Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Dịu dàng hoa xinh trên móng tay

(Webtretho) Bạn có thích mười đầu ngón tay nở đầy hoa thật xinh và mang đầy hương vị mùa hè không nào? Ồ, không cần phải ra tiệm làm móng đâu, và cũng không cần phải quá khéo tay, bạn hoàn toàn có thể tự sơn phết và tô vẽ cho mình bộ móng tay xinh đẹp này đấy nhé! Nào, bắt đầu thôi!
    Nguyên liệu và "đồ nghề" gồm có:
    • <li style=""> Nước rửa móng tay;</li><li style=""> 1 lọ sơn móng tay màu trắng sữa (hoặc màu trung tính tông sáng) và 3 lọ sơn màu bạn thích (chọn màu có thể kết hợp với nhau);</li><li style=""> 4 chiếc cọ sơn nhỏ;</li><li style=""> 1 chiếc đĩa (hoặc một tấm bìa không thấm nước) để pha sơn;</li><li style=""> Sơn phủ giữ màu trong suốt (top coat).</li>
    Các bước sơn và vẽ móng:
    1- Nhỏ 3 màu sơn còn lại ra đĩa. Đổ nước rửa móng tay ra một chiếc nắp nhỏ.
    2- Sơn nền toàn bộ mười móng tay với màu trắng hoặc màu trung tính sáng. Để khô hoàn toàn.
    3- Chấm cọ sơn vào nước rửa móng tay và dùng nó để pha loãng sơn màu đã nhỏ ra đĩa. Tiếp tục lấy nước rửa móng tay pha loãng cho đến khi thấy sơn đủ loãng và có hiệu ứng "loang".4- Chấm nhẹ đầu cọ sơn lên móng và tạo hình tròn như bông hoa. Nhớ chừa chỗ cho những màu khác nữa nhé!
    5- Dùng những chiếc cọ khác để pha loãng các màu sơn còn lại. Không dùng chung cọ cho các màu khác nhau.
    6- Tiếp tục tạo các bông hoa tròn với những màu còn lại. Đừng quá căng thẳng về hình dạng và độ đều giữa các hình tròn. Những bông hoa xen kẽ nhau thoải mái sẽ càng xinh và tự nhiên.
    7- Lấy một giọt sơn mà bạn dùng để sơn nền và pha loãng tương tự với nước rửa móng.
    8- Điểm nhẹ một chấm rất nhỏ màu trắng vào giữa các vòng tròn. Nếu bạn pha sơn đủ loãng, chấm trắng này sẽ loang ra giữa bông hoa. Nếu bạn pha sơn chưa đủ loãng, hay pha thêm chút nước rửa nữa. Khi sơn trắng được chấm lên trên bông hoa, nó sẽ làm bông hoa trông càng huyền ảo và mong manh.
    9- Để cho sơn khô hẳn rồi quét lên một lớp sơn phủ không màu khô nhanh giúp giữ màu sơn bên dưới bền đẹp và không bong tróc. Chúc bạn thành công và có một bộ móng tay thật xinh tươi và đáng yêu !
    Webtretho (lược dịch) / Theo TBD.

View more random threads:

Thích quá, ngày mai phải mang sơn vào cty rủ mấy em cùng vẽ mới được Tks Pippa nhé

Nhìn mê quá nhưng chăm con toàn dọn bộ móng tay cho gọn không hà... share cho cô đồng nghiệp thui!

Đơn giản, dễ làm và .......xinh đẹp. Ngày mai mình cũng sơn thử.

Đẹp quá mà cũng dễ làm thế các mẹ nhỉ? Nhiều người phải ra hàng làm tốn tiền phết. Giờ có bài này cho mọi người tham khảo tuyệt vời quá rùi. Cảm ơn BTT nhé.

ô cái này mình cũng rất hứng thú nhé. Mình hay tự làm luôn vé chuồn chuồn rồi mặt cười lên tay cũng vui lắm nhé. Bạn cứ thử làm mặt cười đi vui lắm nhé rất dễ nữa ah

hồi đó thấy con b nó cũng sơn trắng lên rồi chấm bi, hôm bi đen, hôm bi hồng, nhìn cũng vui mắt...mình thì đó giờ ko có thói quen sơn móng nên đỡ tốn khoảng này lắm

đẹp quá, hôm trước mình ra hàng mà nó vẽ cho chẳng đẹp gì cả vừa mất tiền mà lại xấu nữa, chiều nay mình về phải mua sơn và làm ngay mí được.

Woa, thêm một cách mới nữa để trang trí móng rồi. Mình trước giờ toàn ...cắt ngắn và sơn là xong. Có hôm nào siêng siêng thì chấm chấm màu trắng làm thành hình bông thôi. Hôm nay thêm cách này thật dễ mà lạ, có dịp để nghịch mấy...chục lọ sơn của mình, hehe... (Mà nói thật, em toàn vẽ hỏng, bôi đi sơn lại mấy lần mới xong 1 móng ấy ạ, trình hơi bị còi vì 10 ngón chỉ có được 2 cái hoa tay...)

Khoảng thời gian đi làm năm đầu tiên, mình thường hay se sua móng tay móng chân lắm luôn í. Haha, chẳng qua vì lúc đó chưa có ai để ý để thương nên càng se sua dữ.
    Có lần mình vừa làm xong bộ móng tay chân thật đẹp, thật thời trang để đi gặp người yêu là xã mình bi chừ. Ngồi cafe mình day day ngón tay vào vòng tròn dấu ly nước in xuống bàn. Ảnh thấy ảnh nói "Làm gì mà bôi vôi lên tay vậy?!"
    Hahaha, mình ngẩn người một lúc rồi nghĩ "Vậy là chả hỏng thích mình sơn móng tay rồi"
    Nói vậy chứ mình vẫn chưa bỏ thói quen sơn móng, thích lắm vì nhìn nó sạch sẽ và gọn móng nữa. Nhưng chỉ sơn khi đi tiệc thôi. Còn bình thường thì phải làm nhiều thứ nên sợ tróc ra thì xấu xí lắm.
    Các bạn cũng nhớ dùng sơn dưỡng móng trước khi sơn và vẽ móng nhé.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-24-2015, 04:31 AM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-28-2015, 06:27 PM
  3. Hướng dẫn 2 kiểu tóc đuôi ngựa cực xinh
    Bởi dinhtuann123 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-05-2015, 04:05 PM
  4. Móng tay xinh
    Bởi sieusaotoasang trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19