Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Hxhx, mình cũng vậy, đuôi tóc xơ và chẻ nhiều, xong rồi vuốt cái là rụng một đống nữa, có lẽ là do làm xoăn, thử dùng dầu dừa mà vẫn không ăn thua, nghe nói uống mấy viên dầu bóng gì của thái có tác dụng nhưng nghe bảo toàn bán hàng giả hàng nhái,hxhx

Mình cũng bị trường hợp đuôi tóc xơ và chẻ ngọn như bạn, đợt làm tóc ở thẩm mỹ viện âu việt, chị cắt tóc bảo đuôi tóc mình yếu nên hấp cho mình bằng L'overal và giờ mình đang dùng dầu ủ L'overal thấy tình trạng cũng có cải thiện hơn à, đuôi tóc mềm hơn rồi không bị xơ như trước nữa.

Có khi theo thời kì đó bạn à.
    Hồi trước mình cũng xơ vì để tóc dài và cũng ít để ý chăm sóc tóc. Giờ cắt tóc ngắn và dùng Dove( chắc tùy mỗi người) thì không còn chẻ. nghĩ lại chắc trước mình hay đi nắng mà ít che chắn ak.

em dùng ct này trộm vía là suốt ngày vuốt tóc,ngày xưa tóc em làm xoăn bị hỏng mà . Kem ủ +lòng đỏ trứng gà +nửa quả chanh +dầu dừa or dầu oliu. Tất cả đánh mạnh lên,k hề có mùi trứng.kem ủ em dùng ủ dừa của Thái Lan,Jena 150k mà 1lít.dùng bét nhè,mà mượt lắm luôn.chả phải cao xa đắt đỏ là tốt

He he.phải.mua dùng thử mí đc Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

muốn cải thiện thì trước hết bạn phải cắt bỏ phần tóc chẻ ngọn đã.vì dưỡng k có tác dụng làm hết chẻ ngọn sau đấy bạn hấp tóc 2 lần/tuần.sau khi gội & xả bạn dùng tinh dầu dưỡng vuốt ngọn tóc.tránh là sấy tóc,nếu bắt buộc thì bạn nên sấy tạo kiểu chứ k nên là thẳng tóc nhé.chúc bạn có mái tóc đẹp

Cách đấy một năm tóc mình xơ rối, rụng rất nhiều, mỗi lần gội cảm tưởng là mình sắp hói đến nơi, có lẽ do thiếu chất và nhuộm uốn tóc nhiều nên hầu như tóc rất xấu. Sau đó mình uống sữa ong chúa, mỗi lần gội dùng dầu dừa ủ tóc ít nhất 30 phút sau đó dùng Soap Butter của Chagrin Valley gội,tóc gần khô thì nhỏ mấy giọt dầu argan xoa lên tóc, sau một thời gian tóc đỡ rụng rất nhiều, tóc bóng mềm, khỏe hơn.

Tóc mình một thời gian cũng rụng khá nhiều. tóc còn mỏng đến nỗi mình không dám buộc lên vì buộc còn trông kỳ hơn, một túm tóc mỏng dính.
    Mình cũng nghe mọi ng nói nhiều đến các loại dầu nhưng Mình không dùng dầu chi cả, một phần do không biết, một phần do ko biết tìm như thế nào cho tin cậy. Rốt cuộc, search gúc và dùng gội, xả và bộ dưỡng Ichikami , nửa năm sau tóc ngon lành như trước.

bạn sử dụng dầu dừa chỉ có Tác dụng 1 phần nào đó thoi bạn phải dung dầu gội đầu chống khô và chẻ ngon và bạn nên hấp dầu thường xuyên.!