Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

1 nghề trong tay thì ở đâu cũng sống được. wtt chắc cũng không thiếu các mẹ làm nghề này đâu. Bạn diễn đạt vậy khiến nhiều người chạnh lòng đấy!! Mình đi gội đầu làm móng thấy nhiều em rất có chí, đa số sau này đều mở tiệm riêng.

không biết "bèo như mấy nghề khác" là nghề nào nhỉ??? chị mình làm nail ở nước ngoài nè, có vất vả nhưng vẫn tự hào đó là 1 nghề. Sống thong thả tích góp nuôi hai cậu con trai đi học, giúp đỡ ba mẹ, anh chị em ở VN. Nail hay spa ở mình đang phát triển, chị mình cũng muốn mình học thêm nghề này để phụ chị khi về VN làm ăn đó.

Nail cũng là 1 nghề làm đẹp như trang điểm, làm tóc hay thiết kế thời trang. Mình thấy nhiều người đã giàu có lên từ nghề này đấy chứ, nhu cầu làm đẹp ngày càng cao nên mình nghĩ làm nail cũng là một nghề hót đấy, mà giờ làm nail cũng ko rẻ đâu nha,

Mình thành viên mới của diễn đàn nên cách diễn đạt không được khéo léo lắm, mình ko có ý gì đâu. Bản thân mình hay đi spa, làm nail cũng là khách hàng thân thiện, cởi mở với các bé làm nail mà.

Trích dẫn Gửi bởi Kenne
    không biết "bèo như mấy nghề khác" là nghề nào nhỉ??? chị mình làm nail ở nước ngoài nè, có vất vả nhưng vẫn tự hào đó là 1 nghề. Sống thong thả tích góp nuôi hai cậu con trai đi học, giúp đỡ ba mẹ, anh chị em ở VN. Nail hay spa ở mình đang phát triển, chị mình cũng muốn mình học thêm nghề này để phụ chị khi về VN làm ăn đó.
    Mình ko có ý khi dễ đâu, bạn đừng hiểu lầm nhé. Bạn mở spa hay nail shop thì nhất định sẽ ủng hộ. Mình ở SG.

Trích dẫn Gửi bởi Me2Shu
    Nail cũng là 1 nghề làm đẹp như trang điểm, làm tóc hay thiết kế thời trang. Mình thấy nhiều người đã giàu có lên từ nghề này đấy chứ, nhu cầu làm đẹp ngày càng cao nên mình nghĩ làm nail cũng là một nghề hót đấy, mà giờ làm nail cũng ko rẻ đâu nha,
    Em thấy các spa giờ chủ yếu là chăm sóc da, tóc hoặc cơ thể thôi, vì ít spa để ý đến dịch vụ chăm sóc móng để tăng dịch vụ cho khách hàng. Mà giờ các dịch vụ này với các spa mọc lên như nấm, chả biết chỗ nào tốt chỗ nào chăm sóc đảm bảo cả...Em vừa làm nail chỗ quen mà còn bị sưng khóe đau nhức hết mấy ngày hic hic....

mình cũng ở Sg, lúc trước mình hay đi spa nhưng gội đầu làm móng lại phải làm tiệm khác rất mất thời gian. Sau đó mình kêu thợ spa về nhà làm (tẩy tế bào chết, tắm dưỡng, wax) rồi hẹn tiếp người làm móng luôn, coi như mất buổi chiều nhưng đỡ công đi. chị mình có ý định về Việt Nam mở tiệm thì mình cũng đi loanh quanh tìm hiểu mô hình vừa spa vừa nail shop ( ở nước ngoài chị mình làm nail thôi) thì thấy Viaspa trùng ý tưởng (hic) cũng có dàn ghế massage rất vip để làm móng, dịch vụ spa cũng phong phú. Mình vào thử thấy ok! hi vọng mô hình này ko quá rộng rãi để đợi đến ngày chị mình về hahhaa...
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kenne

Trích dẫn Gửi bởi Kenne
    mình cũng ở Sg, lúc trước mình hay đi spa nhưng gội đầu làm móng lại phải làm tiệm khác rất mất thời gian. Sau đó mình kêu thợ spa về nhà làm (tẩy tế bào chết, tắm dưỡng, wax) rồi hẹn tiếp người làm móng luôn, coi như mất buổi chiều nhưng đỡ công đi. chị mình có ý định về Việt Nam mở tiệm thì mình cũng đi loanh quanh tìm hiểu mô hình vừa spa vừa nail shop ( ở nước ngoài chị mình làm nail thôi) thì thấy Viaspa trùng ý tưởng (hic) cũng có dàn ghế massage rất vip để làm móng, dịch vụ spa cũng phong phú. Mình vào thử thấy ok! hi vọng mô hình này ko quá rộng rãi để đợi đến ngày chị mình về hahhaa...
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kenne
    Có vụ mời spa về tại nhà nữa ah, hii lần đầu mới nghe, bạn thấy chi phí mình tự làm ở nhà có rẻ hơn so với đi spa không? Mình có 2 bé còn nhỏ, dạo này thấy hơi bị te tua, xơ xác nên muốn nâng cấp lên tí, mà giống như bạn nói đi spa rùi đi tiệm gội đầu làm móng này nọ thì khó thu xếp được thời gian quá, vì mỗi lần đi không ai trông con cho toàn phải nhờ ba nó phiền lắm hị hị, có chỗ kết hợp làm tất tật trong 1 buổi thì đỡ quá. Khi nào chị bạn về mở tiệm vậy, để mình qua ủng hộ hihi. Mà trước giờ mình tưởng spa thì thường massage, làm đẹp da chứ ít khi làm móng nhỉ, có chỗ kết hợp luôn thì đỡ quá. Nghe mẹ nó tả cái Viaspa này thấy hấp dẫn ghê, ở SG hay ở đâu vậy mẹ nó? Ước gì có nhiều xiền để tuần nào cũng được đi xì pa thư giãn nhỉ hehe

Spa này em đi rồi nè. Đính chính tý là Vi.a spa chứ ko phải Viaspa đâu ạ.Bảng giá ở đây nè chị http://viaspa.com.vn/bang-gia-dich-vu/
    Em ấn tượng spa này vì có dịch vụ làm nail rất chuyên nghiệp, vừa thư giãn chăm sóc da vừa làm nail ngồi ghế massage. Em hay làm móng nên rất quan tâm đến chất lượng sơn và lấy khóe. Lúc trước em toàn phải đem bộ kiềm và dầu dưỡng, sơn khô, sơn móng...Nhưng ở đó thì có đầy đủ, tùy ý mình chọn thui chị ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Học nail - Dụng cụ học nails
    Bởi raisemeup trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-14-2015, 05:01 PM
  2. Cho em hỏi về nail O.P.I bán ở Tôn Thất Tùng
    Bởi sieusaotoasang trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-23-2014, 09:18 PM
  3. Các chị dùng Nước tẩy móng (Nail Remover) loại nao?
    Bởi 123pay trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 11-14-2014, 03:21 PM
  4. Học nail ở Nail statr
    Bởi khogamemienphi trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-28-2014, 02:48 AM
  5. OPI Nail Polish
    Bởi vinhkaka trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 06-20-2010, 06:01 AM