Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Up lên cái cho mọi người vào chia sẻ kinh nghiệm.

Trích dẫn Gửi bởi an nhiên
    Em bắt đầu khoái cái curlformer này rùi, thật là may có mẹ happykat nhiệt tình giúp đỡ chị em :Battin ey: .Bt dùng cái lô mút cuốn cũng khó đều tay được, mà tóc e ngắn, cuốn lô cũng khó. Em gội đầu buổi tối, sau đó lau tóc, để 1 lúc cho khô bớt (khoảng 70%) thì bắt đầu chải và cuốn = CF. Xong xuôi để cho tóc khô hẳn rùi sấy qua 1 lượt và đi ngủ. Sáng hôm sau ngủ dậy, gỡ CF ra thì xoăn tít luôn, hị hị, sờ tóc cứ bồng bềnh mềm mềm khoái thế. Lấy tay gỡ từng lọn tóc ra, để 10,15 phút cho duỗi bớt, rùi dùng tạm ... sáp của chồng để giữ nếp. Bôi sáp ra tay rồi cho lên tóc, nắm từng lọn tóc lại rùi bóp bóp (:Silly:, tả thực quá). Hị Hị, kết quả là dư lày :
    Đây là em thích nó duỗi ra hết để gợn sóng thôi (vì tóc e ngắn mà), chứ lúc mới tháo ra nó xoăn thành búp đẹp kinh dị rooling:
    Cặp tóc mái phồng lên ở đỉnh đầu trông xì teo lắm ạ rooling:. Các mẹ có kinh nghiệp bí kíp gì để giữ nếp và cuốn tóc đẹp thì chia sẻ nhé. Tóc em không ép không gì cả nên có vẻ không đến nỗi duỗi ngay lập tức lắm. Hihi
    Đẹp quaaaa'!! eo, cậu làm tớ máu lên rồi. Tóc tớ cũng ngắn..hic, thèm quá. Không biêt đi ngủ thì nó có đau không nhỉ, vì tóc ngắn quấn sát đầu thế mà

oánh dấu

hi,em là sinh viên, chắc em sẽ quấn từ chiều đến lúc đi ngủ tháo ra là vừa,chứ em đã khó ngủ thì chớ, quấn cái này chắc mất ngủ quá,hihi,cũng đẹp ha, nhìn clip có 1 bạn làm xoăn đuôi tóc tó,rất đẹp,thích wé

Trời đất mấy lâu bận ko vào mục chăm sóc bố mẹ, giờ em mới bít có topic này ở bên nhà mình, nhờ vào Search để tìm lại cái post cũ em viết bên topic đã khoá kia.
    Mẹ an nhiên nhá, nhận đc rùi mà ko chịu khoe gì cả, up lên đây cũng ko thấy ớí một câu làm Kat chẳng bít là có nhà mới để 888. Mẹ nó làm trông như xì tai Hàn 'Quốc í nhỉ ka ka.
    Đúng là bên LCM chỉ hỏi và đặt thui còn ko có đất để 88 rôm rả như bên nhà mình. Mod cho các mẹ vào đây khoe thành quả và bàn về kinh nghiệm sử dụng nhé!
    Em là chủ xị nhưng mà tóc em lại không ăn nếp mấy. Trứơc đây làm xoăn thật cũng ko ăn thua, vẫn phải dùng đến lô mút để duy trì . Sau thì có bầu, sinh bé nên cũng chưa có thời gian để trở lại với tóc xoăn. Giờ tóc em hết thuốc uốn cũ, dùng CF có vẻ ko ăn thua nếu như dùng loại dưỡng giữ nếp. Em đang tính tìm loại giữ nếp nào mạnh một tí ạ, có mẹ nào biết, tư vẫn cho em nhé! Thật ghen tị :Battin ey: vì những mẹ tóc ép thẳng tưng mà vẫn dùng CF ngon lành (ví dụ em huong duong xanh), còn mình thì... hứt hứt

Các bạn cứ thoải mái bàn luận khoe sản phẩm của mình miễn không vi phạm nội quy diễn đàn là được rồi .

