Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

Hành trình tìm lại các sợi tóc của mình. Xin chia sẽ cho những ai bị rụng tóc như mình

Chào các bạn!
    Mình là người bị rụng tóc kinh niên từ năm 2 đại học cho tới bây giờ đã đi làm là 8 năm, tóc ngày càng mỏng dần mỏng dần. Lúc đại học thì mình đã dùng các phương pháp tự nhiên và uống thuốc của 1 bsĩ da liễu nhưng ko thấy đỡ, chỉ có giảm rụng chút chút nhưng nghe ng bán thuốc nói uống lâu dài sẽ không tốt nên mình ngưng. Vì lúc đó là sinh viên kinh tế có fần hạn chế nên mình ko thể đầu tư cho việc này nhiều rồi đến khi mình ra trường, đi làm và có thu nhập thì mình đầu tư hơn cho việc này. Nào là BV Da liễu, BV Hoàn Mỹ SG, BV DH Y Dược, BV Chợ Rẫy, BV Hòa Hảo ở q10 rồi cả Chương Quang.... Mình đi khám nhiều đến nỗi mà sổ khám bệnh của BV nào mình cũng dùng hết sổ và mua sổ mới, nhưng có uống thuốc thì giảm rụng, hết thuốc 1-2 tuần sau mình bận làm ko đi khám dc thì lại tiếp tục rụng. Mà đến bây giờ sau nhiều lần đi khám mình cũng không biết mình bị rụng tóc do nguyên nhân nào vì mỗi BV đưa ra 1 kết luận riêng: VD như BV Hòa Hảo ở q10 thì nói mình bị rối loạn nội tiết, BV Hoàn Mỹ sau khi xét nghiệm máu thấy máu mình rất tốt rùi kết luận " Rụng tóc ko rõ nguyên nhân", BV da liễu thì nói là rụng tóc do da nhờn (mình thấy cái này có lẽ đúng nhất trong tất cả các kết luận) ...
    Mình rất đau khổ vì tóc ngày càng thưa dần trong khi mình đã nổ lực rất lớn và chi phí đi khám và tiền thuốc uống hàng tháng chiếm 1 phần ko nhỏ của thu nhập mình. Hàng ngày nhìn tóc rơi rụng trên sàn nhà và trên đệm và mỗi lần gội đầu, mình đều nhặt lấy từng sợi và búi lại rồi xót xa (Mình chắc chắn là những ai bị rụng tóc đều làm như vậy), thậm chí mình còn ngồi đếm từng sợi xem trong ngày mình đã rụng bao nhiêu sợi tóc.
    Và rồi tình cờ mình đi học giáo lý hôn nhân rùi quen 1 chị hơn mình 4 tuổi, chị hỏi mình sao tóc mình ít vậy mình nói mình bị rụng tóc. Chị nói: Ôi dễ lắm! và chỉ cần dùng dâm bụt. Mình hỏi tiếp thì chị nói là có ng quen làm rùi nhưng ko biết rõ chỉ biết là bôi dâm bụt. Cá nhân mình lúc đó chưa nghe hoa dâm bụt chữa rụng tóc bao giờ nên lên mạng kiếm thì thấy hoa dâm bụt có chữa rụng tóc. Thôi thì có bệnh vái tứ phương. Mình đã thực hiện từ bữa Tết đến giờ là hơn 6 tháng cộng với 1 vài phương pháp tự nhiên mình đã kiếm dc trên mạng và kết quả thật bất ngờ ngoài sự mong đợi. Giảm rụng hẳn và tóc con bắt đầu xuất hiện và đầu mình giờ lởm chởm tóc con trông rất ngộ nghỉnh nhưng hạnh phúc vô cùng.
    Mình hơi dài dòng tí vì mình muốn viết để chia sẽ ra đây những cảm xúc của ng bị rụng tóc. Xin lỗi vì đã làm mất thời gian của các bạn.

cái này kiếm đâu ra ạ?

Trích dẫn Gửi bởi Huong993
    cái này kiếm đâu ra ạ?
    Đúng là ở tp khó kiếm nhưg mình ra ngoại ô kiếm vì cũng ko fải là hiếm. Mỗi lần mình hái rất nhiều và đem về phơi khô rồi xay ra bột để dùng dần. Mình dùng cái này + áp dụng 1 vài pp khác+ uống thuốc nữa nên tóc con mới lên ầm ầm bạn nà.

