Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Tóc xoăn bị hỏng – Làm sao bây giờ?

Tóc xoăn bị hỏng – Làm sao bây giờ?
    Hu hu… Các mẹ thông thái ơi! Cứu em với!
    Em vừa làm tóc xoăn cách đây chưa đầy 2 tuần nhưng mà giờ tóc tai em trông chán lắm. Em mất hết tự tin khi ra đường rồi.
    Tóc em dài, đen nhưng lại yếu, mỏng và dễ rụng. Em định làm xoăn lọn to ở phần đuôi tóc để trông bồng bềnh một tí. Nhưng khi uốn thì người ta cùng lô nhỏ tí (lần đầu uốn không ăn thuốc, chiều về duỗi thẳng như chưa làm gì, hôm sau lại phải ngồi cuốn lô thêm lần nữa).
    Em làm xoăn tay các mẹ ạ. Sau khi cuốn lô thì người ta mới cho thuốc uốn. Mà dạng thuốc nước, xối trực tiếp lên tóc và da đầu (???). Và lại còn cuốn lô nhỏ, đến tận chân tóc (người ta bảo là từ từ tóc sẽ duổi, cuốn tận chân nhưng khi thả ra thì chỉ… xoăn phẩn đuôi thôi).
    Đây là lần đầu tiên em làm tóc xoăn nên em chẳng có kinh nghiệm gì cả. Giờ thì tóc tai em chả ra hệ thống gì. Phần chân tóc thì xoăn tít, xoăn như mì gói ấy. Còn phần chân tóc thì vẫn cứ thẳng tưng như trước.
    Giờ em phải làm sao đây các mẹ?
    Nếu em đi làm xoăn lại thì có hại tóc không? Phải mất bao lâu sau khi làm xoăn thì có thể uốn/ép tiếp ạ?
    Có cách nào để phần chân tóc của em bớt xoăn không ạ?
    Cứu em với!!! :Crying:

chị kg nên làm xoăn lần nữa tóc chị đã yếu và mỏng lại phải uốn đến 2 lần rùi nay chị làm nữa thì chỉ có nước cắt bỏ mà thui cách tốt nhất là chị nên mua những sản phẩm đặc trị chuyên về tóc mà dưỡng cho tóc chị khỏe 1 time rùi hẳn làm gì thì làm , hiện nay có rất nhiều loại sản phẩm đặc trị tóc đó chị , lúc trước em cũng như chị tóc hư kg kém gì trông phát chán chỉ muốn cắt ngắn lun nhưng do đi salon người ta giới thiệu sài sp angel và xpros 1 time tóc em có thể xem là tạm ổn cái dầu gội đầu và hấp dầu của nó sd cũng ok lém chị ah , mượt và mềm tóc hẳn mùi thơm lại rất ngọt và dịu

Trước khi uốn xoăn bạn đã từng duỗi thẳng tóc chưa, nếu tóc đã qua duỗi rồi thì khi làm xoăn sẽ ko nẩy sóng lắm đâu.
    Tốt nhất là bạn nên dưỡng tóc cho bớt yếu đi rồi xử lý tiếp.

Trước khi làm xoăn, tóc em chưa làm gì hết cả. Không uốn ép gì.
    Haizzz... Giờ thì đành sống chung với lũ sao các mẹ? Tóc tai cứ bù xù hết cả lên. :Crying:

Ơ nhưng mà dưỡng bao lâu thì có thể xử lý tóc tiếp được hả các mẹ???

Trích dẫn Gửi bởi Boong Boong
    Ơ nhưng mà dưỡng bao lâu thì có thể xử lý tóc tiếp được hả các mẹ???
    Chị nghĩ là em ko nên tính chuyện đi làm lại đâu nhé vì như vậy thì chỉ có nước là em chuyển qua style tóc ngắn thôi á, 2 lần uốn liên tiếp đã hại tóc lắm lắm rồi em ơi:Worried:! Giờ tạm thời em ra hiệu bảo người ta cắt ngắn bớt đi 1 chút cho đỡ xơ cứng phần ngọn, rồi tuần em chịu khó ủ lạnh khoảng 2, 3 lần, ủ bằng loại chuyên trị hoặc ủ luôn bằng xả cũng được nhé. Sau gội, sấy tóc se se rồi cuốn tóc = mấy cái lô mút ấy, để tầm 30' thôi rồi bỏ ra, lấy tay xới tóc lên là đẹp rồi, đừng chải = lược nhé. Cứ thế đi, từ từ sóng nó hồi lại không phải nghĩ đến việc uốn lại đâu.