Trích dẫn Gửi bởi Mod_KNH1
    Các bạn cứ thoải mái bàn luận khoe sản phẩm của mình miễn không vi phạm nội quy diễn đàn là được rồi .
    em cảm ơn Mod nhìu. Ở đây cũng ko giới hạn mẹ nào mua cf ở đâu cả, từ châu âu châu Mỹ hay ở VN mình, miễn là sử dụng CF rùi thì các mẹ vào đây chia sẻ kinh nghiệm với nhau nhé!
    Bi giờ vẫn đang là mùa hè, nên cuốn cf ra đường thì tóc cũng bớt đẹp đi nhiều, vì nắng, vì nóng, vì mồ hôi, nhưng e nghĩ mùa đông hoặc mùa thu, đi trên đg phố với một mái tóc bồng bềnh bồng bềnh, chẹp chẹp....rooling:

He. Em vừa làm thử xong. Tóc em hơi ngắn nên làm cái 6 thừa 1/2. Mà tóc em hơi dày thì phải. Thấy thiếu thiếu. Phần đầu em chia mỏng quá. Tới mấy cái cuối thì lại dày quá. Chả bít mai tình hình thế nào.
    Tóc em suôn nên sợ không xoăn lắm. Các mẹ tư vấn giúp em xem mua keo xịt giữ nếp kiểu j với ạ :Sigh:

Trích dẫn Gửi bởi happykat
    Trời đất mấy lâu bận ko vào mục chăm sóc bố mẹ, giờ em mới bít có topic này ở bên nhà mình, nhờ vào Search để tìm lại cái post cũ em viết bên topic đã khoá kia.
    Mẹ an nhiên nhá, nhận đc rùi mà ko chịu khoe gì cả, up lên đây cũng ko thấy ớí một câu làm Kat chẳng bít là có nhà mới để 888. Mẹ nó làm trông như xì tai Hàn 'Quốc í nhỉ ka ka.
    Đúng là bên LCM chỉ hỏi và đặt thui còn ko có đất để 88 rôm rả như bên nhà mình. Mod cho các mẹ vào đây khoe thành quả và bàn về kinh nghiệm sử dụng nhé!
    Em là chủ xị nhưng mà tóc em lại không ăn nếp mấy. Trứơc đây làm xoăn thật cũng ko ăn thua, vẫn phải dùng đến lô mút để duy trì . Sau thì có bầu, sinh bé nên cũng chưa có thời gian để trở lại với tóc xoăn. Giờ tóc em hết thuốc uốn cũ, dùng CF có vẻ ko ăn thua nếu như dùng loại dưỡng giữ nếp. Em đang tính tìm loại giữ nếp nào mạnh một tí ạ, có mẹ nào biết, tư vẫn cho em nhé! Thật ghen tị :Battin ey: vì những mẹ tóc ép thẳng tưng mà vẫn dùng CF ngon lành (ví dụ em huong duong xanh), còn mình thì... hứt hứt
    ui chời, em chỉ ngon lành được từ buổi sáng đến buổi trưa thôi chị ạ, còn đến chiều là hết lọn rùi, chỉ còn hơi hơi gợn sóng. Em cũng như chị đang chờ các mẹ tư vấn loại xịt gôm nào giữ sóng thật tốt, thêm cái xịt gôm vào thì chắc tha hồ long lanh cả ngày luôn he he

Em cũng nhận được CF rồi nè chị HK, hix...mà đúng là chỉ được 1 lúc là duỗi hết rồi, có hôm sáng ngủ dậy đẹp long lanh mà chở nhóc e đi học 1 vòng về đã bay tơi tả rùi:Sad:, các chị có kinh nghiệm tư vấn gel, mouse gì có thể giữ nếp tóc đi:Smiling:

Các Chủ đề tương tự

1. Xin kinh nghiệm chữa rụng tóc khi gội đầu.
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 07:57 AM
  2. Kinh nghiệm chọn máy tạo kiểu tóc như thế nào?
    Bởi qatgroup trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 03-31-2015, 11:39 PM
  3. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 03-27-2015, 09:50 PM
  4. Kinh nghiệm dưỡng tóc không bị khô xơ chẻ ngọn
    Bởi nghiatdceo trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-12-2015, 10:20 PM
  5. Kinh nghiệm dùng sáp vuốt tóc tốt cho da đầu.
    Bởi tuthanden749 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-10-2015, 05:24 PM