Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Tư vấn cắt tóc, uốn tóc, nhuộm tóc, phục hồi và chăm sóc tóc cho các mẹ, các chị !!!

Xin chào các mẹ, các chị em trên diễn đàn. Em là 1 thợ làm tóc. Sau khi em xem qua vài vòng trên box Làm Đẹp. Em thấy có rất nhiều thắc mắc về tóc và những câu hỏi mà vẫn chưa tìm được câu trả lời đích đáng.
    Em xin phép mọi người, xin phép Mod cho em mạo muội được mở topic này ra. Hy vọng các chị sẽ đóng góp những câu hỏi để chia sẻ cùng mọi người.
    Em làm tóc đã nhiều năm, với vốn kiến thức về tóc của mình, em sẽ giúp đỡ các mẹ, các chị hết sức có thể để mọi người có lựa chọn sáng suốt nhất cho mái tóc của bản thân. Và để giữ cho tóc luôn tự nhiên và đẹp nhất.
    Các câu hỏi em sẽ trả lời khi em rảnh. Nếu hôm nào em phải làm việc nhiều em sẽ trả lời mọi người sau 19h tối.
    Công việc này cũng giúp em trau dồi thêm khả năng tư vấn và kiến thức trong nghề.
    Cho em cảm ơn mod trước ạ!!!

Bạn ơi mình đang định thay đổi kiểu tóc. Bạn có thể tư vấn giúp mình được không?
    Tóc mình đang dài ngang eo. Mình đang muốn cắt ngắn cho thay đổi, vì để tóc dài hơn 20 năm rồi. Mình có thể cắt được kiểu ngắn thế nào hả bạn? Mặt mình nhỏ, và trán ngắn
    Mong câu trả lời của bạn sớm nhất !

Để tránh tình trạng sock đột ngột bạn nên chọn các kiểu tóc ngắn tới ngang vai thôi nhé! 2 bên cánh đừng tỉa quá nhiều mà nên để bằng 1 chút. Chỉ sole nhẹ ở phần ngọn thôi. Tóc cụp vào 2 bên nhìn sẽ rất dịu dàng.

Tóc mình dài nhưng mà rất ít tóc,dạng mỏng tóc thì mình nên làm kiểu tóc gì để cho tóc nhìn nó dày ra hả bạn,mình tính uốn phần đuôi tóc và nên nhuộm tóc màu nào hợp,mặt mình nhỏ,trán mình thì cao,da mặt hơi trắng.
    Rất mong câu trả lời của bạn

Trích dẫn Gửi bởi peutlon
    Tóc mình dài nhưng mà rất ít tóc,dạng mỏng tóc thì mình nên làm kiểu tóc gì để cho tóc nhìn nó dày ra hả bạn,mình tính uốn phần đuôi tóc và nên nhuộm tóc màu nào hợp,mặt mình nhỏ,trán mình thì cao,da mặt hơi trắng.
    Rất mong câu trả lời của bạn
    Với loại tóc mỏng.
    Bạn nên chọn biện pháp là cắt ngắn đi.
    Có thể để tới tầm qua vai hoặc ngắn thành các dòng bop. Để các đường khung tóc hơi bằng 1 chút, chỉ cần tỉa thật nhẹ thôi. Như vây nhìn cảm giác sẽ thấy tóc dày hơn nhiều!
    Uốn đuôi cũng là 1 cách cải thiện, bạn có thể cắt bớt lên rồi uốn nhẹ đuôi cũng được.
    Da trắng thường kị các gam màu lạnh ở lv cao như rêu ,khói,.. Vì sẽ khiến nước da nhợt nhạt đi. Bạn nên chọn các gam ấm như đỏ,tím, nâu cafe, nâu đỏ... Sẽ tôn màu da hơn

Thanks bạn nhìu <3 <3 <3

Lang thang lại thấy topic này hay quá! Bạn ơi cho mình hỏi 1 tí là tóc mình dạo này xơ quá. Muốn dùng dầu dưỡng tốt 1 chút mà không biết dùng loại nào. Bạn tư vấn giúp mình được không?

Đang ở
    33 Nguyễn Văn Linh, Quận Hải Châu, Đà Nẵng
    Trích dẫn Gửi bởi KhaNganXinh
    Lang thang lại thấy topic này hay quá! Bạn ơi cho mình hỏi 1 tí là tóc mình dạo này xơ quá. Muốn dùng dầu dưỡng tốt 1 chút mà không biết dùng loại nào. Bạn tư vấn giúp mình được không?
    Mình thấy dùng tinh dầu Argan của Nashi khá tốt đấy. Nhiều review khả quan

bạn ơi tóc mỏng có nên uốn xoăn không? Mình đang lăn tăn quá. sợ uốn vào rụng thêm hói thì chết dở

Trích dẫn Gửi bởi bamecuadanvy
    bạn ơi tóc mỏng có nên uốn xoăn không? Mình đang lăn tăn quá. sợ uốn vào rụng thêm hói thì chết dở

Bạn ơi. Tóc mỏng như vậy uốn cũng là 1 giải pháp tốt. Nhưng mà chỉ nên uốn nhẹ phần đuôi thôi nhé! Đừng uốn cao quá. Uốn phần đuôi thì sẽ tạo cảm giác tóc xốp và dày dặn hơn. Nhìn thích hơn nhiều !
    Bạn cứ nghe lời mình đi

Các Chủ đề tương tự

1. 10 cách chăm sóc tóc đơn giản nhất
    Bởi oanhle987 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-14-2015, 10:57 PM
  2. Cách Chăm Sóc Tóc Đẹp Cho Từng Loại Tóc
    Bởi ms vui trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-26-2015, 11:05 PM
  3. Mẹo chăm sóc, tạo kiểu tóc đẹp đón Tết
    Bởi minhvuong88 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang