Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Tớ thì lại nghĩ khả năng cao là thợ làm tóc cho cậu ẩu làm cháy tóc. Nếu tóc đã bị cháy thì chỉ còn nước cắt đi thôi. Khi đi làm đầu mọi người nên chọn cửa hàng làm đầu cẩn thận, mình thân với 1 cửa hàng gội đầu nên mình biết là nhiều khi chỉ cần ẩu 1 chút là có thể gây cháy tóc ngay (không phải chỉ mỗi là mới bị đâu mà uốn, nhuộm đều có thể bị)

Các mẹ ơi! Vấn đề của em là chỉ bị hỏng và xù ở phần chân tóc (chân tóc xoăn tít). Còn thân và đuôi tóc thì vẫn thẳng và mềm. Vì thế nếu chờ để tóc duỗi bớt ra thì phần chân vẫn cứ xoăn mà phần ngọn vẫn cứ thẳng. Còn cắt tỉa phần hỏng thì em đang không biết cắt kiểu gì.
    Chắc chỉ còn cách hấp dưỡng cho tóc khỏe lại rồi đi duỗi phần chân và uốn phần ngọn lại vậy.

Trích dẫn Gửi bởi Boong Boong
    Hic... Em cảm ơn mẹ nó. Nhưng mà phần thân và đuôi tóc của em nó chẳng có bị xơ cứng hay cháy gì cả. Vẫn mềm, vẫn mượt, không xoăn. Nhưng phần chân tóc thì xoăn tít, sờ vào rám hết cả tay. :Crying:
    Vì thế nên có muốn tỉa thì em cũng chẳng biết tỉa thế nào. Vì tóc em đang dài mà đẹp phần ngọn tóc. Giờ chả nhẽ lại cắt bỏ phần đẹp đi? Thế thì còn lại một mái đầu húi cua xù lởm chởm mất. :Crying:
    Nói chung em chưa thấy ai làm tóc xoăn mà xấu đau xấu đớn và ra hình thù kỳ quái như em. Khi em gội đầu xong thì tóc vẫn xoăn tít toàn phần. Em cũng cuốn lô để giữ nếp nhưng đến lúc bỏ ra thì vẫn chỉ là xoăn phần chân tóc. Còn thân và ngọn thì lại như chưa có gì...
    Ôi em chán lắm các mẹ ạ! Em xuống tinh thần với cái quả đầu này quá! :Crying:
    Cái chỗ tím tím ấy^''^ chứng tỏ là cái đầu uốn của em họ làm cũng xoăn đều đấy chứ?!! Em muốn sau gội mà lúc nào nó cũng xoăn đều thế thì em bóp gel, mouse giữ nếp vào đi, chứ không bôi gì thì lúc khô thế nào nó cũng bung biêng hết á, nhất là em chải bằng lược và uốn xoăn tay. Xoăn máy rõ sóng thế mà chị gội xong vẫn phải bôi chút gel và ko chải bằng lược bao giờ, toàn lấy tay cào cào à:Silly: Còn mà em vẫn ray rứt khoản xoăn ít, xoăn nhiều thì tốt nhất là ra hiệu bảo họ xem xem có thể chải duỗi bớt cái phần xoăn tít ấy không^''^, chị nghĩ ko khó đâu, họ sẽ bôi chính cái thuốc uốn ấy rồi chải chải vài nhát là nó duỗi ngay, chị có lần cũng mần vậy rồi. Còn mà liều nữa thì hay là uốn lại từ đâu vậy:Worried:, hix nhưng mà thế thì em cứ chuẩn bị tinh thần trc là: cùng lắm là xuống tóc thành đầu Mỹ Linh nhá:Laughing:

c ơi c làm xoăn ở đâu mà bị hỏng vậy?

Em làm xoăn ở Jenny M số 4 Trương Hán Siêu. Chỗ đó thuốc, dầu gội - dưỡng thì rất tốt. Gội hấp hay sấy thì đẹp mà sao làm tóc xoăn cho em chán thế không biết.
    Hàng tuần em vẫn gội đầu ở đây, thấy họ làm cũng được. Nhưng chắc tóc em không hợp thuốc, hợp tay của các bạn này.

Tạm thời mình nghĩ là bạn nên chịu khó ra ngoài gội và sấy tóc, nếu không thì tự cuốn lô ở nhà thì sóng nó cũng lên to hơn, đỡ hơn. Một thời gian nữa thì tính tiếp

ĐÚng là k thể biết trc đc nhỉ, mình thấy nhiều ng bị hỏng lắm nhé, toàn làm ở chỗ xịn thôi, cô hàng xóm nhuộm ngắn đến vai hết hơn 1tr5, thế mà bị dị ứng thuốc nhuộm , fair chữa nhiều tiền lắm mới đỡ--> thế là năm đó hết tết. Mình chắc mu tóc giả thui, hôm trc đi thử rồi, đep lắm, lại k đắt, thcihs gì có đấy đỡ phải chăm sóc

Em cảm ơn các mẹ nhìu nhìu.
    Hôm qua em vừa đi gội đầu, hấp tóc. Em nói người ta dùng dầu hấp chải bớt phần tóc xoăn ở chân cho duỗi ra. Khi hấp thì cuốn lọn ở phần thân và ngọn tóc. Xong rồi khi sấy cũng kéo tóc ở chân ra, cuốn nhẹ ở phần thân tóc. Tình hình là từ trưa hôm qua đến giờ, tóc em trông rất ổn, sóng sánh đàng hoàng và phần chân tóc bớt xoăn, bớt xù hẳn.
    Em cảm thấy tự tin hơn bội phần.
    Chỗ làm tóc họ cũng bảo em chịu khó dưỡng khoảng 2-3 tháng nữa rồi họ sẽ làm lại tóc cho em. Nghe cũng còn chút hy vọng...

hjx. tóc e là tóc tơ, cũng k ăn thuốc,ngày đầu cũng duỗi tung hết,. hôm sau e ra bắt đền làm lại cũng vẫn thế. e buồn khổ vô cùng. giờ chả biết làm thế nào với tóc nữa các c ơi

các chị bị tóc xù thì mua bọ lô nhưng phải là lô gai bằng nhựa trục to đùng nhé, 1 thời gian thì tóc đỡ hơn đó

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ tư vấn uốn xoăn cho tóc rễ tre, bông và xoăn mái :((( HELP MEEE
    Bởi tunguyenhp_96 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-18-2014, 09:36 PM
  2. Kinh nghiệm trước khi làm tóc xoăn và chăm sóc tóc xoăn sau khi làm :x
    Bởi nhuphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 12:10 AM