Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 9 của 9

12 kiểu móng Noel dễ làm tại nhà nè :-*

Sắp Noel rồi, mình search mấy kiểu định save lại ra tiệm làm mà thấy mấy mẫu cũng đơn giản ghê nè. Share với mọi ng cái. Hổng cần phải là 1 cô thợ chuyên nghiệp mới làm dc đâu nha, chỉ cần xem hình là hiểu cách làm rồi.
    p/s: tất cả những dụng cụ mình liệt kê trong này như: cây chấm bi, cọ vẽ, hạt ngôi sao, băng keo, dây kim tuyến, bột nhung... đều có bán ở các cửa hàng phụ liệu móng như kềm Nghĩa, kềm Bali... nha.
    1. Để vẽ bông tuyết đơn giản, bạn sơn móng màu đỏ, rồi thêm 1 lớp kim tuyến. Dùng cọ trắng vẽ 1 đường dọc rồi 2 dg chéo cắt nhau. Cuối cùng vẽ hình chữ v ở đầu mỗi đoạn.
    2. Một ngón sọc tạo điểm nhấn cho cả bàn tay. Bạn sơn 4 ngón màu đỏ và 1 ngón màu trắng hen. Rồi dùng băng keo dán những đường xéo, sơn màu đỏ lên móng. Cuối cùng đợi khô rồi tháo băng keo ra là xong nha.
    3. Cây thông Noel làm cũng dễ lắm. Trước hết sơn 1 lớp màu nền nha. Dùng băng keo 2 đường giao nhau ở chóp như hình. Sơn màu xanh lá cây vô hình tam giác đó. Sơn tiếp 1,2 lớp kim tuyến lớn nhỏ. Cuối cùng khô rồi thì tháo băng keo ra & gắn hạt ngôi sao lên đầu cây thông.
    4. Cách này kết hợp kiểu vẽ bông tuyết & sọc (1 & 2) ở trên nha. Ngón kim tuyến đầu móng thì bạn sơn màu trắng, chờ khô. Sơn ít nước bóng lên đầu móng để làm lớp keo. Cuối cùng chầm kim tuyến vào phần đầu móng thôi là xong.
    5. Kiểu này thiệt dễ thương nhưng có vẻ hơi khó ha. Nhưng nhìn kỹ thì toàn là hình tròn ko à. Mình bày nè: Mấy ngón tuyết thì hơn màu xanh, rồi dùng sơn trắng quét lớp tuyết ở đầu móng, bên trên dùng cây chấm bi (mỗi cây 2 đầu to nhỏ) chấm vào sơn trắng rồi chấm là thành tuyết thôi.
    Còn ng tuyết làm vầy: quét lớp tuyết ở đầu móng trước rồi dùng 2 đầu đũa (cây đũa ăn cơm) chấm sơn rồi chấm lên móng. Khăn choàng dùng cọ vẽ quanh cổ ng tuyết như hình. rồi vẽ sọc. Ko cần đúng y chang đâu, càng tự nhiên mới càng đẹp. Mắt, miệng & hàng nút dùng cây chấm bi để chấm. Tay & mũi toàn nét thẳng thì quá dễ rồi hén. Mình đã thử & thành công :3
    6. Sọc Noel nè. Sơn màu kem nha. Rồi cùng cọ vẽ 2 đường màu đỏ ngang dọc cắt nhau. Sau đó là 1 đường dọc màu xanh lá kế bên màu đỏ. Cuối cùng là 1 đường nhũ vàng, nằm ngang, bên trên đường ngang màu đỏ.
    7. Mới đầu sơn màu kem nha. Rồi dùng cây chấm bi nhiều kích cỡ chấm màu nhũ xanh, đỏ, vàng lên móng. Ngón áp út chấm sao cho tạo thành hình tam giác có chóp. Cuối cùng gắn hạt sao vàng lên đầu là có cây thông
    8. Sơn nhũ màu xanh trước nè. Rồi sơn 1 lớp sơn bóng mỏng để làm chất dính. Dùng kim tuyến hạt nhỏ (ko phải nhuyễn nha) màu đỏ chậm lên móng. Tiếp đó là kim tuyến hình sao. Để bóng bẩy như hình bạn có thể sơn 1 lớp sơn gel trong nhưng khó tẩy lắm. Sơn bóng cũng dc nhưng ko bóng bằng vậy đâu.
    9. Mới vô sơn màu đỏ rượu lì có nhũ nhẹ nè. Rồi quét đầu móng bằng sơn trắng kim tuyến. Lúc sơn còn ướt thì nhúng phần đầu móng vô bột nhung màu trắng.
    10. Dùng băng keo định hình hình tam giác (như cách 3) rồi sơn màu xanh lá kim tuyến. Nhúng tay vô bột nhung màu xanh (phần xung quanh khô ráo nên sẽ ko bị dính bột nhung). Chấm xíu sơn bóng để làm keo dán hạt rồi gắn hạt nhiều màu lên. Sơn bóng phần móng ngoài cây thông rồi gắn sao :3
    11. Sơn màu đỏ nhũ. Dán băng keo tạo hình tam giác. Cắt băng keo thành 2 hình vuông rồi cắt 2 xéo 2 hình vuông đó thành 4 hình tam giác. Dán các cạnh nhọn để tạo thành các tầng cây thông như hình. Sơn màu nhũ vàng, đợi khô rồi gỡ băng keo.
    12. Sơn màu xanh nhũ trước nè. Dùng băng keo dán tạo hình tam giác. Rồi dùng băng keo bản nhỏ hơn (có thể dùng dây kim tuyến (trong bài này mình kêu là băng keo 1mm :P) dán các đường xéo cắt hình tam giác. Sơn màu nhũ vàng và gắn hạt đá lên chóp.
    p/s cho ai ko thèm ngó tới phần p/s ở trên: tất cả những dụng cụ mình liệt kê trong này như: cây chấm bi, cọ vẽ, hạt ngôi sao, băng keo, bột nhung... đều có bán ở các cửa hàng phụ liệu móng như kềm Nghĩa, kềm Bali... nha. Chúc cả nhà thành công, tự làm dc bộ móng đẹp đi chơi Noel hen :3 Có gì chưa hiểu thì cmt mình sẽ nói rõ.
    Xem thêm bài này nha http://www.webtretho.com/forum/f3275...ng-keo-1978368

Don gian ma dep ne.

xinh quá

Về làm ngay, sắp Noel rồi còn gì. Dễ ẹc luôn. Cảm ơn chủ top <3

dễ thương quá đi

rất hợp với không khí noel!

Đẹp quá chủ top ơi, nhìn là muốn làm 1 bộ liền lun đó

đẹp quá đi mất, chiều nay làm một bộ thôi

Mình đang có mấy chai màu đỏ lấp lánh này, rất hợp mùa Noel và Tết. Sơn Nicole by OPI - Wear something spar-kylie, mua Drugstore Mỹ. Anh hai xách về để tặng nhưng còn dư. Bạn nào lấy thì inbox mình để giá bằng giá store luôn.

Các Chủ đề tương tự

1. Mách bạn cách vẽ móng độc đáo cho đêm Noel rực rỡ
    Bởi buixuanan27mec trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-30-2015, 10:19 PM