Hic... Em cảm ơn mẹ nó. Nhưng mà phần thân và đuôi tóc của em nó chẳng có bị xơ cứng hay cháy gì cả. Vẫn mềm, vẫn mượt, không xoăn. Nhưng phần chân tóc thì xoăn tít, sờ vào rám hết cả tay. :Crying:
    Vì thế nên có muốn tỉa thì em cũng chẳng biết tỉa thế nào. Vì tóc em đang dài mà đẹp phần ngọn tóc. Giờ chả nhẽ lại cắt bỏ phần đẹp đi? Thế thì còn lại một mái đầu húi cua xù lởm chởm mất. :Crying:
    Nói chung em chưa thấy ai làm tóc xoăn mà xấu đau xấu đớn và ra hình thù kỳ quái như em.
    Khi em gội đầu xong thì tóc vẫn xoăn tít toàn phần. Em cũng cuốn lô để giữ nếp nhưng đến lúc bỏ ra thì vẫn chỉ là xoăn phần chân tóc. Còn thân và ngọn thì lại như chưa có gì...
    Ôi em chán lắm các mẹ ạ! Em xuống tinh thần với cái quả đầu này quá! :Crying:

Mình nghĩ, bạn nên kiên nhẫn thêm 1 -2 tuần nữa, theo lời cô thợ làm đầu của tớ là "đợi cho sóng tóc nở ra". Lúc ấy, từng sóng tóc sẽ dài ra hơn, nhìn tóc sẽ thành lọn to, là vừa đẹp. Chứ nếu ngay lúc mới làm tóc đã lọn to, thì chỉ sau 1 tháng là nhìn tóc đã như làm từ lâu rồi và đang duỗi ra. Một năm mình chỉ làm đầu 1 lần, lúc làm tóc, mình còn nói chị thợ là chị cứ làm cho e xoăn tít vào, làm từ chân tóc luôn. Sau khoảng 1 - 1,5 tháng thì tóc vừa đẹp, và đẹp được lâu. Còn nếu bạn muốn đẹp ngay khi mới làm, thì 1 năm bạn cần làm ít nhất là 2 lần, thế thì hỏng tóc lắm. Kinh nghiệm của mình là làm tóc vào khoảng tháng 10. Lúc đấy vẫn nóng, làm xong còn xoăn nhiều thì buộc hoặc búi lên, thấy cái tóc xoăn xoăn ở đuôi ngựa, cũng đẹp. Đến cuối tháng 11, trời bắt đầu mát và lạnh, là lúc sóng tóc nở ra, mình cũng có thể thả tóc được, là lúc tóc đẹp.

Chị ơi, chị mua lọ hấp, chăm chỉ hấp 1 tuần 2 lần, hấp lạnh thôi
    Sau khi tóc khô thì bôi dưỡng và cuốn lô to, như vậy tóc ở phần chân sẽ mềm, còn phía dưới sẽ xoăn nhẹ
    Chị chịu khó ủ thêm sữa chua nữa hoặc ủ bia tóc sẽ mềm hơn.

Cách tốt nhất là đến salon tóc thật uy tín, nhờ cắt và chỉnh sửa lại form tóc. Có thể uốn lại nhưng phải vào salon chuyên nghiệp để thợ để ý từng tí một. Tóc sẽ vừa làm thuốc uốn và làm thuốc ép để chỉnh lại độ xoăn.
    E đã từng bị hỏng, phải qua Huy Elle ở Hạ Hồi uốn lại. Sau đó dưỡng phục hồi hai tháng rồi qua Tiến Lương cắt lại form tóc. Giờ tóc hết phần hỏng rồi, ko làm xoăn nhưng anh Lương cắt rất đẹp, tóc bồng bềnh. Gội đầu xong để khô, xoa tinh dầu bóng L'oreal rồi búi tóc lại. Lúc xõa ra là có mái tóc xoăn bồng bềnh, khỏi cần đi uốn

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ tư vấn uốn xoăn cho tóc rễ tre, bông và xoăn mái :((( HELP MEEE
    Bởi tunguyenhp_96 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-18-2014, 09:36 PM
  2. Kinh nghiệm trước khi làm tóc xoăn và chăm sóc tóc xoăn sau khi làm :x
    Bởi nhuphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 12:10 AM