Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: Tóc bạc

Trích dẫn Gửi bởi Pooh
    làm thế nào để cải thiện 1 rừng tóc bạc trên đầu tôi .
    Thôi đi nhuộm tóc trước đó. Còn xét về lâu dài, chi mùa Hà Thủ ô về ninh với đậu đen cho ra nước đặc. Chị cứ uống liền 3 tháng xem. hồi trước em có triệu chứng bạc tóc nhiều, mẹ em ninh cho uống bây giờ tóc đen lắm, tất nhiên thỉnh thoảng vẫn có 1-2 cái bạc

Đúng đấy. Mẹ Pooh dùng hà thủ ô với đậu đen là tốt nhất, vừa kinh tế vừa đảm bảo có hiệu quả, da dẻ tươi nhuận nữa. Tôi cũng làm vậy thường xuyên thấy tốt lắm. Gần 60 rồi mà không bị bạc mấy, chỉ thỉnh thoảng có vài cái xung quanh khu vực trán thôi.

Cái này khó uống lắm, mà lại nóng nữa nên phải uống kèm nhiều nước hoa quả, phải rất kiên trì... Ngày xưa mình uống cũng đến vài tháng, sau thấy ko có kết quả lắm nên bỏ...

Trích dẫn Gửi bởi pham huong
    Một người quen của mình áp dụng cách này: chỉ cần thỉnh thoảng vuốt tóc (nam: 7; nữ: 9 lần) hàng ngày, tình hình cải thiện lắm. Lúc mình biết thì tóc chú ý hầu như không bạc, nhưng khi kể chuyện thì mọi người cùng phòng đều công nhận dạo trước tóc chú ý bạc lắm. Chú giải thích là vuốt thế là cho máu lưu thông, còn thêm "mê tín" chút thì 7 - 9 cái ý mà.
    Mình và nhất là chồng mình cũng có nhiều tóc bạc lắm, bạn giúp mình hỏi kỹ xem vuốt tóc kiểu gì? từ trái sang phải, từ trán ra sau hay là thế nào? Mình phải luồn ngón tay vào tóc hay chỉ vuốt trên tóc... Hỏi giúp mình nhé, sao mình lại nhiều thứ bệnh thế nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi kittymeo
    Cái này khó uống lắm, mà lại nóng nữa nên phải uống kèm nhiều nước hoa quả, phải rất kiên trì... Ngày xưa mình uống cũng đến vài tháng, sau thấy ko có kết quả lắm nên bỏ...
    Vài tháng thì ăn nhằm gì, em dùng hàng năm ấy chứ. Hà Thủ Ô tính ấm nhưng có đậu đen tính lạnh rồi. Các mẹ cứ yên tâm uống đi, đảm bảo da sẽ hồng hào và tóc đen ra. Bằng chứng là lúc lớp 8 em bắt đầu bị bạc tóc, đến lớp 10 thì trông hoa râm như bà già, thế rồi ăn hết 2 kg Hà Thủ Ô, đến lớp 12 thì hết bạc. Cái này phải kiên trì chứ khó thấy kết quả ngay lắm

Trích dẫn Gửi bởi hadungtdh3
    Vài tháng thì ăn nhằm gì, em dùng hàng năm ấy chứ. Hà Thủ Ô tính ấm nhưng có đậu đen tính lạnh rồi. Các mẹ cứ yên tâm uống đi, đảm bảo da sẽ hồng hào và tóc đen ra. Bằng chứng là lúc lớp 8 em bắt đầu bị bạc tóc, đến lớp 10 thì trông hoa râm như bà già, thế rồi ăn hết 2 kg Hà Thủ Ô, đến lớp 12 thì hết bạc. Cái này phải kiên trì chứ khó thấy kết quả ngay lắm
    Các mẹ chỉ cho tớ cách ninh hà thủ ô với đậu đen thế nào đi! có cho thêm chút đường cho dễ uống không? Ax nhà tớ còn trẻ mà tóc đã bạc nhiều, cả nhà anh í đều vậy hết đó. Mà uống cái này liệu có ảnh hưởng đến việc sinh em bé không? Vì sang năm tớ định có baby. Có người chỉ tớ là lấy máu con dơi cắt ra uống tươi vài tháng là hết ngay mà tớ thấy cái chiêu này kinh quá!!!

