Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Các chị dùng Nước tẩy móng (Nail Remover) loại nao?

Mình cũng bị như vậy nên cùng hóng xem các mẹ web trẻ thơ tư vấn.

Mình đang dùng TFS màu xanh.

Up lên cho các chị giúp e với
    Trích dẫn Gửi bởi Dung Nhi
    Mình đang dùng TFS màu xanh.
    Giá rổ thế nào ạ? Chị mua ở đâu thế? Ngoài vincom với Parkson có chỗ nào bán k ạ?

mình dùng của OPI luôn nhé,1 chai to chắc khoảng hơn 500ml 400k xài hơn 2 năm chưa hết,but nên mua chai nhỏ đề chít ra

Trích dẫn Gửi bởi nguyenpro88
    E sơn = opi nhưng tẩy móng xong thì bị vàng móng, k biết do sơn hay tẩy móng, vừa sơn xong tẩy móng thấy hơi vàng rùi nên e đoán là do tẩy móng :Sad:. Các chị thường dùng tẩy móng loại gì và mua ở đâu vậy ạ ? Chỉ cho e với, thích sơn móng mà sơn xong bị vàng chán lắm ạ :Sad::Sad::Rose::Rose:
    hồi trước em cũng bị vàng khè luôn á, thay đổi sơn nuôi móng cả năm thì hết vàng, té ra là do OPI chị ạ, chị xài OPI mua tại cty hay mua ở đâu?coi chừng hàng đểu đấy chị. Còn em thì em kị với OPI, cỡ nào cũng vàng, vàng kinh khủng :Silly:

E k đầu tư cho nail remover lắm nên thích loại nào dễ tìm dễ mua giá rẻ dễ mang vác thôi ^^
    Hiện h e dùng của TFS màu hồng, 38k/100ml, mùi kẹo, rất dễ chùi ^^ nhất là lúc sơn kim tuyến tùm lum í :Silly:
    Cái này mua ở showroom TFS nào cũng có, mắc hơn hàng xtay mấy nghìn thôi ^^

Cũng hay đấy. Bởi nhà tớ gần cửa hàng làm móng nên lắm khi lười lười là ra đó làm. Nhưng nếu cách này xem ra tiết kiệm hơn, nhất là trong thời buổi tăng giá này. Hôm nọ nước mắm lên tận 5k/chai.

Trích dẫn Gửi bởi pinkkitty
    hồi trước em cũng bị vàng khè luôn á, thay đổi sơn nuôi móng cả năm thì hết vàng, té ra là do OPI chị ạ, chị xài OPI mua tại cty hay mua ở đâu?coi chừng hàng đểu đấy chị. Còn em thì em kị với OPI, cỡ nào cũng vàng, vàng kinh khủng :Silly:
    Mình mua ở Ánh Dương đó, vừa sơn xong tẩy đi đã bị vàng rùi, mua cái tẩy trong bigc í

Mình thích TFS xanh (mùi rong biển) hoặc hồng (mùi dâu), mùi nhẹ nhàng, ko bị khô móng. Còn OPI thì cái mùi của nó thơm nồng nặc quá, xài mãi mà vẫn chưa hết cái lọ to. Móng vàng ko phải do removal đâu, cái đó chỉ làm khô, dòn móng và khô da thôi. Còn nguyên nhân chính làm vàng móng là hoặc do nước sơn ko tốt hoặc do để móng (đã sơn) quá 1 tuần mà ko chùi và sơn lại, đặc biệt màu sơn đậm như đỏ, đen, nâu... là ăn móng cực kỳ luôn . Muốn bớt vàng móng thì cứ 2 tuần 1 lần nên dùng miếng buffle đánh sơ qua móng cho đi hết lớp móng bị vàng, sau đó đánh bóng móng sẽ làm móng nhìn có sức sống hơn kể cả khi ko sơn. Tớ có 1 lọ nước dưỡng chống vàng móng bôi lên trc khi sơn của Sally Hansen thì phải, cũng hiệu quả lắm.

Các Chủ đề tương tự

1. Tự làm metallic nail
    Bởi lehuyvan trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 05:13 PM
  2. HCM - Học nail đi Mỹ em nên học ở KellyPang hay WorldNail đây các mẹ ?
    Bởi namkhoakt trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-13-2015, 06:53 PM
  3. 20 mẫu nail cho mùa giáng sinh 2014
    Bởi abeetran trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 01-15-2015, 06:05 PM
  4. Học nail - Dụng cụ học nails
    Bởi raisemeup trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-14-2015, 05:01 PM
  5. Cho em hỏi về nail O.P.I bán ở Tôn Thất Tùng