Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 3 của 3

Kinh nghiệm trị gàu

Hôm nay em xin chia sẻ kinh nghiệm trị gàu của em để các chị nào bị gàu có thể đánh bay gàu thành công như em. Nói là kinh nghiệm chứ thật ra không gì to tát cả, tất cả đều do em tham khảo rồi áp dụng thôi. Em thấy trên diễn đàn mình cũng chia sẻ nhiều kinh nghiệm, mọi người có thể tham khảo thêm. Nói nhiều quá rồi em vô đề chính thôi. Kinh nghiệm của em kết lại những điểm chính sao:
    1. Chọn dầu gội trị gàu phù hợp
    Nói thì đơn giản nhưng không phải ai cũng chọn được dầu gội trị gàu phù hợp với mình, em đã đổi nhiều loại từ mắc đến rẻ mới tìm được loại hợp với mình. Em cũng chia sẻ luôn hiện giờ em đang sử dụng dầu gội head and shoulder, loại trị gàu vỏ chai màu xanh dương đậm, dầu bên trong màu cam, loại này em xài hàng xách tay, mọi ngươi có thể tìm mua ở các chỗ uy tín, giá em mua khoảng 200k em cũng không nhớ rõ
    2. Dầu xả
    Dầu head trị gàu em đang xài gội vào rất khô tóc nên em dùng thêm dầu xả. Về dầu xả thì mọi người thích dùng loại nào cũng được nhưng lưu ý quan trọng nhất là đừng để dầu xả dính vào da đầu, chỉ nên xả phần đuôi thôi (phần này cũng quan trọng lắm nhe mọi người)
    3. Chanh
    Sau khi tham khảo nhiều kinh nghiệm em thấy lấy chanh gội đầu là mang lại kết quả tốt nhất. Thời gian đầu khi mới gội chanh, do da đầu bị ngứa nên em gãi rất nhiều có lẽ quào nhiều quá nên khi gội chanh vào hơi rát, sau này không còn ngứa nên di nhiên em không gãi dư dội như lúc trước cho nên gội chanh vào không rát nữa. Bình thường em sử dụng 1 trái chanh cho 1 lần gội nếu trái to, nếu trái nhỏ thì 1,5 trái. Em cắt 1 miếng vừa để chà vào da đầu đặc biệt là phần bị gàu, phần còn lại thì em vắt lấy nước pha với 1 ít nước dùng để gội đầu, vừa gội em vừa massage da đầu, sau đó để khoảng 3 - 5 phút mới xả nước lại.
    Quy trình gội đầu của em như sau: dầu gội -> chanh -> dầu xả
    4. Số lần gội đau
    Cách 1 ngày em gội đầu 1 lần, tóc e thuộc tóc dầu dễ bị bết, để lâu quá chịu không nổi, nếu chị nào tóc không dầu như em thì có thể 2 hoặc 3 ngày nhé. Mọi người đừng ngày nào cũng gội, gội nhiều quá dễ bị gàu và rụng tóc lắm
    5. Sấy tóc
    Điểm này cũng quan trọng nè, mọi người đừng để tóc ẩm đi ngủ. Trước kia không biết nên em hay để tóc ẩm đi ngủ nên mới bị gàu. Nếu ai hay gội đầu trễ như em thì phải làm thật khô tóc rồi mới đi ngủ nhé. Mà sấy tóc bằng máy nhiều quá cũng không tốt sẽ làm khô tóc nên e chia sẻ bí quyết của em đó là quạt gió, mọi người chịu khó ngồi trước quạt gió hong tóc cho khô sẽ không sợ khô giống máy sấy, nên ai buồn ngủ quá dùng máy sấy thì chỉ sấy khô khoảng 70% thôi, còn lại nên để khô tự nhiên
    Trên đây là 1 số kinh nghiệm của em, có lẻ nhiều người đã biết nhưng em vẫn muốn chia sẻ để mọi người tham khảo, trước đây em mất tự tin vì gàu, bây giờ thì không còn gàu nữa, mọi người trị gàu phải kiên trì nhé, em áp dụng trong 1 tháng và đã thành công. Chúc mọi người cũng giống em, thành công đánh bay gàu ^^

Bạn ơi bạn bị gàu ống hay gàu bình thường ạ? Mình cũng đag áp dụng tất cả các cách y chang bạn luôn dầu gội y chang luôn mà bớt thôi chứ chưa diệt hết đám gàu ống do nó bám ghê quá ko chịu rớt
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của piggy_pape123

da đầu mình hay ngứa đặc biệt là khi đổ mồ hôi, rụng tóc nhiều, gàu khi gỡ ra thì kết thành từng mảng lớn chứ ko phải li ti. Không biết phải gàu ống giống bạn ko. Mình tham khảo trên mạng thấy nó cũng đc gọi là nấm. Tùy trường hợp nặng nhẹ mới hết bạn ơi, ko phải cách nào mình áp dụng cũng hết, lúc trc có nghe 1 chị chỉ lấy muối gội, kết quả mình bị nặng thêm. Ah, mình cũng giới thiệu cho b luôn, ko phải mình pr đâu, nếu b có face thì tìm "0703" c này bán hàng xách tay, bán nhiều loại dầu ở ngoài ko có chỉ dùng trong salon, mình thấy có bán dầu rpr trị gàu và chai xịt trị nấm đc review cũng tốt, lúc đầu mình cũng định mua nhưng thấy da đầu hết rồi nên thôi, b có thể tham khảo xem có phù hợp với mình ko, chúc b thành công ^^

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm cho tóc dầu bê bết
    Bởi linhkiendientuso1 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-17-2015, 08:47 PM
  2. Kinh nghiệm dưỡng tóc không bị khô xơ chẻ ngọn
    Bởi nghiatdceo trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-12-2015, 10:20 PM
  3. Kinh nghiệm dùng sáp vuốt tóc tốt cho da đầu.
    Bởi tuthanden749 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-10-2015, 05:24 PM
  4. Kinh nghiệm dùng dầu dừa dưỡng tóc
    Bởi elainechen trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-13-2015, 12:00 AM
  5. Các mẹ cho em kinh nghiệm trị tóc không vào nếp nha
    Bởi banghesaigon trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-18-2014, 05:26 PM