Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Kiểu xoăn nào cho tóc dầy cứng??

Mọi người làm ơn tư vấn cho e tóc dầy + cứng thì nên để kiểu gì thì hợp nhỉ ? E phải chọn theo chất tóc vì tóc dầy vô đối lại còn xơ cứng, còn mặt thì trái xoan nên kiểu nào cũng ok. Đọt đi làm xoăn về, xoăn sóng dọc mà lúc ướt ko sao, lúc khô nó xù lên kinh lắm. Thấy ai tóc mỏng và mềm làm xoăn cũng đẹp, chẳng lẽ tóc dầy cứng ko làm xoăn được ??? :Crying::Crying::Crying:

ko ai tư vấn cho em ah up up

Up lên giúp em này Tóc chị cũng thế :Sad:

Trích dẫn Gửi bởi Kety0508
    Up lên giúp em này Tóc chị cũng thế :Sad:
    Bắt tay chị! chắc vấn đề này vẫn nan giải, e search mãi chả có bài tư vấn nào cho tóc chị e mình cả

Tóc mình cũng cứng nè, thẳng tự nhiên, sợi tóc hơi to nữa. Mọi người bảo là tóc mây. Lần đầu tiên đi uốn nó không thèm cong, cứ đơ đơ thẳng thẳng không ra sao hết. Lần sau uốn tiệm khác đẹp nhưng tóc hư hết trơn, xơ xác lắm.
    theo mình thì để thẳng, cắt so le chải đuôi tóc hơi ôm vào khuôn mặt là đẹp nhất. Chịu khó dùng dầu xả mỗi lần gội cho tóc suôn mềm.
    Hay là bạn duỗi phồng đi (xui đại vì thấy mấy diễn viên làm đẹp chư mình chưa làm bao giờ)

Tóc em cũng dày cứng, bông xù đây, y như tóc Trái_táo_đỏ vậy, nhưng em thấy tóc thế làm xoăn rất đẹp, vì sóng tóc bông, nẩy và giữ được nếp lâu. Nhưng em thấy chỉ uốn setting thì tóc mới mềm và chịu sóng, chứ quấn xoăn tay thì tệ lắm, tóc vừa cứng, vừa cháy xơ xác. Có lẽ tại uốn setting nó có bước bôi thuốc duỗi toàn bộ đầu, về sau lại có hấp dưỡng nên tóc nó đỡ hỏng. Em để tóc xoăn 2 năm rồi, tóc đẹp lắm ý, mà trông đỡ vô lý hơn tóc ép, vì ép một thời gian chân tóc nó dài ra thì trên xù dưới ẹp, chả ra thể thống gì.

Trích dẫn Gửi bởi Tiêu Tương
    Tóc em cũng dày cứng, bông xù đây, y như tóc Trái_táo_đỏ vậy, nhưng em thấy tóc thế làm xoăn rất đẹp, vì sóng tóc bông, nẩy và giữ được nếp lâu. Nhưng em thấy chỉ uốn setting thì tóc mới mềm và chịu sóng, chứ quấn xoăn tay thì tệ lắm, tóc vừa cứng, vừa cháy xơ xác. Có lẽ tại uốn setting nó có bước bôi thuốc duỗi toàn bộ đầu, về sau lại có hấp dưỡng nên tóc nó đỡ hỏng. Em để tóc xoăn 2 năm rồi, tóc đẹp lắm ý, mà trông đỡ vô lý hơn tóc ép, vì ép một thời gian chân tóc nó dài ra thì trên xù dưới ẹp, chả ra thể thống gì.
    Nghe em nói ghiền quá Chị hỏi hơi Nobita chứ uốn setting là uốn như thế nào :Silly::Silly::Silly:
    Tóc chị dày thẳng mượt nhưng uốn tay thì đúng như em nói vừa phồng lên xấu xí vừa cứng xơ chứ không mềm mượt

Tóc mình cũng thế. Lại thêm cái mặt chống chỉ định để tóc dài, chỉ hợp tóc ngắn. Nhỏ nhắn xinh xắn mà. Mình cũng có câu hỏi như của Kety, thêm nữa là bạn làm ở đâu thế? Cho xin địa chỉ gấp. Big thanks

Trùng

sao em đi làm xoăn anh thợ lại bảo tóc em tơ mỏng nên thế phải làm lô bé nếu ko sẽ rất dễ duỗi

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ tư vấn uốn xoăn cho tóc rễ tre, bông và xoăn mái :((( HELP MEEE
    Bởi tunguyenhp_96 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-18-2014, 09:36 PM
  2. Kinh nghiệm trước khi làm tóc xoăn và chăm sóc tóc xoăn sau khi làm :x
    Bởi nhuphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 12:10 AM