Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Nhuộm tóc - Kinh nghiệm và địa chỉ (HN)

Em cũng hay nhuộm tóc màu nâu hạt dẻ nhưng mấy lần nhuộm rồi thấy tóc bị khô. Đi đường thấy nhiều người tóc nâu mượt mà đẹp thế. Các mẹ có kinh nghiệm gì về chọn loại thuốc nào, địa chỉ nào nhuộm tốt hay cần phải chăm sóc tóc nhuộm thế nào để tóc luôn "óng mượt như nhung" thì chia sẻ nhé. Em cám ơn nhìu nhìu.

Minh day cung nhuom toc, khong bi khonh ban, vi sau khi goi minh dung dau xả. Thinh thoang minh dung olive oil, de boi len toc. Sau do rua sach.
    Hoac lay trai bơ xay ra, roi boi len toc. Chuc ban co mai toc dep. Nhu rua ky sau khi boi cacti do len nha.

Tại sao bạn không highlight mà nhuộm làm gì. Nhuộm thì dĩ nhiên tóc dễ bị khô nên mỗi lần gội đầu phải dùng thêm conditioner nữa đấy. Lâu lâu thì nên hấp dầu 1 lần , như vậy tóc sẽ mượt. Mình cũng highlight tóc nhưng mỗi lần gội đầu đều gội thêm conditioner (dầu xã ) nên vẫn mượt không bị khô.

Chị cũng chuyên nhuộm tóc nè, 6 tháng/ lần, điệu lắm em ơi !
    Miteo ở đâu vậy?, nếu ở SG em đến tiệm Khánh đường Hai Bà Trưng, Q1 cũng được lắm. Lỡ nhuộm rồi thì phóng lao phải theo lao... 8) , em nhờ tiệm chỉ cho mình loại dầu gội chuyên dùng cho tóc nhuộm để thứ 1: tóc không mau phai, thứ 2: giữ được tóc vẩn mềm đẹp. Nếu sợ tiệm bán mắc, em nhớ cái tên dầu gội đó rồi ra siêu thị hay chợ An đông, các shop Mỹ phẩm uy tín như Anh (Lê Văn Sỹ Q3), Thanh Phương (Nguyễn Trung Trực Q1) tìm mua. PS: Mẹ Bí ơi, highlight là sao nhỉ , chị chưa thử lần nào....

Cám ơn mọi người advise nhé. Em mắc cái bệnh điệu giống chị Susu nên cứ phải nhuộm hoài à. Em ở HN chị ạ. Chị hay dùng loại thuốc nào. Mấy tiệm ở gần nhà em họ giới thiệu thuốc Ý, Mỹ tùm lum, không biết mầu lên có đẹp không.
    Mẹ Bí à, chỉ highlight thôi thì dùng màu gì cho hợp? Tóc bọn mình vốn đã đen nhánh thì phải đổi chất tóc sang nâu sau đó rồi highlight thì mới nổi chứ nhỉ?
    Cheers

Chị Trang ơi , highlight là chỉ nhuộm 1 ít tóc thôi k nhuộm hết cả đầu.
    Các mẹ mà nhuộm tóc thì phải mua loại dầu gội và dầu xả chuyên dùng cho tóc nhuộm thì mới mượt được chứ dầu bình thường thì k xi nhê gì cả.....
    Ngoài ra em có bí kíp này ( nói vậy cho kiu..... ) các mẹ làm thử xem , đơn giản mà lại mượt tóc nữa.Bình thường cũng ủ được chứ không riêng gì tóc nhuộm, giúp tóc khoẻ và bóng mượt hơn.
    1/2 hủ sữa chua + 150ml sữa tươi....trộn đều rồi xoa lên tóc ủ khoảng 15 phút xả sạch lại với dầu xả. Vì sữa chua có đường nên phải xả lại dầu xả. Trước khi ủ tóc thì gội đầu thật sạch.
    Em thì không dám nhuộm tóc vì sợ khô tóc và bị rụng nữa.....nhát gan vô cùng nhỉ.... ops:
    Thấy mọi người nhuộm đẹp lắm mà không dám thử. Em nghe nói là hàng của Revlon nhuộm đẹp mà bền màu nữa , mẹ Miteo thử xem.
    Chúc các mẹ tóc luôn đẹp và mượt mà nhé....

