Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

Có cách nào chữa móng chân bị móc khóe sâu?????

Mẹ em và e thấy đa số những người cùng thời, thường có móng chân móc khóe thiệt là sâu. E thấy nó chẳng đẹp đẽ gì mà mỗi lần móc khóe nhìn sót cả ruột. Chị nào có kinh nghiệm chữa móng chân kiểu này thì cho em kinh nghiệm với nhé. để em mua thuốc về chữa cho mẹ

Hu hu em có vẻ cũng sắp bị móc khoé sâu như chị rùi này, chân em đi giày búp bê chả hiểu ciểu gì mà một hôm thấy nó đau đau, không để ý lắm, xong về tắm nhìn lại thì 1 phần bên mép cái móng như tách khỏi phần thịt luôn ý huhu, bên dưới còn có cái gì như chất sừng trong móng ý, em lấy ra hết rùi, bây giờ không biết làm sao luôn, chỉ biết cắt hết cái phần móng bị tách ra đó cho nó mọc lại, trông móng nó méo mó xấu xí dã man, 1 bên thì khoé quá sâu còn 1 bên thì bthuong
    mẹ nào biết cách để móng nó ăn vào thịt lại như cũ ko giúp em với ạ

Tốt nhất là đừng lấy khóe nữa bạn nhé!nếu khóe quá sâu bạn nhỏ thuốc nhỏ mắt vào một thời gian nó sẽ đầy lên

Trích dẫn Gửi bởi cherrypo2911
    Mẹ em và e thấy đa số những người cùng thời, thường có móng chân móc khóe thiệt là sâu. E thấy nó chẳng đẹp đẽ gì mà mỗi lần móc khóe nhìn sót cả ruột. Chị nào có kinh nghiệm chữa móng chân kiểu này thì cho em kinh nghiệm với nhé. để em mua thuốc về chữa cho mẹ
    e thử mua típ thuốc bảy màu j ấy ( ra tiệm thuốc tây hỏi họ đưa cho, tên khoa học của nó chị quên mất tiêu rồi), xoa điều đặn một thời gian e à. với đi làm nail thì hạn chế móc khóe nữa.

Mẹ nó đừng lấy khóe nữa, từ từ là thấy nó mọc ra thôi ý mà. Nhưng lúc nó mọc ra thì ngứa lắm ý, ráng chịu ko cắt nữa thì nó lại mọc bình thường thôi. Móc khóe hoài móc sẽ sẽ bị tóp ạ.

Tớ cũng bị một bên móng cái .
    Hôm trước cũng thấy đau đau .
    Móng mọc đâm vào thịt luôn đau lắm .
    Chỉ biết bấm góc móng đó đi . Làm méo cả móng .
    Cơ mà một thời gian k cắt nó lại đâm vào đau lắm í .
    Bôi thuốc có hết được k mn ?