Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Kinh nghiệm thực tế sau thời gian khủng hoảng do tóc hư tổn và rụng quá nhìu của mình.cùng nhau chia sẻ nhé.giờ đây mình đã có mái tóc rất đẹp rùi này

Mình năm nay đã 25 tuổi rồi
    Cách đây hơn hai năm, mình giảm cân rất kịch liệt theo chế độ ăn kiêng ít đường.buổi sáng mình uống nước ấm với chuối tiêu 1 quả. nưar buổi mình ăn nửa hộp sữa chua vinamilk k đường.buổi trưa trc khi ăn cơm mình uống đầy một bụng hai cốc nước lọc to và ăn một muỗng cơm với hai lát thịt luộc hoặc ít cá.tối mình ăn toàn rau cải vs rau muống.áp dụng như thế đc hơn một tháng thì bỗng nhiên một ngày, mình chải tóc thấy tóc rụng nhiều khủng khiếp.mình phát hoảng đi gội đầu thì .......hoảng luôn vì tóc rụng quá kinh.mình k hề nghĩ vậy là do ăn kiêng phản khoa học.mình vẫn tiếp tục ăn như thế thêm một tháng.cùng vs tập thể thao thì trong 2 tháng mình giảm gần 13 kí.khủng khiếp thật.các bạn cứ đem so số kí mình giảm đc vs chừng đó kí mỡ heo là thấy ngay độ kinh của việc mình ép cân.híc.kí xuống mình mừng rơn nhưg mà....tóc cũng xuống luôn.tóc mình rụng lắm đến độ vài chỗ bị hói lun.nhìn phát khiếp.đó là khoảng thời gian khủng hoảng của mình.mẹ bắt mình ăn uống như một con heo nhưng bệnh rụng tóc k hề thuyên giảm.mình nge ai mách thứ gì cũng làm theo.ăn thịt, trứng, cá, sữa, bổ sung sắt canxi kẽm gì mình cũng thử cả.kết quả vẫn k như mong muốn.tóc k rụng nhiều như trc nữa nhưng lại xơ rối và dễ gãy.chẻ ngọn thì k nhiều nhưng cũng có.trc khi mình giảm cân, tóc mình đẹp lắm.mượt và đen nhánh nhìn đã lắm.thời gian ấy mình rầu vô cùng các bạn à.
    chống chọi vs bệnh rụng tóc hơn một năm.tình cờ một ngày bà dì mình tận Cần thơ lên chơi,thấy tóc mình rụng quá cái là bà ấy bày cách trị.mình thay đổi thực đơn ăn uống và chăm tóc rất kỹ.sau hai tuần thì tóc k hề rụng nữa.tóc con bắt đầu mọc lên.tóc nhanh dài lắm.sau nửa tháng thì đã tăng 1,5cm rồi.mình kiên trì dùng liệu pháp của bà dì mình và thế là mình đã thành công.giờ đây tóc mình đã rất đẹp rồi,đẹp khủng khiếp, mượt mà óng ả k xơ rối tí nào.tóc lại thêm đen nhánh và óng mượt lắm.mình j pik dùng từ gì miêu tả nữa.thực sự tóc rất dày và mượt láng o.
    Bao nhiu càn cù siêng năng cuối cùng đc đền đáp.vì dì mình là ng miền tây, cái gì dì mình cũng tự làm rồi chăm sóc cho bản thân mình thui.k bao giờ mua mĩ phẩm mắc tiền.dì cho mình 4 hũ kem ủ tự làm từ cốt bồ kết,dầu quế, tinh chất hoa nhài và bột vỏ cam vs mấy cái gì gì đos mua trong tiệm thuốc bắc.mà toàn nguyên liẹu mắc tiền k à.mình cũng k rõ về cách làm nhưng dì mình bán cái đó dưới quê cho bà con cũng nhìu lắm.với dì cho mình một hũ dược thảo tinh chất bưởi vs hoa hướng dương và tinh dầu argan dì hay mang theo để dưỡng tóc.Dì cho mình một thực đơn ăn uống rất tỉ mỉ trong quá trình hồi phục tóc.
    Thôi mỏi tay quá tới đây thui, bạn nào tò mò về những điều mình nói hoặc là thực đơn ăn uống thì comment cho mình nha.nếu các bạn muốn xài thử mấy kem ủ hay chai tinh chất thì cũng comment dưới cho mình để mình chỉ.do nguyên liệu mắc tiền cũng như rất khó làm.nếu các bạn mún dùng thử hoặc muốn hỏi mình về thực đơn thì cứ comment ở dưới.
    mình là nói thực kinh nghiệm nha k có Pr gì hết các bạn đừng hiểu nhầm nha.các bạn quan tâm thì cứ bình luận nhìu nhìu ở dưới rồi mình sẽ chia sẻ tiếp với các bạn những điều mình làm để khôi phục mái tóc mình nhé.

Ban oi kem u ban co ban ko

Chúc mừng chị chủ thớt, nhưng mà cách gì vậy ạ, em cũng mong tóc mau dài lại quá ạ.

Chị chủ top ơi chia sẻ đi ạh. Cả loại kem ủ c dùng và thực đơn luôn. Tóc e sd nhìu hoá chất quá giờ nó xơ rối nhìn thiếu sức sống quá. Thanks c!

mẹ chia sẽ công thức or pp làm ngắn gọn hơn được ko nhỉ ?!

c ơi, dì của c có bán kem ủ tóc k c? e sắp hói tới nơi r c ơi

Chủ top cho xin kinh nghiệm đi ạ. Tóc mình rụng nhiều lắm rồi

Chị chủ top cho xin công thức, hoặc Dì chị có bán ko ? tóc e hỏng, cắt tóc con zai nên nôn nóng dài lắm!

Ngóng chị chủ top bữa giờ mà ko thấy chị đâu

Up! Chủ top quăng bài chạy mất tiêu rồi, chủ top ơi....

Các Chủ đề tương tự

1. chia sẻ kinh nghiệm trị tóc rụng của bản thân - đã thành công
    Bởi lyvanhung trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 02-06-2015, 11:49 PM
  2. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 01-19-2015, 01:25 PM
  3. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-13-2014, 08:44 PM
  4. Chia sẻ kinh nghiệm chữa rụng tóc
    Bởi aiemranko trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19