Và đây là thực đơn chữa rụng tóc của mình. Hy vọng giúp dc các bạn bị rụng tóc mà tạm thời chưa kiếm ra được phương pháp điều trị hiệu quả:
    Trước khi gội đầu thì ủ với dâm bụt
    1. Gội đầu thì sử dụng dầu gội đất sét
    2. Xả tóc thì sử dụng nước dấm
    3. Sau khi tóc khô thì dùng vỏ bưởi tươi xịt thẳng lên tóc
    Note: Bạn nào tóc dầu thì có thể sử dụng lưu huỳnh 5%
    4 .Mỗi ngày uống 1 viên crowing glory (thuốc này ko quảng cáo nhiều như vithair, maxxhair...) nhưng cá nhân mình thấy rất tốt sau 3 tháng sử dụng mặc dù giá thành hơi đắt so với các loại khác. Gần 13K/viên

Một lưu ý nếu muốn hạn chế rụng tóc thì mọi người đừng chải đầu khi tóc ướt nhé. Rụng nhiều khủng khiếp luôn

Trích dẫn Gửi bởi iceheart_qt
    Và đây là thực đơn chữa rụng tóc của mình. Hy vọng giúp dc các bạn bị rụng tóc mà tạm thời chưa kiếm ra được phương pháp điều trị hiệu quả:
    Trước khi gội đầu thì ủ với dâm bụt
    1. Gội đầu thì sử dụng dầu gội đất sét
    2. Xả tóc thì sử dụng nước dấm
    3. Sau khi tóc khô thì dùng vỏ bưởi tươi xịt thẳng lên tóc
    Note: Bạn nào tóc dầu thì có thể sử dụng lưu huỳnh 5%
    4 .Mỗi ngày uống 1 viên crowing glory (thuốc này ko quảng cáo nhiều như vithair, maxxhair...) nhưng cá nhân mình thấy rất tốt sau 3 tháng sử dụng mặc dù giá thành hơi đắt so với các loại khác. Gần 13K/viên
    1, Chỉ nên dùng cho tóc và da đầu dầu
    2, Dấm, dấm táo, chanh, trà xanh hay dạng nào có tính axit hòa cùng nước lần xả cuối giúp làm khít biểu bì => Tóc có cảm giác mượt hơn, ngoài ra không có tác dụng dưỡng như xả.
    3, Tinh dầu bưởi có tác dụng nhất vs da đầu bởi khi kết hợp massage rất tốt cho lưu thông tuần hoàn máu => Lưu thông mạch => Làm sạch và kích thích tóc mọc tốt hơn.
    4, Cái này là chốt quan trọng nhất của cả topic.
    HẾT.

Trích dẫn Gửi bởi Lamitie
    1, Chỉ nên dùng cho tóc và da đầu dầu
    2, Dấm, dấm táo, chanh, trà xanh hay dạng nào có tính axit hòa cùng nước lần xả cuối giúp làm khít biểu bì => Tóc có cảm giác mượt hơn, ngoài ra không có tác dụng dưỡng như xả.
    3, Tinh dầu bưởi có tác dụng nhất vs da đầu bởi khi kết hợp massage rất tốt cho lưu thông tuần hoàn máu => Lưu thông mạch => Làm sạch và kích thích tóc mọc tốt hơn.
    4, Cái này là chốt quan trọng nhất của cả topic.
    HẾT.
    Hi Bạn! Mình ko biết có fải uống thuốc là chốt quan trọng nhất để mọc tóc ra hay không nữa. Nên mình đã liệt kê tất cả những gì mình làm đều đặn và kiên trì trong 1 khoảng thời gian để các bạn tham khảo thôi. vì bản thân mình cũng uống quá nhiều thuốc nhưng chẳng ăn thua. nếu bạn nào thấy bước nào fù hợp với đkiện của mình thì có thể tham khảo