Trích dẫn Gửi bởi Pooh
    làm thế nào để cải thiện 1 rừng tóc bạc trên đầu tôi .
    Nhuộm

Trích dẫn Gửi bởi childlike mother
    Các mẹ chỉ cho tớ cách ninh hà thủ ô với đậu đen thế nào đi! có cho thêm chút đường cho dễ uống không? Ax nhà tớ còn trẻ mà tóc đã bạc nhiều, cả nhà anh í đều vậy hết đó. Mà uống cái này liệu có ảnh hưởng đến việc sinh em bé không? Vì sang năm tớ định có baby. Có người chỉ tớ là lấy máu con dơi cắt ra uống tươi vài tháng là hết ngay mà tớ thấy cái chiêu này kinh quá!!!
    Chỉ lo Ax nhà bạn uống Hà THủ Ô rồi lại " máu" quá thôi. Hà Thủ Ô là loại thuốc bổ máu mà. Tặng bạn bài thuốc này, do đích thân papa mình tìm kiếm và áp dụng cho con gái là mình.Bạn cứ yên tâm mà áp dụng cho ax nhé, chỉ có điều hơi tốn thời gian một chút.
    Củ Hà Thủ Ô : 1kg loại đỏ hoặc trắng,
    Đỗ đen: 2kg ( loại xanh lòng mới ngon)
    Cách làm: Rửa sạch HTÔ và đỗ đen, chuẩn bị 2 nồi, 1 nồi ninh HTO và 1 nồi ninh đỗ đen.
    Ninh đỗ đen lấy nước, đổ nước sang nồi ninh HTÔ sao cho nước đỗ đen lúc nào cũng ngập HTO.
    Ninh song song hai nồi, nồi đỗ đen cung cấp nước chế cho HTÔ. Khoảng 1 ngày thì HTÔ sẽ nhừ, sau đó đem HTÔ ra phơi khô rồi say thành bột mịn.
    Mỗi ngày lấy khoảng 2-5 thìa canh bột HTÔ đem quấy với đường hoặc mật ong rồi ăn.
    Bã đỗ đen thì bạn đem nấu chè rồi mang phân phát cho cả ngõ hoặc mở quán bán chè nhé :3: :4:
    Còn 1 cách nữa nhưng cách này mình chưa thử vì mình không ưống được rượu. Đem HTÔ ngâm rượu.

Trích dẫn Gửi bởi hadungtdh3
    Chỉ lo Ax nhà bạn uống Hà THủ Ô rồi lại " máu" quá thôi. Hà Thủ Ô là loại thuốc bổ máu mà. Tặng bạn bài thuốc này, do đích thân papa mình tìm kiếm và áp dụng cho con gái là mình.Bạn cứ yên tâm mà áp dụng cho ax nhé, chỉ có điều hơi tốn thời gian một chút.
    Củ Hà Thủ Ô : 1kg loại đỏ hoặc trắng,
    Đỗ đen: 2kg ( loại xanh lòng mới ngon)
    Cách làm: Rửa sạch HTÔ và đỗ đen, chuẩn bị 2 nồi, 1 nồi ninh HTO và 1 nồi ninh đỗ đen.
    Ninh đỗ đen lấy nước, đổ nước sang nồi ninh HTÔ sao cho nước đỗ đen lúc nào cũng ngập HTO.
    Ninh song song hai nồi, nồi đỗ đen cung cấp nước chế cho HTÔ. Khoảng 1 ngày thì HTÔ sẽ nhừ, sau đó đem HTÔ ra phơi khô rồi say thành bột mịn.
    Mỗi ngày lấy khoảng 2-5 thìa canh bột HTÔ đem quấy với đường hoặc mật ong rồi ăn.
    Bã đỗ đen thì bạn đem nấu chè rồi mang phân phát cho cả ngõ hoặc mở quán bán chè nhé :3: :4:
    Còn 1 cách nữa nhưng cách này mình chưa thử vì mình không ưống được rượu. Đem HTÔ ngâm rượu.
    Cảm ơn mẹ hadungtdh3 nhiều nhiều.. Nhưng mẹ nói ninh khoảng 1 ngày nghĩa là bắc bếp ninh suốt 1 ngày sao? bếp ga được k? Mà ninh cả một ngày là chỉ có vào cuối tuần thui, vì mấy ngày khác đi làm đi học đến tối mịt mới về..Công đoạn chế biến vất vả nhỉ, mình thì hơi làm biếng , nhưng vì ax cũng thử xem sao. ( ) Củ Hà thủ ô í hỏi tiệm thuốc bắc hay thuốc nam hả mẹ hadungtdh3???