Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Có nên nối tóc, nối tóc ở đâu rẻ và đẹp ?

Chào các mẹ!
    Chắc cũng có rất nhiều mẹ lâm vào trường hợp như mình, cắt phải quả đầu ngắn nhìn dở quá. Cắt tiếp hay cạo trọc cũng không xong, mà chờ dài ra để cắt lại cũng mất rất nhiều thời gian. Kết quả là phải cố chịu đựng từng ngày và chẳng thấy tự tin chút nào.
    Mình mới nghĩ đến việc nối tóc. Nhưng mình băn khoăn quá. Tóc họ nối cho mình là tóc của ai nhỉ, có sao không nhỉ.
    Giá rổ thì sao, có địa chỉ nào đẹp và rẻ không các bạn, share cho mình với.
    Cảm ơn các mẹ rất nhiều ! :Rose:

nối chơi cho vui, để thay đổi chút cũng đc chị ạ. em cũng nối mấy lần nhưng chỉ đc khoảng 1 ,2 tháng là chán, vì k phải tóc thật của mình nên nhiều lúc cũng bất tiện, khó chịu. nhưng tóc đang ngắn mà nối dài vào để tạo kiểu / buộc đc lên thì cũng thích phết.
    em suốt ngày bị dọa là tóc ng chết, rồi nối tóc sẽ bị nấm, gầu các kiểu nhưng mà chưa thấy sao hahaha :P

Cảm ơn bạn.
    Nhưng bất tiện là như thế nào nhỉ?
    Sorry vì mình chưa nối tóc lần nào nên ko tưởng tượng được !
    Hix. Cũng máu me ra phết rồi.

Trích dẫn Gửi bởi hiền_hiền
    Cảm ơn bạn.
    Nhưng bất tiện là như thế nào nhỉ?
    Sorry vì mình chưa nối tóc lần nào nên ko tưởng tượng được !
    Hix. Cũng máu me ra phết rồi.
    Nối tóc thì tùy phương pháp nối mà có những điều bất tiện riêng chị ơi.
    VD nối kẹp thì sẽ hơi cộm, mới đầu nằm sẽ bị đau (vì mối nối cứng mà), nhưng sau dần sẽ quen. Nối keo thì keo dễ làm hỏng tóc mình, chưa kể sau 1 thời gian kẹo bị rã ra rối và bẩn lắm. Nối ống nhiệt thì nhanh tuột vv..vv
    Tuy nhiên có đặc điểm chung là tóc nối khó gội sạch, vì vướng mối nối nên không thể gãi kĩ da đầu được, em thường phải gội đầu mỗi ngày. Tóc nối cũng rối ghê lắm chị.
    Nói thì nói vậy thôi chứ cái gì cũng có 2 mặt của vấn đề, chị nối thử đi rồi quen, bây giờ ng ta nối nhiều lắm mà. Chị qua muare search "nối tóc" là ra nhiều topic lắm ! Chị để ý xem bạn nào có uy tín chút, chỉ tầm 1tr là nối đẹp rồi. K nhất thiết phải đến salon với mấy tiệm tóc xịn xịn để họ chém vài ba tr đâu chị ạ, nối chơi 1 thời gian ngắn là chán í mà.

Đây em từng nối tóc rồi đây ạ mà em nối những 5 lần chứ không phải 1 em chia sẻ kinh nghiệm để chị tham khảo có nên nối nữa không nhé:Smiling: .
    _ Nối tóc công nhận là đẹp thật nhưng chỉ đẹp một thời gian đầu thôi thời gian sau tóc bết và trông rất xơ xác .
    _ Gội đầu rất khó không sạch và đằng sau gáy thì nổi đầy mụn , không chải được tóc như bình thường nếu tóc rồi , em lần nào cũng bị thế nhưng vì tóc quá ngắn mong nối nhiều tóc sẽ mau dài nhưng kết quả ngược lại : tóc có dài nhưng xơ , gãy và rất yếu bắt buộc lại phải cắt phần đó coi như nối công không .
    + Nối phải tóc người chết : Trên muare đã có chị kể có người bạn nối lúc đầu không sao 1 tháng sau tự nhiên thấy đau đầu đi khám không vấn đề gì ở đầu nhưng vẫn rất đau , 1 thời gian theo dõi đi khám lại ung thư hiện tại tóc rụng sạch đang điều trị tại bệnh viện .
    + Chuyện thứ 2 : Có cô bé này nối tóc khi đứng trước gương chải đầu có người hỏi " em ơi tóc chị đẹp không " cô bé tưởng nghe nhầm nhưng nghe thấy rất nhiều lần liền kể với bố mẹ , mẹ cô bé đưa lên chùa sư thầy bảo nối phải tóc của người chết rồi , cô bé về nhà bỏ tóc nối . Trước khi bỏ tóc cô bé lại nghe thấy bên tai rằng " nếu bỏ tóc ra thì sẽ chết " không tin cô bé tháo tóc nối ra 2 ngày sau thì qua đời . có thật 100% .
    Đây chỉ là 1 phần nhỏ của nối tóc thôi ạ . Chị tham khảo trước khi đưa ra ý kiến nha .:Battin ey:

