Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Dùng phẩm tóc loại nào để giữ nếp làm xoăn giả cho tóc vài ngày???

sắp tết rồi em muốn thay đổi kiểu tóc trong vài ngày mà không muốn uốn xoăn , các mẹ có biết dùng mỹ phẩm tóc loại nào để tóc xoăn tự nhiên mà giữ nếp tóc tốt không chỉ giúp em với !!! em có dùng thử các loại gel giữ nếp mà chỉ được vài giờ là nó nhã tóc ra hết à !!!:Crying::Crying:

các mẹ nào biết giúp em với!!!:Battin ey:

Trích dẫn Gửi bởi Bích_Quân1982
    các mẹ nào biết giúp em với!!!:Battin ey:
    mình cũng quan tâm đến vấn đề này,có chị nào có kinh nghiệm thì chia cho tụi em một chút nhé!!!

Nếu tóc c bình thường, không phải mới ép, chị có thể làm cách này. Lấy gel tạo sóng tóc, lúc gội đầu xong bôi gel và cuộn tóc lại, sau đó bỏ ra tóc cũng thành sóng. Hoặc trước khi đi ngủ bôi gel và cuộn tóc lại. Thêm 1 cái nữa là ra tiệm cuốn xoăn giả, đẹp lắm, để được 2,3 ngày.hihi. mất vài chục thôi ạ.

Trích dẫn Gửi bởi ngoclan_134
    Nếu tóc c bình thường, không phải mới ép, chị có thể làm cách này. Lấy gel tạo sóng tóc, lúc gội đầu xong bôi gel và cuộn tóc lại, sau đó bỏ ra tóc cũng thành sóng. Hoặc trước khi đi ngủ bôi gel và cuộn tóc lại. Thêm 1 cái nữa là ra tiệm cuốn xoăn giả, đẹp lắm, để được 2,3 ngày.hihi. mất vài chục thôi ạ.
    tóc ép chị ui, mà đi tiệm cuốn điện thì trông đẹp mà sợ hư tóc , dùng gel thông thường thì bị nhã ra hít à:Sad::Sad:

Chẳng còn cách nào ngoài uốn điện, mà uốn 1,2 lần trong dịp tết thì chẳng ảnh hưởng gì đến tóc cả. Ngoài cách này đúng là bó tay. Theo chị thì có cách nào?

Trích dẫn Gửi bởi ngoclan_134
    Chẳng còn cách nào ngoài uốn điện, mà uốn 1,2 lần trong dịp tết thì chẳng ảnh hưởng gì đến tóc cả. Ngoài cách này đúng là bó tay. Theo chị thì có cách nào?
    hôm trước đi du lịch nha trang em có đi gội đầu tiệm thấy 1 chị (cũng trong đoàn) gội đầu xong khi tóc còn ước chị í bôi lên 1 loại gel gì đó trong trong mà chai í hiệu gì em kok nhớ (bôi cũng ít hà , gel có mùi táo thơm thơm dể chịu lắm), xong cô thợ dùng cuốn gai cuốn lại từng lọn nhỏ bỏ vô máy hấp sấy sấy thật khô , khi tháo tóc ra tóc xoăn tự nhiên mà đẹp ơi là đẹp luôn , em thấy chị ấy để nếp xoăn ấy dc 3 ngày cơ , mà tóc chị đó em nghĩ cũng có duỗi ép thẳng rồi . tiếc thật lúc đó ngại nên em kok dám hỏi loại gel í hiệu gì mua ở đâu , các mẹ có biết loại nào công dụng giữ nếp thật tốt chỉ em diện tết voiii!!! :Straightf::Straightf:

Nếu tóc chị ko ép, hoặc ép lâu rồi cũng làm được thế. Người ta gọi đó là cuộn bằng lô. Hoặc là tóc chị kia cũng đã từng làm xoăn nhưng nó duỗi ra rồi mới quấn được vậy chị ạ.

Làm xoăn giả chả có cách nào để giữ được cả, nếu bạn ko xịt đẫm keo lên để giữ thì chỉ được vài tiếng là tóc duỗi ra hết ngay. Chỉ có cách giữ duy nhất là tối đó đi ngủ cuốn ngay lô mút lên, sáng hôm sau trước khi thả lô mút ra bôi một ít keo bọt xung quanh đầu, sau đó thả lô ra, thế là "ngon". Vẫn giữ được sóng to bồng bềnh. Cứ cuốn lô liên tục thì chả bao giờ mất sóng, cuốn đến khi nào gội đầu lần sau thì thôi.

Trích dẫn Gửi bởi lediemhang
    Làm xoăn giả chả có cách nào để giữ được cả, nếu bạn ko xịt đẫm keo lên để giữ thì chỉ được vài tiếng là tóc duỗi ra hết ngay. Chỉ có cách giữ duy nhất là tối đó đi ngủ cuốn ngay lô mút lên, sáng hôm sau trước khi thả lô mút ra bôi một ít keo bọt xung quanh đầu, sau đó thả lô ra, thế là "ngon". Vẫn giữ được sóng to bồng bềnh. Cứ cuốn lô liên tục thì chả bao giờ mất sóng, cuốn đến khi nào gội đầu lần sau thì thôi.
    Em đồng ý với ý kiến của mẹ này, em toàn làm thế, đẹp lắm, chẳng tốn 1 xu nào mà vẫn đẹp, hihi, ah em có link cuốn lô tóc bên ttvnol đây nè http://www.2.ttvnol.com.forum/lamdep...7/trang-1.ttvn
    chúc các mẹ ngày càng xinh đẹp:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ tư vấn uốn xoăn cho tóc rễ tre, bông và xoăn mái :((( HELP MEEE
    Bởi tunguyenhp_96 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-18-2014, 09:36 PM
  2. Kinh nghiệm trước khi làm tóc xoăn và chăm sóc tóc xoăn sau khi làm :x
    Bởi nhuphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 12:10 AM