Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Đang ở
    33 Nguyễn Văn Linh, Quận Hải Châu, Đà Nẵng

Có cách nào làm tóc xoăn tự nhiên thành thẳng mà không phải ép thường xuyên không ạ?

Tình hình là tóc em lúc sinh ra thẳng mượt, thế mà tự dưng đến năm học lớp 4 thì tóc em bắt đầu xoăn, mà xoăn không theo một hệ thống nào, nhất là phần chân tóc, bố mẹ em tóc đều xoăn và bố em cũng tới năm lớp 8 mới có hiện tượng tóc xoăn như em, chứ không phải là ngay từ nhỏ đã thế. Nói thật là em tự ti lắm, mãi tới khi đi học đại học mới được đi ép tóc, nhưng khổ nỗi là mỗi năm phải đi ép 2 lần, không ép là tóc lại xoăn và xấu như cũ, ngày xưa có người mách lấy lá cây vừng gội đầu thì tóc tự thẳng ra nhưng mà em gội mãi chả thấy có tác dụng gì. Có người thì bảo đáng nhẽ lúc còn bé thì phải cạo trọc đầu rồi vứt tóc ra gốc tre thì mới thẳng được. Giờ thì em hoàn toàn tuyệt vọng với tóc của em, khao khát có được mái tóc thẳng "như người ta" hoàn toàn phụ thuộc vào mấy chị ép tóc, mà ép tóc hại lắm ạ, tóc em rụng nhiều nên giờ chỉ còn một ít thôi, chăm sóc rất cực khổ, có mẹ nào biết cách gì làm tóc thẳng tự nhiên thì mách cho em với.
    Em xin chân thành cảm ơn .

Chia sẻ và cảm thông vì có quả tóc giống như bạn hic hic. Mình cũng mong câu trả lời

mình y chang bạn, bé tóc đẹp lắm mà từ lúc dậy thì là tùm lum hết cả lên. Mà theo mình nghĩ là chả có cách nào thay đổi được, vì nó là gen, mà máu mà ra mà. Tìm cách sống chung với lũ thôi bạn ạ, đừng é nữa, mệt mỏi lắm, b thử chuyển sang làm xoăn đi, cho nó xoăn 1 cách có hệ thống ấy.

Ngày xưa tóc em xoăn tự nhiên, xoăn kiểu sóng nước mà các gái bây giờ đang đua nhau đi làm đó, xoăn mềm đẹp lắm mà từ ngày dấn thân vào ép tóc thì em hoàn toàn tuyệt vọng và vô cùng tự ti. Ép tóc vừa hại, tóc em xoăn quá lại không giữ được lâu, cứ 1 tháng chân tóc mới mọc ra là bắt đầu lại xù xù lên. Bây giờ em chán quá chẳng muốn làm gì nữa, cứ búi túm lại dưới thấp rồi kẹp ghim phần mái, nhìn già và quê lắm

Trích dẫn Gửi bởi Omachi.3b
    Ngày xưa tóc em xoăn tự nhiên, xoăn kiểu sóng nước mà các gái bây giờ đang đua nhau đi làm đó, xoăn mềm đẹp lắm mà từ ngày dấn thân vào ép tóc thì em hoàn toàn tuyệt vọng và vô cùng tự ti. Ép tóc vừa hại, tóc em xoăn quá lại không giữ được lâu, cứ 1 tháng chân tóc mới mọc ra là bắt đầu lại xù xù lên. Bây giờ em chán quá chẳng muốn làm gì nữa, cứ búi túm lại dưới thấp rồi kẹp ghim phần mái, nhìn già và quê lắm
    hiện tuogn75 bạn này y như mình,cứ phải cột lên rồi kẹp mái trong như bà cụ bà trán mình còn bị xoáy (bò liếm) nói chung là xấu toàn diện vì quả đầu ,duỗi nhiều wa toc no rụng gần hết đầu rồi,buồn kinh khung,tuyệt vọng lăm cơ

cắt tóc ngắn thường xuyên rồi ép nó vài lần thử đi mẹ những lân sau tóc sẽ thẳng nhẹ đấy

Tóc xoăn tự nhiên mà ép thẳng là ác mộng đấy,vì tầm 2 tháng là lại mọc ra cong queo !!!
    Thử ép phồng,or ép cụp xem sao
    Vi phần tóc mọc ra,còn liên quan đến phần cong,hay phần cụp phía dưới

Mình cũng bị y như bạn đến 5 lớp 7 tự nhiên tóc mọc ra xoăn. Mình đang cố gắng tỉa tóc thường xuyên để ra tóc mới r hấp dầu đều đặn ở nhà mong là có kết quả. Hiện tại m đang uốn tóc để cải thiện phần nào chứ để tự nhiên tóc gê thôi r :'(

Mình khốn khổ vì lúc nào trông cũng rất thiếu thời trang chỉ vì tóc . Hi vọng là có câu trả lời, nếu có mình sẽ áp dụng trước rồi thông báo cho bạn .

Tóc mình có nhược điểm là phần chân tóc bù xù và xoăn linh tinh chứ phần thân và ngọn tóc thì xoăn lọn to và có thể dùng tay để vào nếp, mỗi lần ép tóc thì chủ yếu là ép chân tóc vì phần ngọn và thân tóc của mình vẫn thẳng. Cũng hơi buồn vì tóc tai như thế, hic. Mình cũng đang nghĩ đến làm xoăn nhưng chưa nghĩ được cách khắc phục phần chân tóc .

Các Chủ đề tương tự

1. Tóc xoăn tự nhiên
    Bởi vietnamvisa trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 03-04-2015, 10:11 PM
  2. Kinh nghiệm dưỡng tóc dầu, nhuộm thường xuyên nhưng tóc ko khô, xơ, chẻ ngọn
    Bởi tranminhthuydung trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-02-2015, 06:54 AM
  3. Cách để mái thẳng cho tóc xoăn tự nhiên
    Bởi anhnhat313 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-16-2015, 06:35 PM
  4. tóc xoăn tự nhiên thì nên cắt kiểu gì?
    Bởi kientaoviet trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 12-26-2014, 03:13 AM
  5. Mẹ nào tóc xoăn tự nhiên thì vào đây
    Bởi mebetom trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-10-2009, 11:10 PM