Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Làm phồng chân tóc để tạo độ dày và bồng bềnh cho tóc mỏng

Các mẹ có ai phải khổ sở vì tóc mỏng không ah? Có ai biết Salon nào ở Ha nội làm tóc phồng lên ( bằng cách uốn lô trên chân tóc hay sao í) và bồng bềnh , dầy dặn không ah? mà làm xong ko phải sấy làm gì cầu khí ý. Nói tóm lại là em muốn tóc mình trông thật là dầy. Nhưng quan trọng là phồng đầy trên phía đỉnh đầu ý chứ cũng ko nhất thiết phải cụp phía đuôi tóc. còn được thì càng tốt . Tóc em sợi mảnh mà mới ep đước 4 tháng thôi, dài chấm vai.
    Các Chị mách em Dịa chỉ với nha. Ai có ảnh từng làm ở đó rồi post lên thì càng hay ạh.
    P/S: em có nghe nói đến ép phồng nhưng cái đó em thấy ko hiệu quả mà có thì cũng chỉ hơi hơi phồng thôi. Ko phồng được từ đỉnh đầu .
    Các chị Giúp em nhá. :LoveStruc:

Ko ai giúp em ah :Nottalkin:

em cũng có nhu cầu y như chị
    Em biết 1 chỗ đấy là tony and guy có anh Andrew gì đó , hôm trước em thấy anh í làm trên style TV , tóc làm phồng xong đẹp ttuyệt với , mà từ một người tóc mỏng , ẹp nhé.
    Nhưng em nghĩ làm ở đấy thì quá đắt , nên tìm hàng nào bình dân mà chuyên ép phồng chân thì chắc rẻ hơn nhiều

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    có mình làm rồi đây này, cách đây khoảng 6 tháng, hồi đấy sau khi nghiên cứu một loạt các cửa hàng cắt tóc, mình quyết định đến chỗ chị Nga ở Đào Tấn.
    Sau khi họ xem tóc mình, vì mình xin tư vấn xử lý cái tóc mỏng của mình, thì họ tư vấn là uốn làm phồng chân tóc trên đỉnh đầu. Cái này hoàn toàn lạ lẫm với mình, nhưng cũng quyết định phó mặc cho họ làm, nói chung là uốn một lớp bên trong trên đỉnh đầu, sau khoảng 3,4 tiếng làm, kết quả là tóc mình rất ổn, nó phồng lên trông dày dặn hẳn ra ở trên đỉnh đầu, mà tóc mình lại để đầu Vic, nên hợp lắm, đến cơ quan ai cũng khen là tóc dạo này dày dặn lên hẳn ( he he)
    Theo mình thì ai tóc mỏng thì làm cái kiểu đó rất hay, người ngoài nhìn vào không hề thấy có chỗ nào uốn cả, mà tóc lại phồng lên, hôm mình làm cũng có một bạn làm y hệt mình, và đều hài lòng cả, tất nhiên là giá cả rẻ hơn nhiều so với Andre, hình như chỉ khoảng 200K

Trích dẫn Gửi bởi bedale
    có mình làm rồi đây này, cách đây khoảng 6 tháng, hồi đấy sau khi nghiên cứu một loạt các cửa hàng cắt tóc, mình quyết định đến chỗ chị Nga ở Đào Tấn.
    Sau khi họ xem tóc mình, vì mình xin tư vấn xử lý cái tóc mỏng của mình, thì họ tư vấn là uốn làm phồng chân tóc trên đỉnh đầu. Cái này hoàn toàn lạ lẫm với mình, nhưng cũng quyết định phó mặc cho họ làm, nói chung là uốn một lớp bên trong trên đỉnh đầu, sau khoảng 3,4 tiếng làm, kết quả là tóc mình rất ổn, nó phồng lên trông dày dặn hẳn ra ở trên đỉnh đầu, mà tóc mình lại để đầu Vic, nên hợp lắm, đến cơ quan ai cũng khen là tóc dạo này dày dặn lên hẳn ( he he)
    Theo mình thì ai tóc mỏng thì làm cái kiểu đó rất hay, người ngoài nhìn vào không hề thấy có chỗ nào uốn cả, mà tóc lại phồng lên, hôm mình làm cũng có một bạn làm y hệt mình, và đều hài lòng cả, tất nhiên là giá cả rẻ hơn nhiều so với Andre, hình như chỉ khoảng 200K
    Chùi. Đúng thứ e cần rồi. Chị có ảnh không. UP cho mọi người cùng ngắm :LoveStruc:

Trích dẫn Gửi bởi VCL91
    Chùi. Đúng thứ e cần rồi. Chị có ảnh không. UP cho mọi người cùng ngắm :LoveStruc:
    Ui, bồ ơi, trong Sài Gòn có chỗ nào ko, tớ cũng đang gặp vấn đề này? mẹ nào biết chỉ tớ với

Hic, rất tiếc là chẳng có cái ảnh nào hồi làm kiểu đấy để cho mọi ngươi xem cả, cách đây nửa năm rồi. Nhưng quả thật là từ xưa đến nay, chưa bao giờ mình dám nghĩ là tóc mình nhìn có thể ngon lành cành đào thế, vì nó quá mỏng, cứ ẹp vào da đầu, nên bạn cứ yên tâm mà làm nhé. Mình cũng định đi làm lại kiểu đấy đây, mỗi tội lười quá thôi
    Chúc có kiểu đầu như ý nhé

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    Chị ơi tóc chị mỏng thì ko nên ép, vì ép em sợ tóc bị thẳng có nó càng ẹp vào mặt mình ý ạ Trừ phi là có thể ép phồng được
    Em cũng đang muốn đến gần mùa đông đi uống cụp tóc kiểu uốn như mình cuốn lô hay sấy cụp ý ạ , mình cắt đuổi xong uốn cụp, trông nó sang mà tóc đỡ bị mỏng , mà em chưa biết chỗ nào uốn đẹp chỉ sợ ra hàng người ta ko hỉu lại uốn cho mình từ tít trên đỉnh đầu thành uốn xoăn hic hic

Mình cũng từng dùng cách này để tóc trông dày hơn. Thực chất là người ta sẽ uốn quăn li ti sát chân tóc trên vòng đầu của bạn để tạo độ phồng ở lớp tóc phía trong, nhưng một thời gian sau tóc dài ra thì phải đi làm lại, nói chung thì vì tóc mỏng nên mình phải bỏ công chăm sóc tóc nhiều hơn. Mình từng làm ở Mr Shin khi Nga Đào Tấn còn làm ở đó, còn hiện mình hay chăm sóc tóc chỗ Minh Nguyệt, 75 Trung Liệt, cũng là nhân viên cũ của Mr Shin.

Trích dẫn Gửi bởi Eva.
    Mình cũng từng dùng cách này để tóc trông dày hơn. Thực chất là người ta sẽ uốn quăn li ti sát chân tóc trên vòng đầu của bạn để tạo độ phồng ở lớp tóc phía trong, nhưng một thời gian sau tóc dài ra thì phải đi làm lại, nói chung thì vì tóc mỏng nên mình phải bỏ công chăm sóc tóc nhiều hơn. Mình từng làm ở Mr Shin khi Nga Đào Tấn còn làm ở đó, còn hiện mình hay chăm sóc tóc chỗ Minh Nguyệt, 75 Trung Liệt, cũng là nhân viên cũ của Mr Shin.
    Vậy làm phồng ở Nga Đào Tấn đẹp hơn hay Minh Nguyệt hơn hả chị? Hồi chị làm có đẹp không? Độ dầy có nhiều không ah? àh mà có hại tóc không nhỉ?