Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Kinh nghiệm ủ tóc bằng trứng gà

Chào các mẹ em lên Goole tìm hiểu thì thấy ủ tóc bằng trứng gà và chanh rất tốt cho tóc khô chẻ ngọn. Đứa bạn của em cũng thấy nó làm tóc nhìn thấy cũng đẹp. mẹ nào có kinh nghiệm ủ tóc với trứng gà chia sẻ em với ạ. Tóc em hết ép lại nhuộm mặc dù dài nhưng xơ xác thiếu sức sống lắm. Nhìn chán đang rất lười nhưng cố gắng thử làm xem sao mẹ nào có kinh nghiệm vào chia sẻ nhé.

hóng chờ kinh nghiệm của các mẹ !

cái này lên google cũng nhiều thông tin này mẹ nó này...hồi sv e với bé bạn cùng phòng cũng hay làm với nhau..nhưng lúc cuối các mẹ phải gội đầu thật sạch nhé. Con nhỏ bạn e gội xong vội vội vàng vàng sấy xem kết quả như thế nào, e thì chỉ thấy tanh tanh ghê ghê thôi, tóc khô rồi mà vẫn bết k tả nổi nhé

nghe cái mùi trứng gà là sợ, còn ủ lên đầu nữa ợ

Trích dẫn Gửi bởi tunglam7690
    mặt nạ ủ tóc bằng trứng gà và dầu argan hay lắm ban à
    Mẹ cho xin cái công thức được ko nhỉ ?

ngày trước mình cũng định ủ bằng trứng gà thật đấy. Nhưng tìm hiểu thông tin nghe nhiều mẹ nói tanh lắm, ko chịu nổi được đâu :-s Mình đặp mặt bằng trứng gà còn oke chứ ủ thì...hơi run

Mình không ủ bằng chanh, nhưng mình có làm base ủ tóc bằng lòng đỏ trứng+dấm táo+dầu dừa/dầu oliu, lấy máy đánh hoặc cây đánh trứng đánh bông lên rồi bỏ tủ lạnh dùng dc 3 - 4 lần, mỗi lần xúc vài thìa rồi đánh thêm 1 quả trứng vào. Kết quả cực ổn luôn. Công thức cụ thể mọi người tìm trong wordpress của mình giúp mình nhé. http://stefantran.wordpress.com/

Ngày trước e làm cái dung dịch ủ tóc... dầu olive, chanh, trứng gà, chuối... ủ xong 1 lần... thề ko ủ lần 2 mặc dù tóc có mượt, có bồng bềnh... Tại vì... chuối dính đầy trên tóc ko xách nào xả sạch được, tóc thì lúc nào cũng tanh mùi trứng gà mặc dù e đã cho nước cốt của 2-3 quả chanh vào... Những 3 ngày sau e gội đầu liên tục mới hết được xác chuối, còn mùi trứng gà thì ôi thôi... cả tuần ạ

Trích dẫn Gửi bởi NuageBleu
    Ngày trước e làm cái dung dịch ủ tóc... dầu olive, chanh, trứng gà, chuối... ủ xong 1 lần... thề ko ủ lần 2 mặc dù tóc có mượt, có bồng bềnh... Tại vì... chuối dính đầy trên tóc ko xách nào xả sạch được, tóc thì lúc nào cũng tanh mùi trứng gà mặc dù e đã cho nước cốt của 2-3 quả chanh vào... Những 3 ngày sau e gội đầu liên tục mới hết được xác chuối, còn mùi trứng gà thì ôi thôi... cả tuần ạ
    cám ơn mẹ nhé, e thử xem thếnào

có mẹnà làm pp này ok chưa, tốt ko ?

Các Chủ đề tương tự

1. Xin kinh nghiệm chữa rụng tóc khi gội đầu.
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 07:57 AM
  2. kinh nghiệm phục hồi cho tóc hư tổn nặng cả nhà ơi!!!!!
    Bởi maitan trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 04-27-2015, 04:16 AM
  3. Kinh nghiệm cho tóc dầu bê bết
    Bởi linhkiendientuso1 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-17-2015, 08:47 PM
  4. Kinh nghiệm chọn máy tạo kiểu tóc như thế nào?
    Bởi qatgroup trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 03-31-2015, 11:39 PM
  5. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 03-27-2015, 09:50 PM