Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Dầu gội nhuộm đen tóc

có mẹ nào biết dầu gội đầu nhuộm đen tóc ko, mình muốn cho mẹ. Mẹ mình tóc bạc nhiều quá mà mỗi lần nhuộm thì hơi phức tạp, mình muốn mua loại thuốc nhuộm như dầu gội, mỗi lần nhuộm chỉ cần gội đầu như bình thường.
    Mẹ nào biết chỉ giúp, loại tốt, có uy tín ấy nhé. Thanks nhé

Hình như bị trùng topic sao ấy hả? Hình như có 1 topic nói về dầu gội nhuộm đen rồi. Nói chung loại này ko tốt bạn ạ. Bạn cứ tham khảo ý kiến mọi người đi đã rồi hãy quyết định mua!

Mẹ em cũng vậy tóc ngày càng bạc nhìu nên cứ phải nhuộm thui. Mà tóc bạc nhuộm thì nhanh bay màu lắm. Thuốc nhuộm ngấm vào da đầu em biết là không tốt tí nào. Không biết có cách nào khả thi hơn không nhỉ:Thinking:

Thế này nhé, mẹ mình tóc bạc dữ lắm. Nhưng bà vẫn chịu khó mua thuốc nhuộm tốt về dùng. Hồi trước bà có đun hà thủ ô với đỗ đen để uống. Mọi người hợp uống cái này sao á mà ai uống xong 1 thời gian tóc cũng đỡ bạc đi nhiều lắm. Nhưng mẹ mình ko hợp hay sao ấy mà uống cả năm trời ko thấy khả thi. Bạn thử nói mẹ đun hà thủ ô uống xem sao. Dễ uống lắm, hồi đó mình cũng uống ké của mẹ mình Đun với cả đỗ đen nữa. Uống vị như nước đỗ đen ko đường thôi. Chứ mình từng được chị bạn rủ đi mua bộ dầu gội làm đen tóc rồi. Nhìn nó cứ ghê ghê dởm dởm sao ấy. 1 bộ có 5 lọ nhỏ nhỏ, hình như là 285k/bộ. 1 tháng gội 1 lần, mà mẹ chị bạn mình mỗi lần gội là mang xuống hàng gội đầu. Các người đẹp làm đầu gội bằng cái này toàn đeo găng tay. Vậy là mình đâu thể yên tâm phải ko?

thế còn vụ này thì sao ha~ các mẹ, giúp mình với !!!!:Sad:
    mình nge có 1 loại dàu gôi đen tóc trên thị trường,nhưng sao mình đọc trên mạng thấy tới 2 loại đầu gội
    loại thứ 1 tên là : Black Hair White Wash
    loại thứ 2 tên là:Blacking Hair Shampoo cua Han Quoc loại này của anh MỘC NHỖ TÓC BẠC bán đấy(bạn nào ở tphcm chác bt' tiệm nhổ tóc bạc này)
    hôm bữa mình có chat với tiệm mộc này , và ảnh nói là loại Black Hair White Wash lạc hậu rùi, nhưng thực sự mình ko rành vụ này , nên pót bài nhờ các bạn tư vấn giúp, nên dùng loại nào

mẹ em tóc cũng bạc nhìu,em cũng mún mua cho mẹ vì mẹ nhuộm nhìu quá nên tóc rụng quá trời.chị nào có thể tư vấn thêm cho em được không ạ????

Trích dẫn Gửi bởi bun bun
    thế còn vụ này thì sao ha~ các mẹ, giúp mình với !!!!:Sad:
    mình nge có 1 loại dàu gôi đen tóc trên thị trường,nhưng sao mình đọc trên mạng thấy tới 2 loại đầu gội
    loại thứ 1 tên là : Black Hair White Wash
    loại thứ 2 tên là:Blacking Hair Shampoo cua Han Quoc loại này của anh MỘC NHỖ TÓC BẠC bán đấy(bạn nào ở tphcm chác bt' tiệm nhổ tóc bạc này)
    hôm bữa mình có chat với tiệm mộc này , và ảnh nói là loại Black Hair White Wash lạc hậu rùi, nhưng thực sự mình ko rành vụ này , nên pót bài nhờ các bạn tư vấn giúp, nên dùng loại nào
    sao hok ai tư vấn dùm giúp mình hết dza , nói thật em cần thông tin này gấp lắm,nếu ai biết xin tư vấn giúp mình,giuáp với các mẹ ah :Sad::Sad::Sad:

Loại của HQ giờ đang thấy đc quan tâm nhiều hơn bạn ạ. Mình cũng ngó nghiêng đến sp đó 1 thời gian vì muốn thử dùng. Nghe thì cũng sợ nhưng thấy em bán hàng bảo nói là gội đầu làm thay màu tóc cảm giác nhanh thế nhưng cũng phải để 20p và mát xa thêm 10 nữa màu mới ngấm đều. Còn nói về chuyện dính vào da đầu hay vào mặt hoặc dùng găng tay thì khi mình nghĩ khi dùng các loại thuốc nhuộm thông thường cũng có khác gì đâu đúng ko?
    Cái mình lo lắng chính là cái xuất xứ của nó cơ :Sigh::Sigh::Sigh:Nên túm lại đến giờ vẫn chưa dám thử.

Trích dẫn Gửi bởi ngocbutterfly
    mẹ em tóc cũng bạc nhìu,em cũng mún mua cho mẹ vì mẹ nhuộm nhìu quá nên tóc rụng quá trời.chị nào có thể tư vấn thêm cho em được không ạ????
    Đúng đấy người già là hay bị cái bệnh rụng tóc nữa. Em ko dám mua dầu gội nhuộm tóc vì ko tin vào chất lương của nó. Có mẹ nào có tư vấn gì nữa cho em ko ạ:Straightf:

Nếu ko thì kiên nhẫn đun hà thủ ô với đỗ đen uống đi. Mọi người khen lắm đấy! Nhà mình mấy ông bác đều uống, có tác dụng đấy!