Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Dạo mình mới sinh bé thứ I xong, tóc bị rụng quá trời, phía trên đỉnh đầu có cả 1 cái sân bay. Từ đó đến giờ cái sân bay này vẫn cứ còn nguyên, nếu có ai nhìn thấy khi mình cúi xuống hoặc khi mình đang ngồi là mình rất ngại, còn khi mình đứng thẳng thì không có vấn đề vì mình để tóc ngắn nên trông cũng bình thường.
    Mình rất muốn uống 1 thứ thuốc gì đấy (hoặc là thuốc để bôi lên da đầu chẳng hạn) để giúp cho tóc mọc nhiều hơn, nếu có thể "xoá sổ" cái sân bay đó thì càng tốt.
    Các chuyên gia làm đẹp ơi, có ai biết thì chỉ cho mình với nhé! Mình đã hoàn thành nhiệm vụ 2 nhóc rồi, giờ đã đến lúc cần phải tân trang lại tí tẹo để có thêm tí tự tin.
    Cảm ơn các mẹ trước nhé!

Trích dẫn Gửi bởi me2Xiu
    Dạo mình mới sinh bé thứ I xong, tóc bị rụng quá trời, phía trên đỉnh đầu có cả 1 cái sân bay. Từ đó đến giờ cái sân bay này vẫn cứ còn nguyên, nếu có ai nhìn thấy khi mình cúi xuống hoặc khi mình đang ngồi là mình rất ngại, còn khi mình đứng thẳng thì không có vấn đề vì mình để tóc ngắn nên trông cũng bình thường.
    Mình rất muốn uống 1 thứ thuốc gì đấy (hoặc là thuốc để bôi lên da đầu chẳng hạn) để giúp cho tóc mọc nhiều hơn, nếu có thể "xoá sổ" cái sân bay đó thì càng tốt.
    Các chuyên gia làm đẹp ơi, có ai biết thì chỉ cho mình với nhé! Mình đã hoàn thành nhiệm vụ 2 nhóc rồi, giờ đã đến lúc cần phải tân trang lại tí tẹo để có thêm tí tự tin.
    Cảm ơn các mẹ trước nhé!
    Chị vào topic "Dầu gội cho tóc bị rụng" để tham khảo nhé. Ở đấy mọi người đã nói nhiều đến vấn đề này rồi.

Chao các me, em có đọc trên Tạp chí Mỹ phẩm thấy quảng cáo thuốc mọc tóc dành cho nam hiệu KIRKLAND và dành cho nữ là BIOGENE được bán tại cửa hàng mỹ phẩm ELYSE ở thành phố Hồ Chí Minh cơ. Không biết ở HN có nơi nào bán thuốc này không các mẹ nhỉ. Nếu ai biết thì chỉ giúp mình nhé.

Các bạn tham khảo thử sản phẩm mọc tóc của Shiseido này nhé Shiseido Adenogen Hair Energizing Formula
    Sản phẩm của Shiseido (Made in Japan)
    Giá : 299.000/ chai 220ml

Huhuhu, các chị ơi, hôm qua đi cắt tóc ở Art Hair, xui xẻo làm sao em bị ngay tên thợ cắt mới học nghề, cắt tóc cho em bên cao bên thấp, cuối cùng em phải yêu cầu người khác tới sửa lại cho em, nhưng chỉ có thể sửa bằng cách cắt tém thôi(vì tóc em bị tên học nghề cắt ngắn rồi), mà khuôn mặt em ko hợp với tóc tém, mang mái tóc này về, em ko dám nhìn mặt ox nữa, huhuhu. Tuy ox nói ko sao nhưng ngay bản thân em nhìn mình cũng thấy ghê chứ nói gì đến ox em! . Em buồn quá, các chị có biết loại thuốc hay mỹ phẩm nào làm cho tóc mau mọc nhanh ko ạ? Có chị nào đã từng xài và thấy hiệu quả thì chỉ em với nhé. CHứ để vậy suốt 1 năm mới ra tóc dài thì chắc em chết mất. Huhuhu, các chị cúu em với.

Em nghe nói là uống trà hà thủ ô cũng cho tóc mọc nhanh. Có chị nào biết chuyện này không ạ?
    Ngoài ra có người nói với em là chịu khó gội đầu bằng nước lá cỏ mần trầu ( bán ngoài hàng lá ấy) thì tóc cũng mọc tốt.

Trích dẫn Gửi bởi chuột đồng
    Mẹ cua ban em toc bi rung nhieu, nghe noi co loai thuoc lam moc toc quang cao tren bao, nhung em so khong hieu qua, ma biet dau con bi gat. Cac chi kinh nghiem nhieu cho em hoi lieu co thuoc giup moc toc khong? Cam on cac chi nhieu.
    Ko biết thuốc mọc tóc của đàn ông thì đàn bà có dùng được ko nữa. Bạn mình bị rụng tóc (hói ấy) dùng 1 số thuốc cả uống và bôi thì có hiệu quả sau 2 tháng đấy. Hình như là uống biotin, L cytine, bepanthen và xịt cái thuốc gì ấy để mình hỏi lại tên nếu bạn cần tham khảo.

Mình sinh Hin xong cũng rụng tóc khiếp lắm, tóc thưa thớt hẳn mà tệ hại hơn là có vẻ không mọc lại nữa mặc dù đã 2 năm rồi.
    Uống trà Hà Thủ O có ổn không nhỉ. Các mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ nhé

Các bác ơi dùng cây nhọ nồi (cây cỏ mực đấy ạ) giã nhỏ rồi bôi lên vùng da bị hói (các ông) và gội đầu nếu tóc dụng nhiều, em thấy bảo cây này có tác dụng làm tóc mọc nhanh và đen.
    Các bác seach trên Google tham khảo công dụng của nó nhá.