Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

Tóc chẻ và khô nên làm gì?

Hồi tháng 11 năm ngoái, mình có đi làm tóc. Hiện nay tóc mình bị chẻ ngọn rất nhiều và các nếp xoăn gần như đã mất. Dù sử dụng cả dầu duỡng và dầu xả nhưng mình bị rụng rất nhiều tóc. Không biết làm thế nào để khắc phục và mình muốn sử dụng các liệu pháp tại nhà hơn. Mong mọi nguời giúp đỡ nhé!!

Bạn ơi, tóc chẻ ngọn là toàn bộ lớp sừng đã bong tróc và lõi tóc bị khô , không hồi phục được đâu, cắt bớt ngọn đi là tốt nhất. Bạn nên dùng dầu argan nguyên chất dưỡng tóc hư tổn ( vào trang lamdepvoithaoduoc.com tải cách chăm sóc tóc, dưỡng tóc, ngăn ngừa và điều trị tóc rụng bằng dầu argan nguyên chất miễn phí) và sử dụng đúng cách để ngăn chẳn bong tróc thêm lớp sừng, tạo lớp bám mỏng để tóc trông bóng mượt hơn nhưng quan trọng là nuôi dưỡng mái tóc lâu bền với da đầu mạnh khỏe và những sợi tóc mới mạnh khỏe bạn nhé. Chắc chắn bạn sẽ hài lòng!

Bạn nên cắt phần đó đi 1 tí xíu và mua hấp dầu về sử dụng thay dầu xả nhé.! rất có hiệu quả

Hãy dùng hấp tóc collagen haneda đi bạn ..... Mình tóc khô sơ mà xài nó thì khoẻ lại hẳn 3 tuần là đã phục hồi đc 1 nửa r đó
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của tienduong94

Mình cũng muốn dùng thử các loại dầu hấp các kiểu nhưng không biết mua ở đâu để đảm bảo chất lượng bạn ạ??

Tóc mình cũng bị chẻ ngọn mà lại muốn nuôi tóc dài. Trước mình cứ ngồi hì hụi cắt từng sợi chẻ ngọn :"> nhưng không ăn thua. Một thời gian mình cũng hay ép tóc, tóc càng chẻ dữ. Trước thì dài ngang lưng với chẻ, bây giờ sau mấy tháng cắt ép là chẻ luôn rồi.
    Sau đó mình có mua một chai dầu dừa từ hồi mùa đông, ban đầu chỉ bôi body cho đỡ nẻ, nhưng đọc công dụng thấy cả chăm sóc tóc nên mình dùng để ủ luôn. Mình giữ dầu dừa trong tủ lạnh, trước khi dùng thì để ra ngoài khoảng 10 phút cho nó bớt đặc, rồi mình làm ướt tóc, thoa lên tóc ủ 15 phút rồi gội sạch lại với dầu gội. Và kì diệu là 5 tháng nay tóc mình không bị chẻ lại nữa.
    Vậy nên bạn hãy cắt bỏ chỗ đuôi tóc chẻ rồi thử áp dụng cách này xem

Bạn ở hn thì vào web myphamtocchinhhang , còn ở tp myphamtocthunhung .. Nhưng khuyên bạn nên dùng cái đó hadeda tóc mình phục hồi hăn Thảo tây còn sử dụng cái đó để hấp tóc khách nữa đó bạn
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của tienduong94

bạn nên tham khảo dòng sản phẩm Tsubaki trắng của Shiseido dành cho tóc hư tổn. Hãy liên lạc vs mình để có thể lấy đc dòng sp này với giá tốt nhất và đảm bảo nhất ở Hà Nội hiện nay . Sdt 0964453089 . mình là Tuấn

mua ở các salon tóc đó bạn rất tốt đó bạn bạn nên mua Sản phẩm của gold well hàng từ đức về đó bạn

có nhiều cách đấy chị, nhưng đi salon thì họ chuyên nghiệp tv nhanh hơn tự làm