Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

Có chị nào tóc rễ tre, xoăn tự nhiên như xù mì

Em thừa hưởng cái gen của cả bố, mẹ, ông bà là quả đầu xù mì tự nhiên, mỗi sợi nó xoăn 1 kiểu, ko nếp nào vào nếp nào. Huhu, nhìn các chị uốn duỗi đủ kiểu mà thèm, tóc em thì ngoài duỗi ra chả làm được gì khác, mà duỗi cũng chỉ được 1-2 tháng tóc nó mọc ra là lại phải cột lên, đợi 3-4 tháng sau tóc nó hồi hồi lại mới duỗi được. Bản chất tóc em khoẻ, sợi to, độ đàn hồi tốt nhưng quả đầu khó làm, nhiều thợ chưa có kinh nghiệm duỗi tóc này nên giờ nó hư quá trời, rụng nhiều, tóc con mọc ra xoăn tít, ko cột đc nên lúc nào cũng cặp tăm đầy đầu
    Em bất lực lắm rồi, có chị nào như tóc em hay biết tiệm nào tay nghề cao duỗi đc loai tóc như em thì chỉ em với (em ở Sài Gòn ạ), em đi khá nhiều tiệm, lớn có, bé có mà ko ổn ạ. Cái này em nghĩ là phải quen tay mới làm được, trước có chị hàng xóm, em làm ở đấy 3 năm rồi, thấy ok, nhưng giờ em chuyển vào Nam nên ko làm được ở tiệm chị ấy nữa.
    Cái răng cái tóc là góc con người, vì cái đầu mà em mất tự tin lắm ạ

Tóc mình cũng giống bạn í, mình duỗi tóc ở tiệm Trí Dũng, ở quận 9 lận bạn ah. Chú này chuyên duỗi tóc xoăn của mình đã 2 năm nay rồi, duỗi khá ổn, có điều tóc mình nhanh dài, nên tầm 2 tháng là ra chân bạn ah. nhưng do mình dưỡng cũng 2 năm rùi nên ra chân thì ra chân mà cũng k đến nỗi. Tiệm này ở đường Đình Phong Phú, bạn chạy Lê Văn Việt rồi quẹo vào Đình Phong Phú, tiệm sát bên nhà thờ Thánh Linh. Chú cắt tóc cũng đẹp nữa. mỗi tội xa quá nên mình cũng đang muốn tìm 1 tiệm trong thành phố cho gần. vì hiện tại mình chuyển vào trong trung tâm rồi. bạn có thông tin thì chỉ lại cho mình nha.

Các Chủ đề tương tự

1. Tóc xoăn tự nhiên
    Bởi vietnamvisa trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 03-04-2015, 10:11 PM
  2. Cách để mái thẳng cho tóc xoăn tự nhiên
    Bởi anhnhat313 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-16-2015, 06:35 PM
  3. tóc xoăn tự nhiên thì nên cắt kiểu gì?
    Bởi kientaoviet trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 12-26-2014, 03:13 AM
  4. Làm tóc xoăn tại nhà (lọn to lọn bé nhiều kiểu lắm nha)
    Bởi kimson0509 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-25-2014, 06:25 PM
  5. Mẹ nào tóc xoăn tự nhiên thì vào đây
    Bởi mebetom trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-10-2009, 11:10 PM