Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Các chị cho em hỏi thêm với, có thể dùng loại dầu, hay keo nào để làm cho tóc bóng mượt được không ? Mùa đông sắp đến, lúc nào đầu em cũng bù như tổ quạ

Gửi Thủy Nguyên
    Công thức sữa chua và sữa tươi đó có ổn không, bạn dùng được bao lâu rồi, mình cũng muốn áp dụng lắm nhưng hay đi gội đầu tiệm nên không biết có nên mang hỗn hợp đó ra hàng không nữa.

Mình tưởng nhuộm tóc xong thì tóc đẹp như... mới chứ?!
    Lâu lắm rồi, cách đây cũng phải 5-6 năm mình đã nhuộm tóc khi tóc mình bị cháy và chẻ ngọn. Nhuộm xong tóc óng ả, chẻ ngọn cũng chẳng nhìn thấy đâu nữa...
    Loại thuốc nhuộm tóc ấy lâu rồi không thấy ở đây bán nữa... trước đây bán nhiều như revlon vậy. ( loại thuốc nhuộm tóc đó còn làm cho tóc mình có vẻ dày hơn nữa , vì tóc mình mảnh )
    Hôm trước chị Mỹ Ly ( thợ làm tóc ) nói với mình rằng tóc nhuộm đẹp thứ nhất phải do thuốc, sau đó đến tay nghề thợ và tuân thủ đúng hướng dẫn của nhà sx nữa.
    Mọi người tóc khô còn có đủ cách để làm ẩm nó, còn mình tóc dầu, mỗi nag2y phải gội 1 lần nếu không nó bết lại trông xấu xí. Sợi tóc đã mảnh rồi lại còn dính bết lại xấu xí quá chựng Mình không biết làm sao cho nó....đẹp giống người ta.

Tuti đang xit ơi , công thức sữa chua và sữa tươi đó em đang áp dụng và kết hợp với dầu gội Enchantuer ( vì em hợp với loại này mà.... ) thấy tóc mượt và mềm hẳn ra chứ k như trước giờ em vẫn thấy khổ vì mái tóc khô của mình . Em ra hiệu gội rồi họ làm cho luôn , chẳng fải mang theo và ở nhà thì lười và cả mắc công nên ra tiệm làm luôn , em làm 1 tuần 1 lần. Gội đầu sạch ủ tóc sau đó 20 phút thì xả sạch với dầu xả tóc nữa.
    Chị Minh Hoa ơi , nếu tóc chị dầu và nhờn như vậy chị thử ủ tóc với chanh và lòng TRắng trứng gà xem sao chị nhé. Vì lòng trắng trứng làm khô tóc đấy. LanHuong1978 ơi , theo mình nghĩ Hương mua dầu dưỡng tóc xịt lên cũng giữ nếp tóc và bóng đẹp nữa.....

Cac chi oi, u toc la gi vay????

Phương ơi: Ủ tóc nóng hay lạnh như các mẹ nói thì Chị nghĩ cũng như là hấp dầu. Mình cho thuốc mướt tóc lên rồi trùm kín ủ khoảng 15-30 phút tùy theo tóc nhiều hay ít và yêu cầu của thuốc nữa đó. Ủ lạnh thì để vậy, ủ nóng là hấp đấy. Lanh chanh trả lời cho em Phương, mình nghĩ vậy có đúng không các mẹ. Ấy là oil treatment đó em Phương ơi.

Chị ơi em hiểu rồi còn cái ủ nóng nghĩa là cũng tuỳ thuộc vào cái loại dầu mình dùng?!?!? ủ nòng là cứ thế chụp đầu lên cái máy hấp hả chị, nó hiểu quả hơn?!?!

Đúng rồi mẹ bé Bí và Stink ơi. Ủ nóng là hấp dầu đó. Còn ủ lạnh dùng tương tự như kem sả tóc ý, không cần hấp hơi nước.

Chị Stink ơi , ủ tóc theo như em nói là bôi dung dịch mình đã làm lên khắp tóc rồi kẹp lại , lấy cái mũ tắm trùm lên để khoảng 15-20 phút gì đó.

Mẹ bé Bí ơi, mình chưa nhuộm tóc bao giờ nhưng nghe mẹ nói thế mình cũng thấy thích thích, mẹ bé Bí chỉ cho mình tiệm nào làm bảo đảm đẹp, bền đi nha. Cám ơn mẹ bé Bí nhiều.

Các Chủ đề tương tự

1. Xin kinh nghiệm chữa rụng tóc khi gội đầu.
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 07:57 AM
  2. Kinh nghiệm dưỡng tóc dầu, nhuộm thường xuyên nhưng tóc ko khô, xơ, chẻ ngọn
    Bởi tranminhthuydung trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-02-2015, 06:54 AM
  3. Kinh nghiệm dùng dầu dừa dưỡng tóc
    Bởi elainechen trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-13-2015, 12:00 AM
  4. Kinh nghiệm tự nhuộm tóc của mình: an toàn và rẻ
    Bởi ngocsandaiviet trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-18-2012, 04:24 PM