Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi Mẹ bé Hà
    Tóc tớ cực kỳ xơ và yếu. Ra tiệm tóc thì các ông bà chủ tiệm đều không muốn đụng vào đầu của mình. Hồi tết, tớ qua Khánh Vân mua một hộp hấp tóc của Daviness để biếu vợ Sếp (mình thì chỉ dùng loại Pen - tin có mấy chục nghìn thôi), mang về nhà ngắm, rồi cứ đi ra, rồi đi vào, thèm lắm mà tiếc chả dám động vào. Thế rồi một phút dại dột, tớ bóc tem, và ....không đem tặng được nữa. Tớ dùng đúng 2 lần đã thấy tóc cải thiện rõ rệt. Bây giờ tớ thường xuyên dùng thay cho dầu xả. Tóc tớ không hề xơ và rối như trước nữa. Nhưng nhược điểm của nó là tớ không thấy mượt như dùng dầu xả Pen -tin (viết không đúng lắm) mà hơi bông tóc, nhưng tớ dùng Pen - tin mãi mà tóc chẳng thấy cải thiện gì cả. Thế mới biết đắt sắt ra miếng.
    Tớ hay mua Davines ở ST Thái hà, dầu này bây giờ hàng giả, hàng nhái, hàng TQ rất nhiều nên chon chỗ tin cậy bạn nhé.
    Tóc bạn muốn đẹp thêm thì dùng tinh dàu dưỡng( làm bóng, mượt tóc) củng Davines luôn nhé. hình như hơn 200k thì pai.

Trích dẫn Gửi bởi Tom&Bống
    tớ thì rất hợp với Davines gội xả, hấp cùng luôn. Tớ rất tự hào về tóc của mình mặc dù tớ ép rất nhiùe lần rồi.
    Chuẩn không cần chỉnh :Smiling: Tớ thấy Davines dùng cho tóc hư tổn là hợp nhất, đắt sắt ra miếng (mỗi tội cái mùi thì chả thơm gì, anh xã nhà tớ chê là y như mùi xà phòng giặt :Sick::Sick::Sick
    Tớ có lời khuyên cho mẹ Kẹo chanh là ra ngoài hàng gội mỗi lần 1 loại dầu, hợp cái nào thì mua cái đó. Vì thực ra dầu xịn hay dầu thường có hợp hay không cũng tùy chất tóc của mỗi người. Hơn nữa sản phẩm mà mọi người tư vấn chỉ là sản phẩm tốt nhất mà người đó từng dùng thôi, chưa hẳn là tốt nhất trên thị trường, và cũng không hẳn là tốt nhất đối với mình.
    Hiện giờ tớ đang dùng Davines và Tsubaki thay đổi (1 tháng đổi dầu gội 1 lần, thấy báo bảo thế, vì dùng lâu 1 loại dầu, nó nhờn tóc mình rồi, không còn rõ tác dụng nữa) cũng thấy ổn lắm, mượt vừa vừa, xuông vừa vừa, dưng mà tóc mọc dài nhanh kinh khủng, ai cũng phải ngạc nhiên, chả hiểu lý do tại sao rooling:rooling:rooling:

Trích dẫn Gửi bởi keo chanh
    Tóc em sau bao phen nhuộm, ép ,duỗi giờ phần đuôi tóc xị xơ và hư tổn khá nặng :Crying:. Nếu ko chữa trị ngay sợ sẽ mất bộ tóc mất. :Worried:. Nên em nhờ mọi ng tư vấn cho em 1 bộ gội xả hấp hiệu quả cho toc hư tổn. Nếu moị ng cho cả chỗ mua uy tín và giá cả nữa thì quá tốt ạ.
    EM xin cảm ơn. :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Tớ vote cho dòng hàng của Rolland . Tớ đang dùng dầu gội Smoothing và xả Smoothing curly- control của rolland và xịt dưỡng silker.Thỉnh thoảng tớ mang hộp hấp Coconut Treatment ra tiệm , bảo họ ủ nóng cho hoặc tớ tự ủ lạnh ở nhà. Tớ thấy tóc tớ bây giờ cũng ổn mặc dù trong vòng chưa được một năm mà tớ duỗi tóc rồi lại làm xoăn,nhuộm màu và bây giờ lại duỗi thẳng.Nếu bạn ở HN thì có thể vào các salon tóc mà mua.Ngoài ra tớ thấy chế độ ăn uống cũng giúp cải thiện mái tóc đấy chủ top ạ !

Cho mình hỏi siêu thị Thái hà ở đường nào hả mẹ Tom&Bống ơi?

