Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20

Chủ đề: Tóc bạc

Theo y học dân tộc Trung hoa thì lấy gừng tươi xát vào chỗ chân tóc bạc ngay khi nhỗ cọng tóc bạc ấy đi, tóc mọc lại sẽ đen. Chẳng biết có đúng ko!
    Còn có một cách khác là tập suối nguồn tươi trẻ, cách này thì mình đã thấy bố mình tập sau một thời gian tóc cụ đang bạc trắng như cước trở thành tóc muối tiêu.

Trích dẫn Gửi bởi childlike mother
    Cảm ơn mẹ hadungtdh3 nhiều nhiều.. Nhưng mẹ nói ninh khoảng 1 ngày nghĩa là bắc bếp ninh suốt 1 ngày sao? bếp ga được k? Mà ninh cả một ngày là chỉ có vào cuối tuần thui, vì mấy ngày khác đi làm đi học đến tối mịt mới về..Công đoạn chế biến vất vả nhỉ, mình thì hơi làm biếng , nhưng vì ax cũng thử xem sao. ( ) Củ Hà thủ ô í hỏi tiệm thuốc bắc hay thuốc nam hả mẹ hadungtdh3???
    mẹ Chidlike ra tiệm thuốc bắc hỏi nhé, nhớ là củ Hà thủ ô ( giống như củ sắn ý ) được thái lát to chứ không phải loại thân Hà Thủ Ô đâu. Papa em bảo trong thanh Hoá bày bán như bán sắn, mẹ Childlike thử nhờ hai đó mua hộ xem, hay là kết hợp nghỉ 30-4 này đi Sầm sơn chơi rồi mua luôn thể, loại này cũng rẻ thôi, chắc chỉ mấy chục nghìn 1kg. Em chưa lên Lãn Ông bao giờ, nhưng có lẽ ở trên đó có bán, HTO thì mua dễ không ý mà.
    Childlike thử mượn bếp than chứ ninh từ sáng đến tối thì cũng hơi bị tốn ga đấy

Trích dẫn Gửi bởi hadungtdh3
    mẹ Chidlike ra tiệm thuốc bắc hỏi nhé, nhớ là củ Hà thủ ô ( giống như củ sắn ý ) được thái lát to chứ không phải loại thân Hà Thủ Ô đâu. Papa em bảo trong thanh Hoá bày bán như bán sắn, mẹ Childlike thử nhờ hai đó mua hộ xem, hay là kết hợp nghỉ 30-4 này đi Sầm sơn chơi rồi mua luôn thể, loại này cũng rẻ thôi, chắc chỉ mấy chục nghìn 1kg. Em chưa lên Lãn Ông bao giờ, nhưng có lẽ ở trên đó có bán, HTO thì mua dễ không ý mà.
    Childlike thử mượn bếp than chứ ninh từ sáng đến tối thì cũng hơi bị tốn ga đấy
    Mẹc xi bạn nhiều nhiều . Nhưng tớ ở trong Sì Gòn, để ra tiệm thuốc bắc hỏi xem sao . Chắc tớ sẽ ninh bằng nồi áp suất, vừa giữ được nhiệt lại giữ được chất. Mà bây giờ giận ax rùi, chắc chả thèm nấu đâu, cho xấu giai chơi... :4: :4:

[ Nguyên văn bởi hadungtdh3
    Củ Hà Thủ Ô : 1kg loại đỏ hoặc trắng,
    Đỗ đen: 2kg ( loại xanh lòng mới ngon)
    Cách làm: Rửa sạch HTÔ và đỗ đen, chuẩn bị 2 nồi, 1 nồi ninh HTO và 1 nồi ninh đỗ đen.
    Ninh đỗ đen lấy nước, đổ nước sang nồi ninh HTÔ sao cho nước đỗ đen lúc nào cũng ngập HTO.
    Ninh song song hai nồi, nồi đỗ đen cung cấp nước chế cho HTÔ. Khoảng 1 ngày thì HTÔ sẽ nhừ, sau đó đem HTÔ ra phơi khô rồi say thành bột mịn.
    Mỗi ngày lấy khoảng 2-5 thìa canh bột HTÔ đem quấy với đường hoặc mật ong rồi ăn.

