Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Tóc xoăn cho mặt tròn phúc hậu

Em kết kiểu tóc của cô Kiều Thanh này quá các mẹ ạ, cơ mà mặt em tròn tròn kiểu phúc hậu chứ không được góc cạnh như cô ấy, các mẹ tư vấn xem em làm kiểu này có hợp không ạ. Có mẹ nào khuôn mặt tròn mà để tóc xoăn ngắn thì bẩu em kiểu xoăn đó với, năm nay e không muốn làm xoăn dài nữa, chăm sóc mệt lắm. Em mới có 26t thôi ạ, làm kiểu Kiều Thanh có sợ già hay trẻ quá không nhể.

Nhìn hơi đứng so với tuổi 26 nhé bạn. Cá nhân mình thì nghĩ tóc xoăn ngắn, ôm sát vào khuôn mặt thích hợp với các mẹ mặt dài hoặc mặt góc cạnh hơn, chứ nếu mặt tròn thì e thêm xoăn sẽ tròn xoe xoe luôn đó.

kiểu này 26 tuổi mặt tròn dễ thương hợp cực, mình đang cắt như thế này, cắt xong ai cung khen, khen từ ngoài nhà, đến cơ quan, đến yahoo. trẻ lên mấy tuổi

Trích dẫn Gửi bởi love114
    Nhìn hơi đứng so với tuổi 26 nhé bạn. Cá nhân mình thì nghĩ tóc xoăn ngắn, ôm sát vào khuôn mặt thích hợp với các mẹ mặt dài hoặc mặt góc cạnh hơn, chứ nếu mặt tròn thì e thêm xoăn sẽ tròn xoe xoe luôn đó.
    Uh cũng có người bảo mình như thế. Mình mới đọc được câu này trong một tạp chí làm đẹp: Có một công thức dành cho mặt tròn mà các bạn nên thuộc nằm lòng: tóc càng phồng, gương mặt càng bé.
    Mình thấy kiểu này tóc cũng phồng phồng ra nên càng muốn thử xem sao. Dù sao cũng đợi các mẹ comment để tham khảo nhiều ý kiến hơn nữa.

có ai có ảnh của em Linh mà trong phim mẹ chồng gì chiếu buổi chiều CN trên VTV3 cách đây khoảng 3-4 tháng ko nhỉ? Em đấy mặt cũng tròn mà để tóc đấy xinh hẳn so với tóc thẳng ấy

Trích dẫn Gửi bởi me_sua_bo_PR
    có ai có ảnh của em Linh mà trong phim mẹ chồng gì chiếu buổi chiều CN trên VTV3 cách đây khoảng 3-4 tháng ko nhỉ? Em đấy mặt cũng tròn mà để tóc đấy xinh hẳn so với tóc thẳng ấy
    Mình không biết em này nhưng tóc đấy là tóc kiểu gì hả mẹ nó, kiểu xoăn như trên hay cắt ngắn ép phồng như hình bạn huong137 post lên.

mặt tớ tròn lắm, hic hic, nhưng mà đúng là cắt kiểu này nó đẹp lên hăn mỗi tổi là nớ mà hơn bẩn tí là nó xẹp lại ngay. nên toc lúc nào cung phải sạch, tóc phồng phồng mặt bé đi, xinh lắm các mẹ ạ. nếu các mẹ ko tiếc tóc, cắt như mình đi

mình thì mặt góc canh,ghiền cái kiểu tóc vic quá chừng luôn nhưng cứ ra tiệm là tụi thợ nó kêu cắt tóc ngắn ko hợp nên lần nào cũng về với đầu tóc dài như xưa,buồn khiếp.

Trích dẫn Gửi bởi huong137

kiểu này 26 tuổi mặt tròn dễ thương hợp cực, mình đang cắt như thế này, cắt xong ai cung khen, khen từ ngoài nhà, đến cơ quan, đến yahoo. trẻ lên mấy tuổi
    Em 24t, mặt em cũng tròn, em đang định đi cắt kiểu này luôn nè. Chị cắt ở đâu vậy ạ? Em ở SG, chị nào biết chị em chỗ nào cắt ok với. Mà tóc em đang thời hậu xoăn, dài qua vai 1 xíu, không biết có phải ép rồi mí cắt được đúng kiểu vầy không nữa? Đợt này là em quyết tâm cao độ với kiểu này, hihi.

Trích dẫn Gửi bởi huong137

Em cũng mặt tròn, đang tóc xoăn gợi cảm nhưng nghe mẹ nó khuyên nhủ thế nào lại hơi thích được Trẻ hóa nên hóng hớt hỏi thăm mấy việc thế này ạ:
    - Chất tóc của chị là tóc mỏng, tơ hay dày ạ?
    - Chị cắt ở đâu cho em xin 500 địa chỉ?
    - Làm tóc này có phải sấy thường xuyên k ạ?
    tks bác!
    Em đã từng ép phồng cho tóc dài nhưng không thấy nó phồng tẹo nào cả. Có nhiều người cũng khuyên em cắt tóc ngắn nhưng sợ cắt ngắn mà nó cứ tung xòe thì lại thành....:Clown:
    Cám ơn bác nhé!:Rose:

Các Chủ đề tương tự

1. Uốn lô tóc xoăn giả nên chọn keo xịt tóc nào ?
    Bởi hackerwin03 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-28-2015, 06:34 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-29-2015, 03:26 AM
  3. Làm tóc xoăn ở đâu đẹp hả các mẹ ơi
    Bởi zippoman trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-12-2013, 04:46 AM
  4. Các mẹ dùng gel nào cho mái tóc xoăn của mình ????
    Bởi tieuthat77 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 09-09-2010, 05:29 AM
  5. Dưỡng tóc sau khi uốn (hậu tóc xoăn)
    Bởi vestmonamie trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 12-02-2008, 06:08 PM