Cảm ơn mọi ng ạ. Dưng mà em chưa chống lầy :Crying:. Ở WTT nhà mình vui, nhìu kinh nghiệm hay nên em cứ mon men vào thôi :Laughing:. Em đang định dùng thửu tsubaki đỏ xem thế nào :Battin ey:. Có kết quả gì em sẽ thông báo liền :Battin ey:.
    Cảm ơn các chị nhá. Em tặng hoa cảm ơn luôn :Kiss::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

Bạn ơi tsubaki đỏ dành cho tóc thường và tóc dầu thôi. Tóc khô và hư tổn nên dùng Tsubaki trắng ý. Mình dùng 1 thời gian thấy khác hẳn luôn nhé. Đắt hơn 1 chút thôi nhg mà hơn hẳn đó. Tóc mình trc cũng khô lắm. DÙng tsubaki đỏ thấy cũng mượt, dùng 1 thời gian mọi ng bảo dùng tsubaki trắng xem, thế là dùng thử thấy rất Ok đó.

Tsubaki trắng thích hơn đỏ bạn nhé. nhiều dưỡng chất hơn

Trích dẫn Gửi bởi pocahontas45
    Cua hang nay trong Trung tam chieu phim quoc gia co ban day chu ma k dat nhu me Relaxtechs dau nhe
    Thế ah, thế mà mình k biết, toàn mua qua hiệu gội đầu và thế là toàn bị mua đắt rồi. bạn có nhớ khoảng bao nhiêu tiền một bộ gội là bao nhiêu không?

Mình mua 2 bộ Tsubaki đỏ trong chuyến đi công tác Nhật vừa rồi. Gội lần đầu thấy mượt, lần kế tiếp sau thì khô và xơ lắm nên cuối cùng đang bỏ xó đấy. Giờ đi mua dầu gội dưỡng chất thảo dược gì đó của Thái Dương lại thấy okie con gà đen mới chết chứ. Tóc mình ngày trước suôn, mượt lắm, đến mức bạn trai còn bảo cảm giác để cái lược lên đỉnh tóc là nó tự trôi tuột xuống dưới. Cách đây 15 năm rồi. Híc. Chắc hồi đấy còn trẻ. he he. Bây giờ lại ngược đãi nó quá, cứ làm xoăn, lại duỗi, xoăn lại duỗi nó trở thành một túm rễ tre xơ xác. Hu hu, ngày oanh liệt nay còn đâu

Còn đây là những thứ tớ đã dùng và kinh nghiệm của tớ:
    1- Chitsai số 5/7 thấy mùi rất thơm nhưng ko mượt. Chitsai olive thì ko thơm bằng nhưng mượt hơn, giá tương đối mềm (216k/cặp, mỗi lọ đều 500ml), hãng của Mỹ nhưng sản xuất tại nước thứ 3 là Taiwan, hàng rất nhiều ko sợ bị mua phải hàng giả, siêu thị mỹ phẩm nào cũng có bán.
    2- Dầu của hãng L'oreal thì rất chuyên nghiệp, có đủ các sản phẩm cho các loại tóc, màu đỏ hoặc màu vàng đục trơn hơn vàng trong rất nhiều, (vàng trong dùng chán lắm nhé), nhưng nhược điểm là ko có cửa hàng chính hãng tại VN, nếu bạn nào quen ai đi Thái Lan, Sing ... mà mua vác vai về được thì ngon, chứ ở VN thì mình hơi ngại về hàng TQ nhái tràn ngập. Nói thật là tớ chả dám mua ở VN. À giá 1 cặp gội 400ml/xả 200ml quy sang VND khoảng 230k~240k/cặp.
    3- Dầu L'occitane ko có j để chê, ngoài giá cả đắt quá. Mà các bạn để ý nhé, sp L'occitane mà dòng chanh xả thì gội ko thích, thích nhất là gội/xả Shebutter hoặc Aroma. Cái bộ Shebutter thì gội cái sờ vào thấy tóc mướt luôn trên tay, còn Aroma thì ngấm vào tóc và có tác dụng phục hồi (nhớ là aroma repair chứ ko phải volume đâu) tớ 3 ngày gội đầu 1 lần, nhưng tới lần gội sau mà tóc vẫn còn mùi thơm, mùi đặc trưng của cỏ, nói chung là thích lắm, mang ra hiệu mà các em gội đầu còn khen mãi. Nhưng đắt quá chả biết mình nghiến răng theo đc tới bao giờ. 2 dòng này giá như nhau, dầu gội và xả giá bằng nhau. Lọ nhỏ nhất 75ml là 125k/lọ, còn lọ 250ml là 395k/lọ (giá 1 lọ chứ ko phải 1 cặp đâu nhé), có ở các cửa hàng chính hãng của L'occitane tại Tháp HN, Vincom, Pakson. Tớ có ảnh cái lọ dầu xả cho mọi người nhòm đây này (đắt quá nên ko dùng cả cặp, vẫn dùng dầu gội Chitsai Olive và xả L'occitane)