, cần gì lọn " , chị ấy bảo em yên tâm tí cúp vô liền
    Buồn gì đâu. Em chỉ thích tóc thẳng tự nhiên cúp vô thôi, thế là giờ tóc em nó xoăn lên, già chát em mới 20t thôi ợh
    Đã thế, em ngồi làm tóc mà cứ bị dụ mua 2 lọ dưởng tóc. Em bảo nhà em có rồi, các chị ấy cứ hỏi, lọ các chị ấy đưa mới thật sự tốt. Em cũng cà chớn, cãi, nhà em cũng có lọ y như thế (xạo thôi ạh ) . Tưởng là thôi luôn, các chị ấy bảo, hàng trôi nổi không chắc chắn bằng hàng trong tiệm đâu
    Mà hôm em vào tiệm làm
    Các khâu còn lại, bôi thuốc, lênmáy hay sao sao đó ! . Em chẵng thấy anh ấy đoái hoài gì
    Đã thế lúc em xong xuôi, em muốn mắng vốn ảnh 1 trận, mà lúc đấy anh đi đâu mất rồi
    Thông thường thì chủ tiệm ít khi trực tiếp làm từ A-Z bạn àk. Vì đông khách 1 ng` kham sao nổi @@
    Chưa làm ở tiệm này bao giờ, nhưng hồi trc mình đi uốn để tóc cụp vào trong, ng` ta cũng bôi thuốc , sau đó dùg lô quấn ùi nó tự cụp vào mà, tóc mình mỏng nên hem ép cụp đc
    Khi làm cho bạn họ có bôi thuốc ko , nếu có thì nó xoăn lâu lắm @@.

Hồi tháng 8 em cũng đến tiệm Tâm làm duỗi phồng, tóc em cũng xoăn tít lên như chị nói đó, mà em lại thấy kiểu đó hay hay.Ngta dùng mấy cái lô cuốn điện chứ không như bôi thuốc rồi kẹp tóc như mấy tiệm khác. Nhưng khoãng mấy tuần sau tóc sẽ duỗi ra và đuôi tóc sẽ cúp ôm vào mặt như mong muốn thôi, chị đừng lo lắng quá nha. Và tóc cúp vào như có nếp vậy đó, em gội đầu ko cần sấy tóc mà tóc vẫn cúp vào như thường :Smiling: Mà em thấy bây h tóc em vẫn cúp tự nhiên, chứng tỏ xài thuốc tốt.

Trích dẫn Gửi bởi pink.hippopotamus
    Mà hôm em vào tiệm làm
    Bạn ơi, tóc kiểu này mới làm nó vậy đó, để 1 thời gian nó mới cúp cúp như bạn muốn. Con bạn mình cũng mới làm, mình hỏi là thế mày đi uốn phồng kiểu gì lại ra tóc xoăn thế này Nó bảo là kiểu thế đấy, để tầm 1 tháng nó duỗi ra là đẹp, kiểu cúp cúp ngay. Chứ giờ mình thấy tóc nó cũng như tóc xoăn

e cũng làm tóc ở tiệm a Tâm đây. nhưng e uốn chứ ko duỗi phồng như c, đúng là có nhiều điểm ko hài lòng lắm.. hôm e làm tóc là cái đầu e như là làm thí nghiệm cho mấy học viên vậy..bực ơi là bực..mà học viên họ làm lóng ngóng lắm,mà lại ko tập trung nữa..quấn tóc e mà mắt cứ để đâu áh....e là e phải chí chóe mấy lần thì họ mới tập trung đấy...
    nhưng nói chung e hài lòng với tóc mình sau khi uốn, a T dùng thuốc tốt, tóc e uốn mà ko bị xơ gì cả!
    , sau này có làm lại tóc...e cũng chẳng biết đi đâu ngoài tiệm T, e thấy chất lượng rất ok ...nhưng nhân viên ý ẹ wá!

Trích dẫn Gửi bởi mk2907
    Nghe b nói vậy m cũng ko dám đến tiệm Tâm đó đâu, lúc nào đi qua cũng thấy đông khách quá trời, tưởng làm tốt lắm. mà thường những tiệm dc khen, rồi dc giới thiệu trên web, nh người đến làm thì tự nhiên lại phục vụ tệ đi, ko biết họ nghĩ kiểu j nữa...haiz....
    Đúng rồi, tiệm đông nghẹt ... mà toàn thợ làm thôi.
    Anh Tâm chỉ cắt và tư vấn cho mình lúc đầu thôi.
    Từ việc bôi thuốc.
    Duỗi.
    Thợ làm hết

Trích dẫn Gửi bởi Mashimaro1308
    Thông thường thì chủ tiệm ít khi trực tiếp làm từ A-Z bạn àk. Vì đông khách 1 ng` kham sao nổi @@
    Chưa làm ở tiệm này bao giờ, nhưng hồi trc mình đi uốn để tóc cụp vào trong, ng` ta cũng bôi thuốc , sau đó dùg lô quấn ùi nó tự cụp vào mà, tóc mình mỏng nên hem ép cụp đc
    Khi làm cho bạn họ có bôi thuốc ko , nếu có thì nó xoăn lâu lắm @@.
    Bạn ơi. Họ còn dùng máy cho mình nữa cơ
    Nên chán lắm.
    Tóc cứ xoăn tít cả lên.
    Dòm buồn chết đi được íh

Trích dẫn Gửi bởi như hảo
    e cũng làm tóc ở tiệm a Tâm đây. nhưng e uốn chứ ko duỗi phồng như c, đúng là có nhiều điểm ko hài lòng lắm.. hôm e làm tóc là cái đầu e như là làm thí nghiệm cho mấy học viên vậy..bực ơi là bực..mà học viên họ làm lóng ngóng lắm,mà lại ko tập trung nữa..quấn tóc e mà mắt cứ để đâu áh....e là e phải chí chóe mấy lần thì họ mới tập trung đấy...
    nhưng nói chung e hài lòng với tóc mình sau khi uốn, a T dùng thuốc tốt, tóc e uốn mà ko bị xơ gì cả!
    , sau này có làm lại tóc...e cũng chẳng biết đi đâu ngoài tiệm T, e thấy chất lượng rất ok ...nhưng nhân viên ý ẹ wá!
    Đúng rồi. Nhân viên quá í ẹ

đang có ý tòm tèm ra a Tâm này mà nghe có vẻ nguye hiểm quá