Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 9 của 9

Cho e xin review về dầu gội và lotion dưỡng tóc của Thorakao

Tóc e rất mỏng lại hay rụng ạ ... Thuộc loại tóc khá yếu
    da đầu e thuộc da nhờn tóc lại còn bên bết vào đầu
    Từ khi đợt hè nóng nực e tích cực đi bơi quá
    tóc lại càng nhah rụng hơn, thỉnh thoảng sờ tay lên vuốt tóc 1 phát mà bay cả nắm ạ
    E đang định dùng dầu gội đầu tinh chất bưởi/ tỏi của Thorakao kết hợp lotion dưỡng tóc tinh chất bưởi của Tho
    Chị e nào dùng r` cho e xin review ạ

Dầu gội bưởi/tỏi thì mình không thấy có tác dụng gì cả, nhưng dùng tinh dầu bưởi thì dễ chịu, mình dùng 2 lọ rồi, hồi đầu thấy ổn hơn, sang lọ 2 lại không thấy rõ nét lắm, chắc tại mới làm đầu nữa nên tóc vẫn rụng đều :Crying:.
    - Điểm được của tinh dầu: không bết, mùi thơm rất dễ chịu (mùi tinh dầu bưởi), mát sạch da đầu, ngừa gầu
    - Điểm bất tiện: mỗi lần gội đầu xong lấy bống thấm tinh dầu chấm lên tóc mất thời gian quá, hic!
    Bạn cứ dùng thử xem, ngay chính em bán hàng cũng bảo cái này hợp tùy người mà!

chưa có c e nào dùng thử ạ

mình thì thấy cái gội tỏi cũng có tác dụng chống rụng tóc đó, nhưng mà mùi ghê quá, lần nào gội đầu cũng muốn ụa ọe luôn :Sick:, và làm tóc mình hơi bị khô. Nhưng từ hôm dùng đến giờ, cũng cỡ nửa chai, thì thấy tóc mình bớt rụng hẳn, như lúc trc rụng kinh dị. Còn vụ tóc khô thì sau khi gội dùng thêm dầu xả và nước dưỡng tóc thì cũng ok.
    Lotion (tinh dầu bưởi) dùng cũng thích, làm mát da đầu và ngừa gầu nữa, nhưng đúng là lười quá, phải chấm từng chổ lên da đầu. Phải chi nó có dạng xịt cho mình đỡ mất công nhỉ.

Thấy mấy chị trên diễn dàn nào cũng khen nên mình mua 1 chai dầu gội hoa bưởi với lotion dưỡng tóc (tinh dầu bưởi) lun nhưng.....
    Mình vừa dùng lotion dưỡng tóc (tinh dầu bưởi) hôm wa, vừa bôi lên đầu lấy lược chải lại rụng hơn 30 cọng tóc lun.hôm nay thử lại xem sao lại rụng hơn 10 cọng thấy vậy mama mình bảo vào gội đầu lại lun.mình mới dùng được 2 lần mình kể trên thui mình ko dám dùng nữa
    Còn chai dầu gội thì mình cũng chỉ mới dùng 2 lần thui mình có nên dùng tiếp ko????
    bạn nào cho mình ời khuyên với!!!!!

Lúc trước có thời gian mình dùng dầu gội Dove bị rụng tóc khá nhiều nên chuyển qua dòng khác thì vẫn rụng rất nhìu, rồi mẹ mua dầu gội bưởi về cho xài, xài đc 2 chai thì tóc bớt rụng hẳn nhưng từ ngày dùng nó tóc mình khô quá, mỗi lần tóc khô nhìn như đống rơm, phải xài kết hợp với xả Dove, dầu xả Dove cũng làm rụng tóc nhưng nếu bôi 2/3 tóc dưới thôi (tóc từ vai trở xuống) thì cũng ko thấy rụng. Sau đó mình chuyển qua dòng ngăn ngưa rụng tóc loại khác, ko dùng bưởi nữa.
    Khi gội các bạn cho xà bông ra tay, cho nước vào tạo bọt rồi mới đưa lên tóc (cẩn thận kẻo làm rơi hết xà bông), dùng đầu ngón tay ấn nhẹ thôi (tuyệt đối ko dùng móng tay gãi, chà xát lên da đầu, đi gội đầu ngoại tiệm chuyên gia bị gội như vậy, lâu dài da đầu bị tổn thương làm tóc rụng nhiều), ko đc cho dầu xả lên phần tóc trên da đầu (chân tóc), chỉ nên tập trung dầu xả vào 2/3 ngọn tóc. Hạn chế sấy tóc.

Chẳng tác dụng gì đối với mình........ Nó làm tóc mình khô phát khiếp, rít & chải còn rụng hơn khi dùng dầu xả & dầu gội thường.
    Tóc mình nuôi dài ko được, cứ qua vai là rụng lả tả, cách đây mấy năm rùi thấy xót xa quá đến showroom của Tho mua chai dầu gội Bưởi (ko dám dùng mùi Tỏi hehe) & 1 chai Lotion dưỡng tóc chiết xuất vỏ Bưởi luôn ấy ......... Chăm chỉ gội & bôi... hậu quả càng gội càng rít & tóc rụng nhiều khi chải, mình đem cho chai dầu gội luôn........ Còn chai lotion giữ lại vì thích mùi Bưởi ráng dùng cho hết nhưng có vẻ bết tóc bạn ạ.
    Giờ mình dùng dầu gội dược liệu Thái Dương 3........... sau khi gội hong cho tóc khô rùi nhỏ 1-2 giọt tinh dầu bưởi chùm....... Chẳng bết dính & giảm rụng hẳn, trộm vía tóc mềm dễ chải lắm ...... Dạo này ông xã hay vuốt tóc vợ & khen thơm, mượt được như cái thời tóc chưa uốn nhuộm rùi đấy

Mình trộn một tí bồ kết thorakao với ít dầu gội clear gội thấy không rụng nữa mà mềm tóc lắm í. Xong thì lấy dầu xả pantene bôi lên rồi đợi cho khô massage tóc vài phút rồi xả lại, tóc mềm mượt thơm phức thích lắm

Dầu gội bưởi thì mh thấy hơi khô tóc, còn tinh dầu mh chưa dùng thử nhưng có vẻ thấy cũng dc khen lắm

Các Chủ đề tương tự

1. review về dầu gội và xả đang dùng đi các chị ơi
    Bởi seotamnhindep trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 03-18-2015, 07:49 AM
  2. xin review về lotion bưới của thorakao
    Bởi Nick2007 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-10-2015, 06:20 AM
  3. Hỏi về hair lotion tinh dầu bưởi?
    Bởi hoanhminh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-01-2014, 03:15 PM
  4. Dầu gội hoa bưởi THORAKAO
    Bởi lethienbao trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 08-31-2014, 10:10 PM
  5. Dầu gội hoa bưởi của Thorakao có mẹ nào đã dùng chưa?
    Bởi kien17891 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 03-09-2010, 06:27 AM