Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Tóc em rụng như sắp hói đến nơi rồi, các mẹ cứu em :(((

Tình hình là tóc em siêu mỏng siêu thưa và siêu rụng các mẹ ạ Mỗi lần vuốt tóc là cả đống rụng ra luôn ấy, sàn nhà thì ngày quét đôi lần mà vẫn đầy những tóc huhu.
    Tóc em là kiểu tóc tơ ạ, mà da thì da dầu. Em cũng chẳng "phá hoại" tóc gì lắm vì biết thân biết phận, mỗi năm chỉ dám uốn một lần, thế mà không hiểu sao càng ngày tóc càng rụng càng mỏng dính đi ấy ạ (cả đầu em buộc lên chắc được bằng 1 lọn tóc con con của mọi người ).
    Em đọc thấy bảo vì da dầu nên gội đầu bằng dấm táo pha loãng với nước cho bớt rụng tóc mà em gội thì nó còn rụng kinh hơn, thế có khổ không ?
    Em biết vụ tóc rụng này nhiều mẹ cũng than vãn rồi nhưng mà em cứ mạn phép làm một thớt nêu rõ tình hình đau khổ của mình mong mẹ nào thương tình chỉ giáo em vài chiêu với ạ, chứ cứ thế này chả mấy chốc mà đầu em nó không còn một sợi mất

Trích dẫn Gửi bởi Lilyyy
    Tình hình là tóc em siêu mỏng siêu thưa và siêu rụng các mẹ ạ Mỗi lần vuốt tóc là cả đống rụng ra luôn ấy, sàn nhà thì ngày quét đôi lần mà vẫn đầy những tóc huhu.
    Tóc em là kiểu tóc tơ ạ, mà da thì da dầu. Em cũng chẳng "phá hoại" tóc gì lắm vì biết thân biết phận, mỗi năm chỉ dám uốn một lần, thế mà không hiểu sao càng ngày tóc càng rụng càng mỏng dính đi ấy ạ (cả đầu em buộc lên chắc được bằng 1 lọn tóc con con của mọi người ).
    Em đọc thấy bảo vì da dầu nên gội đầu bằng dấm táo pha loãng với nước cho bớt rụng tóc mà em gội thì nó còn rụng kinh hơn, thế có khổ không ?
    Em biết vụ tóc rụng này nhiều mẹ cũng than vãn rồi nhưng mà em cứ mạn phép làm một thớt nêu rõ tình hình đau khổ của mình mong mẹ nào thương tình chỉ giáo em vài chiêu với ạ, chứ cứ thế này chả mấy chốc mà đầu em nó không còn một sợi mất
    Bạn ơi bạn phải xem lại chế độ dinh dưỡng + với thời gian ngủ nghỉ của bạn chắc ko hợp lý .
    Em gái mình cung bị y chang bạn mới đi khám bác sỹ bảo thế đấy .
    Bạn chịu khó ra bênh viện da liễu khám qua rồi người ta tư vấn thuốc bôi + thuốc bổ để uống nhé.
    Quan trọng nhất là cân bằng lại chế độ ăn uống ngủ nghỉ nhé bạn.

Cũng thông cảm với chị, đầu tóc e cũng thế à. Đã là tóc tơ, mỏng rôi lại còn hay dụng quá. Tìm nhiều cách mà cũng chưa thành công à huhu
    Trích dẫn Gửi bởi Lilyyy

e sử dụng dầu dừa xem sao, dầu dừa trị rụng tóc rất tốt đó

Em cũng từng bị như c, tóc rụng đến nỗi phải cắt ngắn từ eo lên vai, dùng đủ cách đi da liễu biết bao nhiêu tiền nhưng vẫn k khỏi. Đến lúc thấy hết da đầu thì e thực sự phát hoảng. Càng lo lắng thì mỗi sáng thức dậy tóc rụng đầy gối, hoang mang lại suy nghĩ nhiều, mọi ng khuyên nên qa bv115 khám tổng quát thì hoàn toàn bt. Thực tế e thấy nó là 1 biện pháp tâm lý, do mình càng lo sợ, stress tóc càng rụng nhiều hơn, c đừng suy nghĩ nhiều và ngủ trễ, nên ngủ trc 10h. Bây giờ thì hết rụng r, e dùng cách gội : quế+hành tây+ tỏi đun lên, gội lúc đầu rát muốn bỏng da đầu nhưng nó kích thích tóc mọc, bây g tóc hết rụng e dùng dầu dừa dưỡng lại thấy tóc con bắt đầu mọc ra. C thử xem ntn.

Tóc mình khá nhiều nhưng lúc trước mỗi lần gội đầu xong, mình chải đầu và tóc rụng xuống sàn nhiều lắm. Sau đó, mỗi lần gội đầu xong, mình thử để tóc khô tự nhiên rồi dùng tay vuốt nhẹ từ từ vào nếp. Làm theo cách này, tóc ít rối và khi chải đỡ đau nữa. Nhưng mà bạn nhớ là ăn uống nghỉ ngơi hợp lý nhé. Stress cũng là nguyên nhân gây ra rụng tóc đấy.

Cảm ơn các mẹ, hình như đúng là e ăn chơi ngủ nghỉ có hơi linh tinh đấy ạ. Đêm toàn thức đến 2,3h sáng còn sáng hôm nào ko phải đi làm là y như rằng nướng đến trưa ăn uống thì linh tinh bữa ăn bữa bỏ, mà em lại còn huyết áp thấp + siêu thiếu máu nữa chứ Chắc là vì thế nên tóc mới rụng như quân Nguyên thế này. Thôi từ giờ phải chấn chỉnh bản thân ăn ngủ và làm việc theo giờ giấc mới đc. Cảm ơn các mẹ nhiều !!!

Trích dẫn Gửi bởi linhdau.daulinh
    e sử dụng dầu dừa xem sao, dầu dừa trị rụng tóc rất tốt đó
    Em cũng đang định thử dùng dầu dừa vì nghe thấy bảo tốt cho tóc với lông mi các kiểu lắm mà lại đang phân vân không biết nên dùng dầu dừa hay tinh dầu vỏ bưởi thì tốt hơn. Chị đã dùng qua chưa ạ ? Cho em xin tí review với để em biết đường mà dùng

cấn chăm sóc đặc biệt

uhm, dầu dừa trị rụng tóc khá là ok, bạn thử xem sao