Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

bạn nào có kinh nghiệm làm xoăn cúp chữ C giúp mình với

Mình mới làm xoăn cúp chữ C, sóng to, chỉ 1 cúp ở đuôi tóc.Tóc mình thuộc loại tóc mỏng, sợi tóc mảnh, mượt, thẳng tự nhiên. Bình thường tóc mình trước khi uốn , nếu làm xoăn giả, hoặc sấy cúp chỉ cần đi ra gió một tý là thẳng đơ như cũ rùi.
    Hôm qua mới tý tởn đi uốn nhẹ, cũng đẹp lắm, nhưng mà tóc mình thuộc da dầu, nên dễ bết, mà ở tiệm họ cho nhìu dưỡng quá, mình ko chịu đc kiểu bết bết bẩn bẩn, nên chỉ để qua 24h, mình đã gội đầu rùi (giờ nghĩ sao thấy mình ngu thế). Mình lúc đó chỉ dùng chút dầu xả chứ ko vò hay gội kỹ nhưng cảm thấy lo vì tóc sẽ duỗi ra lắm.hic.
    Mình cứ nghĩ là nếu tóc "ăn " thuốc thì trong quá trình chải thuốc nó đã ngấm rùi chứ,ko lẽ chỉ vì một lần gội mà trôi sạch trơn, k để lại tý thuốc gì, lại thẳng đơ?????????
    Giờ mình phải làm sao để giữ nếp xoăn bio

không có chuyện đấy đâu.mình cũng vua lam xoan ngọn tóc ..hôm sau gội đầu chỉ duỗi nhẹ ra thôi chứ ko bị thẳng đơ nhu bạn noi đâu Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

mình làm tóc tém nên có thể dễ làm và dễ giữ xoăn hơn bạn Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

thường thì tóc xoăn phải 3 ngày mới gội đầu,mới 1 ngày mà bạn gội rồi sợ tóc mất nếp uốn. bạn mua mấy cái lô cuốn ấy, chịu khó cuốn giữ nếp, tóc có thuốc rồi nên bạn chịu khó cuốn thì cũng vô nếp hết à.

thế chắc e tự làm hỏng tóc rùi hic, vì bio gội xong k cuốn lô tóc e nó xoăn kỉu tứ tung luôn ấy, chả rõ là nếp nào, hic, cứ cuốn lô để qua đêm thì may ra chơi đc hôm sau. Ngày trc tóc e thẳng tự nhiên luôn, ko một loại lô nào có thể giữ nếp xoăn dc. hix

hay phải có gel trước khi cuốn lô nữa nhỉ, e ngố quá, mọi ngời giúp e với, chứ làm quả tóc k ưng ý này e xót lắm, k lẽ ra hàng nhờ họ sửa cho

Sau khi gội đầu xong , bạn hong tóc còn hơi ẩm thì dùng gel giữ nểp xoăn đó. Lúc tóc còn hơi ẩm là dễ zô nếp nhất. Sợ gel cứng thì dùng serum giữ nếp. Mà tóc bạn tóc dầu nên đừng thoa gel nhiều quá, tóc mau bết khó chịu lắm. dùng gel xong rồi mà vẫn ko ưng ý thì cuốn lô nữa, để qua đêm là tóc lại đẹp thôi.
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của anhnhi88

hic, mình chả hỉu sao tóc mình làm đúng cách rùi, ngày nào cũng cuốn lô đều , để qua đêm thì sáng hôm sau nó có hơi cúp, theo cái nếp của lô cuốn ấy, chứ k phải nếp sẵn của thuốc, chơi đc nửa ngày lại duỗi, và hôm sau nếu ko có thời gian cuốn tóc lại " suôn thẳng " như chưa có j huhu.Mình có ra hàng thì họ bảo mình như bạn thôi.Mà mình thì chưa thấy ai giống mình cả, ít nhất thì uốn xoăn nó cũng phải thế nào chứ, chứ gội xong ai lại như cũ thế bao giờ nhỉ

mà mình cảm thấy khi tóc bết dính lại càng thẳng hơn , hic
    ko lẽ mình k thể làm đc kiểu tóc nào khác

bạn chụp hình tóc bạn đc ko, biết đâu có cách. chứ diễn tả khó hình dung quá hic

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm chọn máy tạo kiểu tóc như thế nào?
    Bởi qatgroup trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 03-31-2015, 11:39 PM
  2. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 03-27-2015, 09:50 PM
  3. Kinh nghiệm dùng dầu dừa dưỡng tóc
    Bởi elainechen trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-13-2015, 12:00 AM
  4. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 04-09-2014, 10:28 PM