Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Duỗi (ép) tóc - Kinh nghiệm và địa chỉ (HN)

Em sinh xong gần 9 tháng rồi, muốn làm đẹp lên một tí vì tóc tai bây giờ xấu xí quá ,nên thế muốn duỗi tóc cho thẳng vì sau sinh tóc cứng và gãy nữa. Tóc em bây giờ vẫn rụng nhưng ít hơn lúc mới sinh. Bây giờ duỗi có sớm quá không, và có ảnh hưởng gì không? Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ giáo cho em với.

Ôi gặp người cùng cảnh ngộ rồi này. Nhưng mình không biết sắp xếp đâu ra thời gian để đi ép tóc (vì quá lâu). Các mẹ ơi, giúp mình chọn 1 với: 1 là ở nhà với con trong ngày CN để MC được vui (vì bà đã trông cháu các ngày trong tuần rồi, bà thím giúp việc vừa về quê vì trâu ốm, lợn đẻ), 2 là cứ đi ép tóc và nói là đi có việc vào ngày CN thì trông hình dáng của mình có phần tươi sáng hơn, anh xã nhìn mình đỡ chán.???????

To quangyenvi
    Theo mẹ chomchom thì đúng là nên dành thời gian chăm sóc cho chính mình thật đấy.
    Gái một con mòn con mắt đâu chả thấy, chỉ thấy đi làm về là lại tất bật cơm nước chồng con, chúng mình trông như mấy mẹ sề rồi nhỉ.
    Cứ quyết tâm là làm được mà.
    Nói lí do chính có khi AX và MC lại ủng hộ đấy.
    Đừng lo quá cho baby vì coi như là mình đi làm CN vậy.
    To huyhoanhi
    Nói chung là ép tóc thì cũng như làm đầu thôi, dùng hoá chất nên sẽ có hại ít nhiều.
    Nhưng cũng không nghiêm trọng đâu.
    Chomchom nhà mình được 1 tuổi mình đã đi ép tóc rồi.
    Cho đến nay chưa thấy tác dụng phụ gì cả, ngược lại là đằng khác.
    Trước khi ép vì là tóc mình là tóc dầu nên mình phải gội đầu thường xuyên và nhanh ngứa nữa nhưng sau khi ép thì khác hẳn đấy suôn và mềm hơn nhiều, khỏi phải gội quá thường xuyên như trước.
    Chỉ tội mất tiền cho người ta giựt tóc đau ê ẩm lại không dám kêu.
    Nhưng mà bõ công mình đầu tư "vàng bạc".

Nếu bạn còn cho bé bú mẹ thì theo mình không nên dùng hoá chất để ép hay làm tóc, ít nhiều nó cũng ảnh hưởng đến việc nuôi con bằng sữa mẹ đấy, cai sữa xong thì làm đẹp thôi, tạm thời thì mỗi lần cần đẹp thì ra tiệm gội và là tóc vậy.

Đang ở
    Thanh Hóa
    Bạn ơi ! Duỗi tóc không có ảnh hưởng nhiều lắm đâu. Nhưng mà phải kiên nhẫn cho cái công đoạn kéo kéo , ép ép mà cứ nghe thấy xèo xèo ấy. Rồi xả , rồi bôi thuốc , rồi ngồi chờ..... nói chung là phải NHẪN. Nhưng sau đó thì mỗi lần gội đầu thấy đã hơn vì suông và mượt. Bạn hãy sắp xếp thời gian làm đẹp cho mình bạn nhé !

Mẹ Mí thì Mí 4 tháng mẹ đi làm lại là duỗi tóc luôn, không thể kiên trì đợi đến khi cai sữa cho bé được vì đầu tóc xơ xác trông chán quá. Mẹ cháu hy sinh 1 ngày nghỉ từ 9a:m đến 14p:m để cho người ta giật tóc, hì hì, cũng bõ công. Mình nghĩ là duỗi tóc khi đang cho bé bú ko có gì nghiêm trọng lắm đâu, các mẹ cứ yên tâm làm đẹp đi.
    --------------
    Mẹ Mí

Nhưng mẹ nào đang bị rụng tóc thì chớ có dại đi duỗi tóc nhe, sau khi duỗi tóc , tóc sẽ bị rụng thêm đó (hihi, các mẹ nghe sợ chưa, không biết các mẹ sao, chứ mẹ Phomai sinh sau rụng muốn hói đầu rồi, bác sỹ dặn đừng có đi duỗi, uốn gì, càng rụng thêm)

Chị ơi, mùa này ai mà chả rụng tóc nhiều hả chị? Nhưng cái mặt tiền của mình cần nâng cấp để Tết có gặp khách, em cũng đỡ phần nào... tủi thân.

Đọc bài của Chomchom mình thấy máu đi ép tóc ngay, xong đọc bài của Vân lại thấy chùn bước, đọc tiếp bài của Mẹ Mí lại thấy muốn trở lại. Thôi túm lại là mình yêu con nhưng cũng phải nghĩ đến mình một chút chứ, mẹ "bồi dưỡng" móng giò đâm ra mập thù lù, bây giờ phải đi tân trang đầu tóc kể còn sánh vai cùng AX đi chơi Tết chứ :-). Bim nhà em được gần 5 tháng rồi, cũng OK Mẹ Mí nhỉ.
    To Mẹ Mí: Em uống Vít E được gần 10 ngày rồi, hình như cũng khá khẩm hơn. Thankssss chị nhiều.

Vụ ép tóc này mình đã làm rồi, ép xong tóc rụng kinh khủng luôn, còn con bé con thì không thèm ngó mặt mẹ vì hình như tóc mẹ hơi có mùi gì đấy. Mà mẹ cháu ép chỗ có uy tín hẳn hoi, xong thấy tóc cũng bị khô đi nhiều. Các mẹ ơi, có cắt hay thay đổi kiểu tóc cũng là làm mới mà, vẫn đẹp mà lại không quá lâu, chứ ngồi làm mấy tiếng em đau hết cả mông.
    He he, cá nhân em có ý kiến thế còn tuỳ các bác, không lại mắng em thì chít.

Các Chủ đề tương tự

1. Xin kinh nghiệm chữa rụng tóc khi gội đầu.
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 07:57 AM
  2. kinh nghiệm phục hồi cho tóc hư tổn nặng cả nhà ơi!!!!!
    Bởi maitan trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 04-27-2015, 04:16 AM
  3. Kinh nghiệm cho tóc dầu bê bết
    Bởi linhkiendientuso1 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-17-2015, 08:47 PM
  4. Kinh nghiệm chọn máy tạo kiểu tóc như thế nào?
    Bởi qatgroup trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 03-31-2015, 11:39 PM
  5. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 03-27-2015, 09:50 PM