E cũng nối tóc được 2 tuần thì bỏ ra (vì bất tiện) nhưng phải công nhận nối vào nhìn rất đẹp. cá nhân em ko tin chuyện nối phải tóc người chết hay j j đất vì e hay

Trời đất. Nghe chuyện của Tống Linh mà mình sợ quá. Vốn yếu bóng vía mà.
    Chắc mình chờ tóc dài ra thôi.
    Nhìn mấy bạn tóc dài uốn xoăn giả bằng formcurl mà thèm quá. Hic hic.
    Cảm ơn các bạn đã tư vấn cho mình.

Trích dẫn Gửi bởi Tống Linh
    Đây em từng nối tóc rồi đây ạ mà em nối những 5 lần chứ không phải 1 em chia sẻ kinh nghiệm để chị tham khảo có nên nối nữa không nhé:Smiling: .
    _ Nối tóc công nhận là đẹp thật nhưng chỉ đẹp một thời gian đầu thôi thời gian sau tóc bết và trông rất xơ xác .
    _ Gội đầu rất khó không sạch và đằng sau gáy thì nổi đầy mụn , không chải được tóc như bình thường nếu tóc rồi , em lần nào cũng bị thế nhưng vì tóc quá ngắn mong nối nhiều tóc sẽ mau dài nhưng kết quả ngược lại : tóc có dài nhưng xơ , gãy và rất yếu bắt buộc lại phải cắt phần đó coi như nối công không .
    + Nối phải tóc người chết : Trên muare đã có chị kể có người bạn nối lúc đầu không sao 1 tháng sau tự nhiên thấy đau đầu đi khám không vấn đề gì ở đầu nhưng vẫn rất đau , 1 thời gian theo dõi đi khám lại ung thư hiện tại tóc rụng sạch đang điều trị tại bệnh viện .
    + Chuyện thứ 2 : Có cô bé này nối tóc khi đứng trước gương chải đầu có người hỏi " em ơi tóc chị đẹp không " cô bé tưởng nghe nhầm nhưng nghe thấy rất nhiều lần liền kể với bố mẹ , mẹ cô bé đưa lên chùa sư thầy bảo nối phải tóc của người chết rồi , cô bé về nhà bỏ tóc nối . Trước khi bỏ tóc cô bé lại nghe thấy bên tai rằng " nếu bỏ tóc ra thì sẽ chết " không tin cô bé tháo tóc nối ra 2 ngày sau thì qua đời . có thật 100% .
    Đây chỉ là 1 phần nhỏ của nối tóc thôi ạ . Chị tham khảo trước khi đưa ra ý kiến nha .:Battin ey:
    2 truyện này mình cũng nghe kể nhiều rồi, nó là có thật đấy chủ topic ạ
    Nhưng ko phải tất cả các bộ tóc nối đều như thế đâu , hihi
    2 con bạn gái thân của mình đều diện tóc nối , mình thấy chẳng làm sao cả ,đẹp nữa. chúng nó thích tóc dài mà nên cứ 6 tháng lại đi nối lại 1 lần . Riêng mình thì ko bao giờ muốn nối tóc, vì C` bảo ko thích đồ giả trên ng`, nhất là mái tóc lại còn giả nữa thì ...

Trích dẫn Gửi bởi Tống Linh
    Ôi chị ơi bài của chị em đọc xong lạnh hết tóc gáy T.T tính em thì đã nhát chết
    Nhưng nói chung em thấy nối tóc nó cũng có mặt này mặt kia ý ạ, trông đẹp thì đúng là đẹp thật, thời trang thật nhưng cũng fải chăm sóc cầu kỳ , gội đầu cũng ko được gội mạnh, đến khoản gỡ tóc lúc chẳng may tóc nó rối nữa ...hic hic...em cũng máu mê lắm cơ mà cứ nghĩ đến khoản phải chăm sóc cầu kỳ em ngại vô cùng

Trích dẫn Gửi bởi trang_jo
    Ôi chị ơi bài của chị em đọc xong lạnh hết tóc gáy T.T tính em thì đã nhát chết
    Nhưng nói chung em thấy nối tóc nó cũng có mặt này mặt kia ý ạ, trông đẹp thì đúng là đẹp thật, thời trang thật nhưng cũng fải chăm sóc cầu kỳ , gội đầu cũng ko được gội mạnh, đến khoản gỡ tóc lúc chẳng may tóc nó rối nữa ...hic hic...em cũng máu mê lắm cơ mà cứ nghĩ đến khoản phải chăm sóc cầu kỳ em ngại vô cùng
    híc, còn tớ thì nghe xong chuyện của chị Tông linh thì sợ hết hồn rồi... ko bao giờ còn í định nối niếc gì nữa