Trích dẫn Gửi bởi Miteo
    Cám ơn mọi người advise nhé. Em mắc cái bệnh điệu giống chị Susu nên cứ phải nhuộm hoài à. Em ở HN chị ạ. Chị hay dùng loại thuốc nào. Mấy tiệm ở gần nhà em họ giới thiệu thuốc Ý, Mỹ tùm lum, không biết mầu lên có đẹp không.
    Mẹ Bí à, chỉ highlight thôi thì dùng màu gì cho hợp? Tóc bọn mình vốn đã đen nhánh thì phải đổi chất tóc sang nâu sau đó rồi highlight thì mới nổi chứ nhỉ?
    Cheers
    Miteo à, mình cũng điệu như Miteo & chị Susu đấy, cứ 06 tháng lại phải nhuộm một lận Màu tóc tự nhiên của mình là màu đen nhánh, rất đẹp đấy nhưng khổ nỗi mình lại chỉ thích màu nâu _ hạt dẻ thôi : đây là màu truyền thống mình vẫn nhuộm đậy Cũng đã có lần nhuộm thử màu hơi ngả vàng nhưng thấy không hợp vì mình để tóc ngặn Tóc highlight thì chỉ thích hợp với kiểu tóc để dài thôi, rất mode nhưng đi làm VP thì cũng không hợp lặm Mình vẫn nhuộm thuốc của Kadus - màu số 77/78 thì phải (nhưng cũng còn tuỳ vào chất tóc và thợ nữa vì khi nhuộm mình thấy phải pha nhiều loại thuốc lắm thì mới lên được màu như ý, đều màu và bóng nưã. Mà haneko thấy các chị ấy nói đúng đấy, tóc nhuộm là phải gội loại dầu và xả riêng ( bắt buộc phải dùng xả khi gội nếu không tóc sẽ rất khô và xấu ). Hiện mình đang gội và xả của Kosé - loại dầu cỏ đó - thấy cũng ổn lặm Mình nghe nói hàng gội và xả của Kanebo còn tốt hơn nữa đậy Mình đang định xài hết cặp này thì sẽ mua thử Kanebo về dụng Có chị nào biết mua cặp dầu gội + xả Kanebo ở đâu rẻ không ( em nghe nói gửi mua ở HP thì rẻ hơn là mua tại Hanoi đựoc 50k - 60k/ cặp cơ đậy Có chị nào ở HP không giúp em với. EM cảm ơn nhiều nhiều nha

Thanks Haneko, chị NPLoan cũng khuyên mình nên ủ lạnh hoặc ra ngoài tiệm ủ nóng nếu có thời gian. Mình đã thử ủ lạnh lúc gội đầu ở nhà rồi, cũng tiện chỉ mất 10-15p thôi. Tóc cũng mềm và cải thiện hơn nhiều.

Bôi lòng đỏ trứng gà lên tóc khoảng 30' rồi đem gội lại. Đảm bảo bóng mươt. Tóc đen dùng high light màu đỏ macaroni là hay nhật

Hôm nay mới thấy lại cái mục này, sorry chị Trang và miteo nhé vì không thấy nên trả lời hơi bị muộn.
    Highlight nghĩa là chỉ nhuộm khoảng 1/2 tóc hoặc ít hơn. Người thợ thì cất công làm 1 chút, là phải chia sao cho đều để tuy nhuộm 1/2 tóc nhưng phải đều nguyên cả 1 đầu tóc. Thợ sẽ biết cách pha màu để tóc mình khỏi bị nhìn đen nhánh khi highlight.
    Em chẳng bôi gì hết đấy. Sau khi highlight, em hấp dầu 1 lần nhé. Sau đó thì mỗi lần ở nhà gội đầu thì em cho dầu xả lên.
    chị Trang ơi, em thấy ở Nhật có loại dầu hấp nào good lắm đó. Em quên mất tên rồi. Cái lọ màu vàng.

Các Chủ đề tương tự

1. Xin kinh nghiệm chữa rụng tóc khi gội đầu.
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 07:57 AM
  2. Kinh nghiệm dưỡng tóc dầu, nhuộm thường xuyên nhưng tóc ko khô, xơ, chẻ ngọn
    Bởi tranminhthuydung trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-02-2015, 06:54 AM
  3. Kinh nghiệm dùng dầu dừa dưỡng tóc
    Bởi elainechen trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-13-2015, 12:00 AM
  4. Kinh nghiệm tự nhuộm tóc của mình: an toàn và rẻ
    Bởi ngocsandaiviet trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-18-2012, 04:24 PM