Em có đọc được bài báo thế này, hi vọng hữu ích cho mọi người 1. Rau rền Ép lá cây rau dền lấy nước và dùng bông gòn hay khăn vải mềm thấm nước đắp lên da đầu. Cách làm này đặc biệt kích thích giúp tóc mọc nhanh trở lại. 2. Dầu dừa Dùng dầu dừa thoa lến khắp da đầu và mát xa nhẹ nhàng từ chân tóc. Cách làm này sở dĩ rất công hiệu bởi trong dừa có chứa một lượng lớn các dưỡng chất chất cần thiết để nuôi dưỡng mái tóc. Bên cạnh đó, bạn có thể dùng viên nén vitamin E thay thế cho dầu dừa cũng đem lại hiệu quả tương tự. 3. Nước ép gừng, tỏi, hành tây Nước ép tỏi, nước ép hành tây hoặc nước gừng. Bôi một trong những loại nước ép này lên da đầu, để nguyên như vậy qua đêm và gội sạch vào buổi sáng hôm sau. Làm thường xuyên trong một tuần và bạn sẽ thấy kết quả khả quan. 4. Trà chanh Nhiều nghiên cứu chỉ ra rằng chà trà xanh vào tóc có thể giúp giảm rụng tóc. Điều bạn cần làm là pha hai túi trà xanh vào trong một li nước, để nguội và sau đó bôi nước trà lên tóc. Xả tóc kĩ sau một giờ. Để thấy rõ kết quả, thực hành thường xuyên trong một tuần đến mười ngày. 5. Tinh dầu Những ai từng bị rụng tóc trong khoảng thời gian dài, nên mát xa da đầu bằng tinh dầu trong vài phút và làm thường xuyên. Điều này giúp nang tóc vẫn hoạt động. Bạn có thể thêm hoa oải hương vào dầu mè hoặc dầu hạnh nhân. 6. Vừng tươi + nước vo gạo Vừng tươi 40 – 100 gam, đun với 2,5 – 3 lít nước vo gạo. Để hơi ấm rồi gội đầu. Sau khi tóc khô, dùng nước sạch gội lại. Mỗi ngày gội 1 lần. 7. Lô hội + mật ong Đây thực sự là 1 công thức tuyệt vời giúp bạn lấy lại mái tóc dày dặn trước đây của mình. Chỉ cần lấy 2-3 lá lô hội, lọc lấy phần ruột gel rồi xay nhuyễn cùng 3 thìa cafe mật ong. Dùng hỗn hợp thu được thoa đều lên tóc và da đầu. Giữ trong khoảng 20 phút trước khi gội lại bằng nước mát và dầu gội đầu thông thường. Lưu ý, phương pháp này sẽ có thể gây ra hiện tượng dính nhẹ ở da đầu, vì vậy hãy đảm bảo gội thật kĩ để loại bỏ hoàn toàn hiện tượng này nhé. Theo Xã luận

Tóc mình cũng bị rụng nhiều và thưa, mình đã thử nghiệm ủ dầu dừa thấy cũng ok lắm, toc khỏe hơn, it rụng và nhanh dài. minh cũng đang uống thêm cả bột đậu, sau vài tuần giờ thấy tóc con mọc lởm chởm.

Dạo gần đây có nhiều bạn inbox hỏi mình cách ủ tóc với dâm bụt. Mình ghi lại cách làm của mình như sau:
    Dâm bụt (hoa đã nở hoặc búp tốt hơn) rửa sạch, cho vào máy sinh tố hay vào cối xay/giã nhuyễn. Làm ướt tóc và ủ trực tiếp hỗn hợp dâm bụt lên tóc. Lưu ý khi xay nhuyễn thì dâm bụt đã mềm và có độ nhớt rất cao nên các bạn ko cần cho thêm nước hay bất cứ thứ gì vào nữa. cứ thế mà ủ lên tóc thôi nhé! Thân!

Các Chủ đề tương tự

1. Tập hợp kênh tạo kiểu tóc đẹp em mới phát hiện chia sẻ cho các mẹ
    Bởi vemaybayduyduc trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-22-2015, 07:36 AM
  2. Chia sẻ mẹo hay dưỡng và tạo kiểu tóc
    Bởi thanhcong7602 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-25-2015, 01:03 AM
  3. Địa chỉ cắt tóc đẹp ở SG - Vào chia sẽ nào :D
    Bởi vipzclub trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-18-2015, 09:28 PM
  4. Chia sẽ cách giúp tóc mau dài và giảm rụng tóc.
    Bởi nghiapham trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-11-2015, 07:55 AM
  5. chia sẻ cách làm đẹp tóc nè
    Bởi phanmemsalesoft trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-06-2014, 11:57 PM