Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Có dấu hiệu bị nấm tóc

Các chị ơi, da đầu em là da dầu, và khi đưa tay lên cạy cạy thì có nhiều hột như mụn vậy, tóc rụng nhiều quá, giờ đầu thì bự mà tóc thì vừa mỏng vừa ít nữa. Không biết là có phải bị nấm da dầu không nữa. Có chị nào đã từng bị giống em thì cho em lời khuyên với nha

Chuẩn là nấm da đầu rồi bạn ơi. Mình cũng đã từng bị nấm rồi. Khó chịu lắm. Không xử lý nhanh là tóc rụng nhiều kinh khủng lắm.
    mà đi bác sỹ tớ không thấy ăn thua đâu, thuốc vào rồi bị nấm lại nhanh lắm. Bạn nên đổi dầu gội đi. Mỗi lần gội đầu xong nhớ sấy khô tóc, không để tóc ẩm nhé. Hạn chế đội mũ bảo hiểm, nhất là mùa hè. Bạn vệ sinh mũ bảo hiểm thường xuyên nhé.

Trích dẫn Gửi bởi gaangel
    Các chị ơi, da đầu em là da dầu, và khi đưa tay lên cạy cạy thì có nhiều hột như mụn vậy, tóc rụng nhiều quá, giờ đầu thì bự mà tóc thì vừa mỏng vừa ít nữa. Không biết là có phải bị nấm da dầu không nữa. Có chị nào đã từng bị giống em thì cho em lời khuyên với nha
    Bạn ơi, da đầu vào mùa này tại miền Bắc đều bị dầu rất nhiều- do không khí và độ ẩm lớn nên thường sinh ra dầu và gàu nhiều. Khi dầu nhiều quá sẽ sinh va gàu và làm chân tóc yếu- gây đến rụng tóc. Bạn phải sử dụng đều sản phẩm dầu gội dành cho tóc dầu để cân bằng cho da đầu. Bạn có thể hỏi các chủ salon tóc sản phẩm Elgon- có bộ sản phẩm mặt nạ tẩy rửa dầu, gàu trên da đầu, sau đó là sản phẩm dầu gội có tinh chất đất sét trắng, làm cân bằng da đầu. Bộ sản phẩm có tên gọi là : Primaria- WHITE CLAY PURIFYING BATH và PEELING MASK. Sau khi da đầu đã ổn định. Bạn sử dụng Bộ dầu gội và dung dịch ngăn ngừa và kích thích mọc tóc. Chúc bạn thành công!

Trích dẫn Gửi bởi binherictran
    Bạn ơi, da đầu vào mùa này tại miền Bắc đều bị dầu rất nhiều- do không khí và độ ẩm lớn nên thường sinh ra dầu và gàu nhiều. Khi dầu nhiều quá sẽ sinh va gàu và làm chân tóc yếu- gây đến rụng tóc. Bạn phải sử dụng đều sản phẩm dầu gội dành cho tóc dầu để cân bằng cho da đầu. Bạn có thể hỏi các chủ salon tóc sản phẩm Elgon- có bộ sản phẩm mặt nạ tẩy rửa dầu, gàu trên da đầu, sau đó là sản phẩm dầu gội có tinh chất đất sét trắng, làm cân bằng da đầu. Bộ sản phẩm có tên gọi là : Primaria- WHITE CLAY PURIFYING BATH và PEELING MASK. Sau khi da đầu đã ổn định. Bạn sử dụng Bộ dầu gội và dung dịch ngăn ngừa và kích thích mọc tóc. Chúc bạn thành công!
    B ơi mình ở trong TPHCM, có thể mua ở đâu b? B đã sử dụng qua chưa? Có kết quả mỹ mãn hông?

Chi khoi rung toc chua a ?chi em voi.

Mình trước khi sinh cũng bị viêm da đầu, tóc rụng rất nhiều, mà mọi cách đều không ăn thuasau đó vài tháng có bầu, thì tự nhiên ko thấy bị nữa. nhưng sinh xong mình lại bị nấm chântóc trở lại. Triệu chứng lần này thì ko ngứa như lần đầu nhưng mụn đỏ thì vẫn có và có cảm giác đau, gãi thì cũng thấy có vảy xung quanh chân tóc và ra những mụn li ti như trứng cá ấy. mình sinh tháng 3, thì đến tháng 6 mình bị và tóc rụng rất nhiều, sống chung với nó 5 tháng thì vừa rồi nhờ có người mách nên mình đã mua thuốc đông y về gội và chấm vào nhưng chỗ mụn đó. giờ gội & bôi đc 4 lần rồi. mình đang thấy kết quả khả quan, đợi mình làm chuột bạch tiếp rồi chia sẻ với các bạn đồng cảnh ngộ nhé!

Có chị nào chữa khỏi kiểu bị cồi mụn li ti trên chân tóc chua ạ? Bày cho e với e cảm on rat nhiều
    Cái này trị thuốc tây ko ăn thua hay sao í
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của piggy_pape123

Nấm có thể tự hết khi da đầu và tóc khỏe lên. Nếu phát hiện có hiện tượng nấm thì nên ngưng dùng các loại hóa chất lên đầu. Nhiều bác sỹ còn khuyên chỉ nên gội nước lã, ngưng dùng dầu gội. Nhưng như thế khó chịu lắm, cách dễ thực hiện nhất là nên chọn loại dầu gội nào ít hóa chất nhất ( thường là các loại dầu gội của Nhật như Ichikami, Shiseido,..) Gội xong phải sấy tóc khô luôn, đừng để tóc ẩm ướt lâusẽ tạo môi trường cho nấm phát triển.