Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi lediemhang
    Làm xoăn giả chả có cách nào để giữ được cả, nếu bạn ko xịt đẫm keo lên để giữ thì chỉ được vài tiếng là tóc duỗi ra hết ngay. Chỉ có cách giữ duy nhất là tối đó đi ngủ cuốn ngay lô mút lên, sáng hôm sau trước khi thả lô mút ra bôi một ít keo bọt xung quanh đầu, sau đó thả lô ra, thế là "ngon". Vẫn giữ được sóng to bồng bềnh. Cứ cuốn lô liên tục thì chả bao giờ mất sóng, cuốn đến khi nào gội đầu lần sau thì thôi.
    em cũng tán đồng với ý kiến này.em cũng làm như vậy đấy

Trích dẫn Gửi bởi Bích_Quân1982
    hôm trước đi du lịch nha trang em có đi gội đầu tiệm thấy 1 chị (cũng trong đoàn) gội đầu xong khi tóc còn ước chị í bôi lên 1 loại gel gì đó trong trong mà chai í hiệu gì em kok nhớ (bôi cũng ít hà , gel có mùi táo thơm thơm dể chịu lắm), xong cô thợ dùng cuốn gai cuốn lại từng lọn nhỏ bỏ vô máy hấp sấy sấy thật khô , khi tháo tóc ra tóc xoăn tự nhiên mà đẹp ơi là đẹp luôn , em thấy chị ấy để nếp xoăn ấy dc 3 ngày cơ , mà tóc chị đó em nghĩ cũng có duỗi ép thẳng rồi . tiếc thật lúc đó ngại nên em kok dám hỏi loại gel í hiệu gì mua ở đâu , các mẹ có biết loại nào công dụng giữ nếp thật tốt chỉ em diện tết voiii!!! :Straightf::Straightf:
    Cái gel trong trong mùi táo đó là Gel giữ nếp của Paul Mitchell. Một chai nho nhỏ khoảng 180-200k. Cái gel này giữ nếp cũng được, ko bị bết và mùi dễ chịu

Trích dẫn Gửi bởi behaykhocnhe
    Cái gel trong trong mùi táo đó là Gel giữ nếp của Paul Mitchell. Một chai nho nhỏ khoảng 180-200k. Cái gel này giữ nếp cũng được, ko bị bết và mùi dễ chịu
    chi ơi mua sản phẩm đó nơi nào chỉ em với, em mún làm thử nghiệm vì thấy tóc chị đó xoăn đẹp mà tự nhiên nữa nên mê quá :Smiling:

chi ơi mua sản phẩm đó nơi nào chỉ em với, em mún làm thử nghiệm vì thấy tóc chị đó xoăn đẹp mà tự nhiên nữa nên mê quá :Smiling:
    Bạn vô mấy tiệm làm tóc lớn lớn chút hỏi thế nào cũng có

Em chưa dùng qua nhưng cũng thấy nhiều người khen chai gel mùi táo xanh của Paul mitchell lắm. ĐÂY LÀ CHAI SUPER SCULPT Gel. Các chị có thể vào link này hỏi. Em thấy mỹ phẩm tóc ở đây rất đa dạng, có nhiều lựa chọn, tư vấn tốt, giá lại rẻ nữa. Chai mùi táo xanh có 161k/250ml à. http://www10.ttvnol.com/Web/TopicPag...?p,t%ef%bf%bdc
    Em đang dùng một tuýp gel dòng protein của live gain. Đây là dòng mới, tuýp màu vàng,180k/160ml. Quá đắt so với chai táo xanh nhỉ. Tuýp này chủ yếu là kem dưỡng và giữ nếp chứ không hẳn là gel không thôi đâu, vì thế tóc rất mềm mại và tự nhiên. Cơ mà em nghĩ những chai múi táo xanh và tuýp như của em thì rất khó dùng cho tóc xoăn giả vì xoăn giả cần loại gel cứng và bắt lọn tốt như ngoài hàng họ hay dùng. Mà những loại như thế thì khó giữ lâu. Nếu sau một đêm tóc mẹ nó bị tơi tả thì sáng hôm sau cứ chuẩn bị chút nước, làm ẩm tay rồi vuốt, xoắn theo các nếp tóc đã được định hình, nhớ là ẩm thôi nhé vì k sẽ mất công các mẹ sấy lại. Anyway, khi soi gương thì bản thân bao giờ cũng thấy tóc mình trông hơi xơ , mất lọn và xấu xí, nhưng mà người khác nhìn thì lại bảo nó đẹp và tự nhiên. Hihi nên các mẹ không cần quá lo lắng đâu ạ

ah chết quên nhưng em lười edit. Hihi. Em cũng thấy cuốn lô là giải pháp hiệu quả cho những lọn sóng tóc tự nhiên và mềm mại. Hồi em chưa làm tóc thi thoảng đi uốn giả thấy thật là kinh dị vì muốn đẹp họ dùng gel bọt, rất cứng mà hại tóc lắm. Thế nên các mẹ mà chỉ muốn đổi khác một chút thôi, không cần phải thật sành điệu thì đừng đi làm giả. Mà cuốn lô thì đơn giản, k mất thời gian mà lại rất ngộ nữa chứ. Làm tóc xoăn thì thi thoảng vẫn phải dùng lô mút mà, lô mút em mua có 28k/hộp 8 chú, hồng hồng tuyết tuyết rất xinh. Cuốn lô mà vuốt tuyp gel live gain hay chai mùi táo xanh thì sẽ đẹp biết mấy

tóc ép chị ui, mà đi tiệm cuốn điện thì trông đẹp mà sợ hư tóc , dùng gel thông thường thì bị nhã ra hít à:Sad::Sad:
    Chà bà này tham qua ha.vừa muốn thay đổi cho đẹp ma không phải làm, làm giả sợ hỏng tóc.Chắc tóc bà này phải đẹp lắm ha.

Đang ở
    33 Nguyễn Văn Linh, Quận Hải Châu, Đà Nẵng
    Trích dẫn Gửi bởi thairs
    Chà bà này tham qua ha.vừa muốn thay đổi cho đẹp ma không phải làm, làm giả sợ hỏng tóc.Chắc tóc bà này phải đẹp lắm ha.
    hi` hi` , phải thày bói hok mà đoán ...trúng phóc zậy ???? hahaha:Laughing::Laughing::Laughing:

Vậy chị bôi gel cứng đi. Giữ tóc xoăn dc lâu ghê đó. Em thấy làm xoăn KTS cũng đẹp mà...làm xoăn thật dc lâu hơn nhiều mà trông thật

Thế nếu tóc đã uốn xoăn thì dùng sp gì để giữ nếp xoăn của tóc hả các bác? Em gội và xả của Sunsilk thì trộm vía là tóc vẫn khoẻ(k rụng, k bị sơ , vẫn mềm mại). Hôm nọ đọc showthread nào có chị giới thiệu chai keo dưỡng tóc L'oreal thấy dùng được. Có bác nào tóc xoăn thì chỉ giáo dùm đi ạ!!!!!!! :Smiling:

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ tư vấn uốn xoăn cho tóc rễ tre, bông và xoăn mái :((( HELP MEEE
    Bởi tunguyenhp_96 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-18-2014, 09:36 PM
  2. Kinh nghiệm trước khi làm tóc xoăn và chăm sóc tóc xoăn sau khi làm :x
    Bởi nhuphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 12:10 AM