A, cảm ơn mẹ hadungtdh3 nhé, mình cũng đau khổ về cái vụ này lém, bi giờ "vớ được cọc rùi".
    Quả này thì "lên đời" một chút cho bố nó biết tay, thỉnh thoảng con gái lại bảo "mẹ ơi, mẹ "xinh quá" cơ, nhưng mà sao tóc mẹ bạc thế" (đoạn đầu là nó nịnh đấy , sau thì nói đúng, làm mính cứ đau hết cả người).
    To childlike mother: cậu ơi, bao giờ tìm được chỗ mua HTO xịn thì bảo mình với nhé. bongxuxu: Theo y học dân tộc Trung hoa thì lấy gừng tươi xát vào chỗ chân tóc bạc ngay khi nhỗ cọng tóc bạc ấy đi, tóc mọc lại sẽ đen.
    Tớ mà làm thế này, chắc phải gội đầu bằng nước ép củ gừng mất. Vì cứ vạch chỗ mào trên đầu ra, là y như rằng thấy tóc bạc rùi.

Ra Hải Thượng Lãn Ông Q5 tpHCM mà mua

Trích dẫn Gửi bởi Ánh Dương
    Ra Hải Thượng Lãn Ông Q5 tpHCM mà mua
    Tớ ở HN mừ.
    HN cũng có phố Lãn Ông, chắc cũng bán HTO, để chiều nay lượn lên đó xem Ông có HTO không, mua hẳn 2kg về nâng cấp quả tóc tí, các mẹ nhỉ. :4:

Trích dẫn Gửi bởi Pooh
    làm thế nào để cải thiện 1 rừng tóc bạc trên đầu tôi .
    Không có giải pháp nào dễ dàng hon là 1 hộp thuốc nhuộm
    Hà Thủ Ô các bác muốn dùng nên cẩn trọng nhé. Đối với các bác da dẻ nhạy cảm, uống Hà Thủ Ô có thể gây nám da. 1 chị bạn của em mua viên Hà Thủ ô (chế biến sẵn để đỡ phải làm), uống 1 tháng thì tóc vẫn bạc mà da mặt tối sầm. Ngừng uống 1 thời gian mới dần dần khá lên.

Trích dẫn Gửi bởi kiki
    Không có giải pháp nào dễ dàng hon là 1 hộp thuốc nhuộm
    Hà Thủ Ô các bác muốn dùng nên cẩn trọng nhé. Đối với các bác da dẻ nhạy cảm, uống Hà Thủ Ô có thể gây nám da. 1 chị bạn của em mua viên Hà Thủ ô (chế biến sẵn để đỡ phải làm), uống 1 tháng thì tóc vẫn bạc mà da mặt tối sầm. Ngừng uống 1 thời gian mới dần dần khá lên.
    Oài, Kiki ơi, nghe sợ quá, da mình thì vốn dĩ đã sẫm màu rùi, lại thêm cái vụ đẻ xong, xuất hiện bao nhiu là vết nám, hu hu, nếu mà "tối sầm" thêm nữa thì liệu hắn có nhìn mình nữa không nhỉ. hadungtdh3 ơi, hồi trước có gặp thế này không ????

Trích dẫn Gửi bởi DaisyF
    Oài, Kiki ơi, nghe sợ quá, da mình thì vốn dĩ đã sẫm màu rùi, lại thêm cái vụ đẻ xong, xuất hiện bao nhiu là vết nám, hu hu, nếu mà "tối sầm" thêm nữa thì liệu hắn có nhìn mình nữa không nhỉ. hadungtdh3 ơi, hồi trước có gặp thế này không ????
    Các mẹ cứ yên tâm mua củ Hà Thủ Ô về chế biến theo công thức của em, chắc chả có dị ứng gì đâu, vì tự mình chế biến sẽ an toàn hơn cái vụ làm sẵn. Chắc chả có hiệu thuốc nào chế biến HTÔ công phu như cách của em đâu. Em ăn hết 2 kg HTÔ 1kg củ đỏ, 1kg củ trắng, chả thấy có dấu hiệu nào cả, chỉ có da dẻ hồng hào ra và tóc đen ra thôi.
    Chúc các mẹ thành công

Trích dẫn Gửi bởi hadungtdh3
    Các mẹ cứ yên tâm mua củ Hà Thủ Ô về chế biến theo công thức của em, chắc chả có dị ứng gì đâu, vì tự mình chế biến sẽ an toàn hơn cái vụ làm sẵn. Chắc chả có hiệu thuốc nào chế biến HTÔ công phu như cách của em đâu. Em ăn hết 2 kg HTÔ 1kg củ đỏ, 1kg củ trắng, chả thấy có dấu hiệu nào cả, chỉ có da dẻ hồng hào ra và tóc đen ra thôi.
    Chúc các mẹ thành công
    Cho mình hỏi đang cho con bú có ăn HTO theo công thức của bạn được không? Trước đây mình đã ăn HTO trộn với mật ong và vừng rồi nhưng không thấy hiệu quả lắm mà chỉ thấy hậu quả là "apple" thôi, nên mình không ăn nữa.