Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

làm sao để tóc mọc dài và nhanh hơn

Mái tóc của bạn mọc chậm, bạn muốn nó dài nhanh hơn để thay đổi kiểu tóc của mình.Bạn hãy tham khảo vài công thức giúp mái tóc mọc nhanh, không cần phải tốn nhiều tiền và thời gian bạn có thể tự chế ra sản phầm. Nguyên liệu không mấy khó tìm mà lại an toàn và hiệu quả.Ngoài cách sử dụng thuoc moc toc bạn có thể áp dụng các cách sau: 1. Trứng + sữa chua + mayonnaise
    *Cách làm: Đánh bông 1 quả trứng, tiếp tục đổ vào 1/4 hộp sữa chua và 1/4 chén nhỏ mayonnaise rồi trộn sao cho mịn. Dùng hỗn hợp này xoa đều và massage nhẹ nhàng lên tóc. Quấn tóc bằng mũ nylon để tránh nhỏ giọt trong khoảng 1 giờ. Gội lại bằng nước lạnh và dầu gội.
    - Thực hiện: 1 lần/tuần mái tóc bạn được bổ sung chất béo giúp tóc nhanh mọc. 2. Nước ép hành với mật ong
    *Cách làmhơi khó chịu một chút nhé) Ép khoảng 2 chén nhỏ nước cốt hành tây. Trộn đều cùng 2 thìa cafe mật ong. Bạn có thể thoa hỗn hợp này lên tóc hoặc chỉ dùng cho những phần tóc mỏng. Ủ tóc qua đêm bằng khăn bông hoặc mũ nhựa và gội đầu vào sáng hôm sau với nước lạnh cùng dầu gội. Bạn cũng có thể thêm 1-2 giọt tinh dầu thơm nếu muốn tóc có hương thơm dễ chịu hơn.
    - Thực hiện: 1-3 lần/tuần danh cho những cô nàng có mái tóc mỏng và phục hồi tóc rụng. Loại hỗn hợp này gần giống như thuoc moc toc vậy nên bạn hãy cố gắng sử dụng nhé 3.Dầu dừa + nước chanh(dễ thực hiện nha các bạn)
    *Cách làm: Pha nước cốt chanh và dầu dừa theo tỉ lệ 1:2. Dùng hỗn hợp đó xoa bóp lên da đầu và để qua đêm. Gội lại bằng nước sạch để kết thúc.
    -Thực hiện: 1 lần/tuần giúp bạn có màu tóc tươi sáng hơn và còn là cách trị gàu hiệu quả. 4.Vitamin E + tinh dầu
    *Cách làm: Trộn đều 1 chén nhỏ vitamin E (bạn có thể mua viên nang vitamin E và bóp lấy dung dịch bên trong), 1/4 chén tinh dầu jojoba, 15 giọt tinh dầu bạc hà và 5 giọt tinh dầu hương thảo. Cho tất cả vào 1 chai nhỏ, đóng nắp và lắc đều dùng dần. Dùng hỗn hợp này thoa vào da đầu rồi massage nhẹ nhàng trước khi đi ngủ. Để qua đêm và gội đầu lại vào sáng hôm sau.
    -Thực hiện: 2-3 lần/tuần, cách làm này giúp tóc tăng cường dưỡng chất và phục hồi tóc hư tổn.
    5.Cafe
    Quá quen với nguyên liệu này, cafe giúp đẩy nhanh tiến độ mọc của tóc .
    *Cách làm: Trộn 2 thìa bột cafe vào dầu gội của bạn và gội như bình thường. Hoặc cho 2 thìa cafe bột cafe hòa cùng 1 lít nước, cho vào bình xịt, lắc đều rồi xịt lên tóc trước khi gội đầu từ 10-15 phút.
    -Thực hiện: không quá 1 lần/ngày.
    Lưu ý: bạn có thể kết hợp với việc sử dụng thuoc moc toc để có được kết quả hài lòng và nhanh nhất nhé

hiệu quả không ta??? sao mà kỳ công quá

mẹ nó nên tỉa tóc nhiều là mọc tóc nhanh lắm ạ!đã chuột bạch

Mình chẳng có thời gian để làm mấy cái này ý. =.= Cầu kỳ, mất thời gian lắm.
    Đọc trên mạng thì thấy nói là chải tóc nhiều + 3 tháng cắt tỉa 1 lần, tóc sẽ dài nhanh hơn thôi.

ủ tóc bằng dầu dừa hoặc nghiền nhỏ B1 cho vào kem ủ cũng được lắm

Tóc mình một năm dài được có 20cm. Mình chỉ chăm tóc bình thường, không dùng mấy thứ trên. Giờ nó dài đủ rồi nên chả cần dài thêm nữa tổ phải đi cắt.

Tóc của mình là tóc dầu, có nhỏ bạn chỉ sử dụng dầu oliu tóc sẽ nhanh dài hơn. Mình cũng phân vân lắm. Cho mình lời khuyên nhé. Cám ơn nhiều.

cái này thì em có nghe nói hay gội đầu nữa thì tóc cũng nhanh dài lắm. Và em 3 tháng cắt tỉa 1 lần thì tóc cũng mọc nhanh lắm đấy.

gội đầu nhiều vào là tóc nhanh ra lém

Tóc em lâu dài quá

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-17-2014, 11:26 PM